เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 10:39:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รูปถ่ายนี้พี่ๆว่าเป็นยังไงคะ  (อ่าน 2864 ครั้ง)
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 04:48:07 AM »

เยี่ยมยุทธจริงๆ ครับ  Cheesy

มีหลายรูปคริๆ กลัวรบกวนครับ  Cheesy Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2008, 04:49:41 AM โดย @SingCring » บันทึกการเข้า
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 04:55:04 AM »

ยอดมากครับพี่ใหม่^^

ปิดร้านแล้วหรือครับพี่

Grin ปิดแล้วครับ มาอ่าน+ตอบกระทู้ก่อนนอนซะหน่อย Grin

เยี่ยมยุทธจริงๆ ครับ  Cheesy

มีหลายรูปคริๆ กลัวรบกวนครับ  Cheesy Cheesy

Grin บังเอิญเคยทำงานเกี่ยวกับรูปภาพมาหลายปีครับ เจ้านายจู้จี้จุกจิกช่างสังเกตุ เลยติดนิสัยมาครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2008, 04:58:43 AM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 04:57:10 AM »

แล้วพอมีรูปไหนบ้างครับ พี่พี่ใหม่ สงสัยจริงๆ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 05:10:35 AM »

แล้วพอมีรูปไหนบ้างครับ พี่พี่ใหม่ สงสัยจริงๆ

Grin ไม่รู้ครับ ไม่ค่อยสนใจ ไม่ค่อยเชื่อเรื่องผีครับ แต่เจอบ่อย (จริง ๆ) ถ้าเป็นเกี่ยวกับรูปนี่ส่วนใหญ่ที่ผมเห็น 90% บังเอิญหรือหลัง ๆ นี้หนักไปทางปลอมครับ ยุคดิจิตอลอะไรก็ง่ายครับ Photoshop แค่โปรแกรมเดียวก็ทำได้เกือบหมดแล้ว ฝีมือดี ๆ นี่เนียนเลยครับ Grin

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 05:16:40 AM »

เหมือนดวงขาวๆ ที่ถ่ายติดกันมากช่วงจตุคามดังๆ ส่วนใหญ่เป็นสีขาว  พอเข้าใจครับ
แล้วถ้าดวงกลมๆนั้นเกิดมีสีละครับ ไม่ขาว  มีโอกาสเกิดได้ด้วยไหมครับ
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 07:45:07 AM »

เรื่องจริงผ่านจอ เมื่อวันพฤหัสก็เอาเรื่องนี้มาออกรายการ หลอนดี

บางโพ 5
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 09:06:20 AM »

เคยเห็นแล้วค่ะ เป็นข่าวอยู่แป๊บนึง

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 09:24:40 AM »

ความเห็นของท่านนายใหม่....โปร่งใสและเป็นกลางมาก ครับ

คริ คริ  ผมเคยบันทึกภาพศพทั้ง  CU  MS และ LS 
มาตั้งแต่ พ.ศ.2534 ถึง พ.ศ.2550 ใช้ตั้งแต่  FE-2 FM2N  FA  F-801  F801s  F-90X และ Fuji F-10
บันทึกภาพจากแทบทุกสถานการณ์ อาทิ กรณีนาวาประทีป 111 โรงแรมรอยัลพลาซ่า โคราช
และโรงแรมที่นาจอมเทียน

ไม่เคยพบภาพ....ในลักษณะที่อธิบายไม่ได้เลย ครับ

เคยสอบถามจากนักข่าวอาชญากรรม และหนังสือของคุณใหญ่ ท่าไม้
ก็ได้รับแจ้งว่า ไม่เคยประสบเหตุการณ์ในทำนองนี้ มาเลย เช่นกัน ครับ

