เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 12:36:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รูปถ่ายนี้พี่ๆว่าเป็นยังไงคะ  (อ่าน 2875 ครั้ง)
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 02:24:34 AM »

เห่อ  เห่อ  เห่อ
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 02:25:32 AM »

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 02:31:42 AM »

เออ.......อืมมม

เท่าที่เคยเห็น มันไม่ชัดถึงขนาดนี้ครับ น่าจะไม่ใช่พี่เอ๋  Cheesy
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 02:34:40 AM »

เออ.......อืมมม

เท่าที่เคยเห็น มันไม่ชัดถึงขนาดนี้ครับ น่าจะไม่ใช่พี่เอ๋  Cheesy

พี่เลยถามไงว่ามันน่าจะเป็นอะไรเอ๋ย  แบร์ๆๆ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 02:36:32 AM »

ของผมเคยมีครับ เคยถ่ายได้ตอนอยู่วัด บรึ๋ยๆ
ค้นก่อนครับ ..เหอ...................เหอ.....................เหอๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2008, 02:38:09 AM โดย @SingCring » บันทึกการเข้า
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 02:41:23 AM »

ของผมเคยมีครับ เคยถ่ายได้ตอนอยู่วัด บรึ๋ยๆ
ค้นก่อนครับ ..เหอ...................เหอ.....................เหอๆ

ขอชมจ้า... Grin
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 02:43:05 AM »

มีคาดตาปิดบังหน้าเด็กด้วย แสดงว่าไม่ต้องการให้ทราบว่าเป็นใคร
เข้าใจว่าจะมีการทำมิดีแน่ๆเลย

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 02:45:39 AM »

มีคาดตาปิดบังหน้าเด็กด้วย แสดงว่าไม่ต้องการให้ทราบว่าเป็นใคร
เข้าใจว่าจะมีการทำมิดีแน่ๆเลย

เอ่เอาภาพมาจากเว็บรูปค่ะ อาบุญ เค้าก็มาดูกันว่าเป็นอะไร  Cheesy
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 02:50:35 AM »

หลังต้นไม้ ขาวๆ ครับ (ไม่ใช่จุดๆขาวนะครับ) แบบว่าพอถ่ายเสร็จ เห็นขาวๆ ในกล้องเหมือนเสื้อ เลยเดินไปดู ไม่มีอะไรเลย
พอดีตอนนั้นบวชอยู่ครับ กำลังช่วยวัดทำเว๊บอยู่ครับ เกี่ยวกับจตุคามครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2008, 03:01:37 AM โดย @SingCring » บันทึกการเข้า
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 02:58:23 AM »

แถมให้อีกหนึ่งตอนบดมวลสาร

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 03:17:40 AM »

โปรดใช้วิจารณญาณในการชม Cheesy
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 03:57:19 AM »

Grin ภาพนี้ไม่ใช่ภาพตัดต่อครับ และไม่ใช่ภาพผี แต่เป็นเพราะถ่ายในสภาพแสงน้อยโดยไม่ใช้แฟลช Grin
 Grin จากการวิเคราะห์ของผม Grin
 Grin ประการแรก ดูจากการจัดภาพแล้ว ตั้งใจจะถ่ายบุคคล 2 คน เพราะจัดภาพเด็กที่ใส่กระโปรงไว้ด้านหนึ่ง และภาพเงาที่อ้างว่าผีนั้นอยู่อีกด้านหนึ่งที่ทำให้ภาพได้สัดส่วนพอดี Grin
 Grin ประการสอง เมื่อถ่ายในสภาพแสงค่อนข้างน้อย กรณีถ่ายด้วยกล้องอัตโนมัติทั่วไป แสงยังมากพอที่แฟลชยังไม่ทำงานอัตโนมัติ แต่กล้องจะปรับชัตเตอร์สปีดให้น้อยลงกว่าปกติ แล้วจังหวะที่กดถ่ายภาพนั้นเด็กอีกคนอาจจะกระโดดพอดี ทำให้ภาพออกมาแบบนี้ กรณีที่สอง ถ่ายโดยกล้องในโทรศัพท์มือถือ ซึ่งทั่วไปจะมีชัตเตอร์สปีดค่อนข้างต่ำ เพราะมีเลนส์ที่เล็กรับแสงได้น้อยกว่าเลนส์ของกล้องถ่ายรูปทั่วไป และกดถ่ายในจังหวะที่เด็กคนนั้นกระโดดพอดีเช่นเดียวกัน Grin

แถมให้อีกหนึ่งตอนบดมวลสาร

Grin จุดวงกลมแบบนี้ เกิดจากแสงสะท้อนของแสงเฟลชจากฝุ่นหรือละอองน้ำเล็ก ๆ ครับ สังเกตุข้อเท็จจริงที่ว่า รูปถ่ายที่มีวงกลมนี้ขึ้น จะถ่ายโดยใช้แฟลชทั้งสิ้นครับ ดูจากรูปที่ผมถ่ายที่ข้างน้ำพุด้านล่างหอบรรหาร เกือบทุกรูปมีวงกลมนี้ขึ้นเหมือนกัน Grin

Grin ส่วนภาพล่างสุดผมขออภัยคุณ =@SingCring และขออนุญาตลองเอาภาพไปเพิ่มความสว่างดู ปรากฏว่าไม่มีอะไรครับ นอกจากวงกลมนั่น Grin

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 04:07:51 AM »

ขอบคุณครับ  Cheesy

แต่มีรูปหนึ่งที่ผมเจอในเว๊บ สงสัยมากครับ  ตกใจ

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 04:31:00 AM »

ขอบคุณครับ  Cheesy

แต่มีรูปหนึ่งที่ผมเจอในเว๊บ สงสัยมากครับ  ตกใจ

Grin มืออีกข้างนั้น เป็นมือของพระอีกรูปหนึ่ง ซึ่งบังเอิญว่ามุมกล้องทำให้พระรูปแรกบังพระรูปที่สองที่เอื้อมมือมาจับผ้าพอดีครับ ประการแรกสังเกตุดูจากสัดส่วนของศีรษะของพระรูปแรกจะใหญ่กว่าพระรูปที่สองที่เห็นในภาพมาก ซึ่งจริง ๆ แล้วขนาดของศีรษะควรจะมีขนาดเล็กลงตามอัตราส่วนความใกล้/ไกล ไม่ต่างกันมากถ้านั่งติดกัน แสดงว่ามีพระอีกรูปอยู่ตรงกลางแต่โดนมุมกล้องบังครับ ประการสอง ลองขยายภาพให้ใหญ่ขึ้นสังเกตุดูจากที่ผมวงไว้ครับ ว่าไม่ใช่ของพระรูปแรกครับเพราะสีของผ้าต่างกัน Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2008, 04:33:23 AM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 04:39:49 AM »

ยอดมากครับพี่ใหม่^^

ปิดร้านแล้วหรือครับพี่

หน้า: [1] 2
  พิมพ์