เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 01:31:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โคราชมีทั้งกองบิน รร.พลตำรวจ หน่วยงานทหารเยอะมาก สนามยิงปืนอยู่ไหนครับ  (อ่าน 2582 ครั้ง)
mr.surachaisu
Jr. Member
**

คะแนน 6

« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 06:31:16 AM »

เรียนทุกท่าน
       ช่วยแนะนำหน่อยครับสนามยิงปืนในโคราช เมืองใหญ่มาก  มีสโมสร หรือ ชมรมยิงปืนหรือเปล่าครับ จะไปสนับสนุนครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2008, 06:02:57 AM โดย mr.surachaisu » บันทึกการเข้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 07:38:22 AM »

มีหลายสนามครับ... ใกล้ตัวเมืองที่สุดก็ที่สนามค่ายสุรนารีครับ... เข้าทางด้านสถานีรถไฟจิระ... ผ่านสนามกอล์ฟกับสนามม้า... ถึงอนุสาวรีย์(จ่าดำ) ก็เลี้ยวซ้ายครับ... ตรงไปไม่ไกลก็เจอครับ... อยู่ซ้ายมือ... เจ้าหน้าที่บริการดีมากครับ...
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 08:12:07 AM »

มันเป็นทุกข์ของคนมีปีนนะครับ (ความเห็นส่วนตัว) ไม่ได้เป็นทหาร ตำรวจ ข้าราชการมหาดไทย ต้องพกพาปืนไปสนาม แล้วถ้าจะเจอตรวจค้น เมืองไทยเราน่าจะสนับสนุนให้คนมีปืนเอาปืนไปยิงในสนามนะครับ คนทั่ว ๆ ไปจะขอใบพกพาอาวุธยากมาก ๆ อยู่แล้ว ผมพึ่งได้ปืนมาใหม่ ๆ กำลังหาข้อมูลสนามยิง บ้านผมเองทั้งที่ ทั้งสวน มีหลายไร่ แต่ว่ายังไม่กล้าเอาไปยิง เดี๋ยวโดนชาวบ้าเข้า ไปนอนในคุกแน่เลย ขอบคุณท่านที่แนะนำมานะครับ ขอบคุณครับ
egn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 08:44:03 AM »

http://www.gun.in.th/webboard/index.php?topic=46159.0  แวะเยี่ยมบ้างนะครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 09:46:22 AM »

มันเป็นทุกข์ของคนมีปีนนะครับ (ความเห็นส่วนตัว) ไม่ได้เป็นทหาร ตำรวจ ข้าราชการมหาดไทย ต้องพกพาปืนไปสนาม แล้วถ้าจะเจอตรวจค้น เมืองไทยเราน่าจะสนับสนุนให้คนมีปืนเอาปืนไปยิงในสนามนะครับ คนทั่ว ๆ ไปจะขอใบพกพาอาวุธยากมาก ๆ อยู่แล้ว ผมพึ่งได้ปืนมาใหม่ ๆ กำลังหาข้อมูลสนามยิง บ้านผมเองทั้งที่ ทั้งสวน มีหลายไร่ แต่ว่ายังไม่กล้าเอาไปยิง เดี๋ยวโดนชาวบ้าเข้า ไปนอนในคุกแน่เลย ขอบคุณท่านที่แนะนำมานะครับ ขอบคุณครับ

ดินต้องหมั่นฟื้น ปืนต้องหมั่นยิง
การนำปืนไปสนามยิงปืน ควรแยกปืนแยกกระสุนไป โดยที่ปืนไม่สามารถนำมาใช้ได้ทันที
โดยที่แสดงได้ถึงเจตนาว่าเป็นการขนย้าย ไม่ใช่การพาติดตัว ... ไม่เป็นความผิด 

คลิกศึกษาดูจากกระทู้ปักหมุด หลักการในการนำพาปืน.... ดูนะครับ

Smiley
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 06:17:53 AM »

ขอบคุณครับ
      เมื่อวานผมไปสมัครแล้วสมาชิกชมรม 2 คนเลย (แฟนผมด้วย) เหลือลูก 3 ขวบรอโตก่อน ถามเพิ่มหน่อยนะครับ ระยะ 100-500 เมตร เป็นสนามยิงปีน ในโคราช อยู่ที่ไหนครับ ที่ ๆ ผมไปสมัครเห็น ยาวสุดก็ 50 เมตร ปืนผมพึ่งซื้อมาเป็นปืนยาวครับ
egn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 06:33:18 AM »

ขอบคุณครับ
      เมื่อวานผมไปสมัครแล้วสมาชิกชมรม 2 คนเลย (แฟนผมด้วย) เหลือลูก 3 ขวบรอโตก่อน ถามเพิ่มหน่อยนะครับ ระยะ 100-500 เมตร เป็นสนามยิงปีน ในโคราช อยู่ที่ไหนครับ ที่ ๆ ผมไปสมัครเห็น ยาวสุดก็ 50 เมตร ปืนผมพึ่งซื้อมาเป็นปืนยาวครับ
สนามรร. พลตำรวจ จอหอครับ
sutha
ไม่กล้าใช่ว่ากลัว ไม่ตอบโต้ใช่ว่าอ่อนแอ ที่แน่ๆก็คือสติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 08:20:33 AM »

ขอบคุณครับ
สนามนี้ไม่เปิดให้ประชาชนเข้าใช้พี่โอ๋
ปืนยาวที่ท่านใช้เป็นปืนอะไรหรือครับ
ว่างๆลองมาร่วมวงกันครับ  ทีมเราเจอกัน
ทุกวันเสาร์ 10.00 น. ครับที่สนาม ม.พัน 8
egn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 08:33:53 AM »

ขอบคุณครับ
สนามนี้ไม่เปิดให้ประชาชนเข้าใช้พี่โอ๋
ปืนยาวที่ท่านใช้เป็นปืนอะไรหรือครับ
ว่างๆลองมาร่วมวงกันครับ  ทีมเราเจอกัน
ทุกวันเสาร์ 10.00 น. ครับที่สนาม ม.พัน 8
รับทราบครับ
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 09:56:24 AM »

ขอบคุณครับ

อย่าลืมทำบัตรเข้าออกค่าย ฝากที่สนามทำให้ก็ได้ครับ เวลาเข้าออกจะได้สะดวก ครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์