ผมเอง เก็บศพแบบวิทยาศาสตร์ ครับ
ทำกับเขา ประหนึ่งเขามีชีวิต ปกปิดในสิ่งที่ควรปกปิด
แต่เราไม่ดูแคลนความเชื่อ...ในกระบวนการที่สำคัญ
จิตในการกระทำที่บริสุทธิ์ ย่อมได้รับผลที่ดีเสมอ...ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 09:37:08 AM »

ขอบคุณครับ  Cheesy

แต่มีรูปหนึ่งที่ผมเจอในเว๊บ สงสัยมากครับ  ตกใจ

Grin มืออีกข้างนั้น เป็นมือของพระอีกรูปหนึ่ง ซึ่งบังเอิญว่ามุมกล้องทำให้พระรูปแรกบังพระรูปที่สองที่เอื้อมมือมาจับผ้าพอดีครับ ประการแรกสังเกตุดูจากสัดส่วนของศีรษะของพระรูปแรกจะใหญ่กว่าพระรูปที่สองที่เห็นในภาพมาก ซึ่งจริง ๆ แล้วขนาดของศีรษะควรจะมีขนาดเล็กลงตามอัตราส่วนความใกล้/ไกล ไม่ต่างกันมากถ้านั่งติดกัน แสดงว่ามีพระอีกรูปอยู่ตรงกลางแต่โดนมุมกล้องบังครับ ประการสอง ลองขยายภาพให้ใหญ่ขึ้นสังเกตุดูจากที่ผมวงไว้ครับ ว่าไม่ใช่ของพระรูปแรกครับเพราะสีของผ้าต่างกัน Grin

เยี่ยม เยี่ยม ยอดเยี่ยมเลยครับ ชัดเจนมากครับ

มุมกล้อง + Photoshop + ความคิดสร้างสรรค์ = ผลงาน

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 01:28:04 AM »

ถ้าเป็นเกี่ยวกับรูปนี่ส่วนใหญ่ที่ผมเห็น 90% บังเอิญหรือหลัง ๆ นี้หนักไปทางปลอมครับ ยุคดิจิตอลอะไรก็ง่ายครับ Photoshop แค่โปรแกรมเดียวก็ทำได้เกือบหมดแล้ว ฝีมือดี ๆ นี่เนียนเลยครับ Grin

เทคโนโลยีเมื่อช่วยให้ทำง่ายขึ้น ถ้าเกิดมีภาพแบบนี้ ความเชื่อว่าเป็นจริงก็ยิ่งน้อยลงเหมือนกันครับ

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 01:35:48 AM »

ถ้าเป็นเกี่ยวกับรูปนี่ส่วนใหญ่ที่ผมเห็น 90% บังเอิญหรือหลัง ๆ นี้หนักไปทางปลอมครับ ยุคดิจิตอลอะไรก็ง่ายครับ Photoshop แค่โปรแกรมเดียวก็ทำได้เกือบหมดแล้ว ฝีมือดี ๆ นี่เนียนเลยครับ Grin

เทคโนโลยีเมื่อช่วยให้ทำง่ายขึ้น ถ้าเกิดมีภาพแบบนี้ ความเชื่อว่าเป็นจริงก็ยิ่งน้อยลงเหมือนกันครับ

ถึงแม้บางภาพจะเป็นเทคนิคแต่ถ้าบรรยากาศได้นี้ก็น่ากลัวเหมื่อนกันนะคะพี่อ๋อง  Cheesy
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 02:17:42 AM »

ถึงแม้บางภาพจะเป็นเทคนิคแต่ถ้าบรรยากาศได้นี้ก็น่ากลัวเหมื่อนกันนะคะพี่อ๋อง  Cheesy
  อย่างเช่นถ่ายภาพตัวเองในกระจก  ใช่ไหมครับ?

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 02:21:48 AM »

อย่างเช่นถ่ายภาพตัวเองในกระจก  ใช่ไหมครับ?

จุดเทียนด้วยก็ดีพี่  Grin
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 02:35:52 AM »

จะเอามาลนคางเหรอ?

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์