เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:21:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โพลิเมอร์แพ้ความร้อนครับ บวม ละลาย  (อ่าน 31608 ครั้ง)
เก่ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 10:35:00 PM »

ยี๊ ต้องถามคนที่ใช้ปืนอยู่ทุกวันครับ จะมีซักกี่เปอร์เซนต์ที่ปืนมีโอกาสถูกความร้อนมากขนาดทำให้ปืนเกิดความเสียหาย ที่มีโอกาสสูง ก็น่าจะเป็นปืนตกมากกว่า อ๋อย(เห็นแต่คนหวง และห่วง ปืนจะหาย ปืนจะถลอก แทบจะนอนกอดแทนเมีย กิ๊วก๊าว) อย่าไปกังวลเรื่องวัสดุที่ใช้ทำปืนมากครับ คนสร้างปืนเค้าออกแบบ คิด วิเคราะห์ ทดสอบมาแล้ว ที่พูดไม่ได้เข้าข้างปืน โพลิเมอร์ นะครับ เพียงแต่มองแบบกลางๆ ไหว้

"ปืน"คือเพื่อนแท้ ไม่เคยทิ้งเรา ถ้าเราไม่ทิ้งมัน
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 11:08:59 PM »

ความเสียหายไม่ได้เกิดจากปืนครับ
ปืนทุกกระบอกจะมีจุดอ่อนด้วยกันทั้งนั้น
รู้จุดอ่อนแล้วก็ระมัดระวังเอาสิครับ  ปืนเราๆย่อมรู้ดีอยู่แล้ว
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 11:41:20 PM »

เป็นอะไรที่น่าเบื่อมากๆ  เรื่องเดิมๆพูดแล้ว พูดอีก....บ้างก็ว่า เหล็กดีกว่าป๊าดติก บ้างก็ว่า ป๊าดติกดีกว่าเหล็ก เซ็งกับกระทู้แบบนี้ Angry

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 12:47:33 AM »

เป็นอะไรที่น่าเบื่อมากๆ  เรื่องเดิมๆพูดแล้ว พูดอีก....บ้างก็ว่า เหล็กดีกว่าป๊าดติก บ้างก็ว่า ป๊าดติกดีกว่าเหล็ก เซ็งกับกระทู้แบบนี้ Angry

ขำก๊าก ผมชอบครับ...

ช่วยให้เราทราบถึงกระบวนการคิดของคนอื่นครับ... คิก คิก
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 01:01:09 AM »

ปืนไม่ว่าจะทำด้วยเหล็กหรือโพลเมอร์เมื่อเจอไฟ เจอสารเคมีจำพวกกรดด่างกัดกร่อน โอกาสกลับมาเหมือนเดิมก็ไม่มีแล้วครับ Smiley

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 01:19:15 AM »

เห็นกระทู้นึกว่ายิงจนปืนไหม้หรือละลาย โต๊ะจายหมดเลย ล้อเล่นครับ อะไรที่สร้างได้ก็ย่อมพังได้ไม่ใช่เรื่องแปลก ใครรักใครชอบอะไรก้ว่าไปตามนั้น ไม่มีอะไรดีที่สุดหรอก ผมกล็อค 17 ครับ ยืนยัน หา 26 อีกสักตัว อิอิ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 01:43:50 AM »

ไม่เป็นไรครับ ปืนไม่สูบบุหรี่ คงไม่เจอไฟง่ายๆครับ Grin

KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 07:01:42 AM »

สมก้บเป็น "A picture meant a thousand words" จริงๆครับ ...... เกินพันคำไปไกลแล้ว Cheesy
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 07:03:21 AM »

Grin  อ่านไปอมยิ้มไป     เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2008, 07:51:52 AM โดย กระต่ายหมายจันทร์ » บันทึกการเข้า

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 07:32:35 AM »

.. Grin...เจอไฟ.อะไรก็เอาไม่อยู่ครับ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 07:42:35 AM »

Grin Grinดูจากในรูปน่าจะเป็นการยิงกันในร้านหมูกะทะ นะครับ ปืนตกลงไปในเตาถ่าน อะครับ  ไหว้ ขำก๊าก

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 08:16:27 AM »

เหมือนเมื่อก่อน มีแต่คนว่าติดแกสไม่ดี อืด ไฟไหม้ ปัญหาเยอะ  พอน้ำมันราคาบ้าเลือดลิตรละสามสิบกว่าบาท ผมเอารถไปติดแกส เลยค้นพบความจริงว่า  อันตูนี้โง่เสียตั้งนาน  แกสราคาแค่ลิตรละ 11 บาท วิ่งได้ระยะทางพอๆกัน Grin  ของอย่างนี้นานาจิตตัง ครับ ตังใครตังมัน  เขาก็ไม่ได้บังคับไม่ใช่หรือว่าคุณต้องใช้ปืนพลาสติก  ปืนที่เป็นดุ้นเหล็กมีให้เลือกเยอะแยะ และถ้าพวกมีปืนพลาสติก บอกของเขาเบากว่า ไม่เป็นสนิม  มันจะไม่ทะเลาะกันไปใหญ่หรือครับ การตั้งกระทู้ผมว่าควรตั้งในทางสร้างสรรบ้าง อย่าตั้งเพื่อชวนให้สมาชิกทะเลาะเบาะแว้งกัน  สังคมบ้านเราทุกวันนี้มันก็ทะเลาะกันจะเป็นจะตายอยู่แล้ว ครับ  รูปที่ท่านเจ้าของกระทู้นำมาโพส เป็นรูปเก่า พวกที่เขาเล่นกันอยู่ที่นี่เขาได้ดูกันมานานแล้วครับ

ผมมีปืนทั้งเหล็ก สเตนเลส พลาสติก  วางกองรวมๆ กันบนหัวนอน  ผมไม่เคยได้ยินว่าพวกมันทะเลาะหรือถกเถียงกันเรื่องใครดีกว่ากัน  ก็เห็นจะมีแต่พวกเรานี่แหละที่เอามาถกเถียง จนทะเลาะกัน ครับ   Grin

ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 10:41:54 AM »

มีให้เห็นก็ดีแล้วครับ ดีกว่ามานั่งดูของตัวเองที่โดน ตกใจ
ผมก็มีทั้งโพลีเมอร์ทั้งเหล็ก ดีทั้งหมดล่ะครับ อยู่ที่การเก็บรักษา
ว่ากันมากๆเดี่ยวไม่มีรูปแปลกๆมาให้ดูกันนะครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 10:49:02 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน ยังไงผมก็ไปเอาปืนผมไปใกล้ๆไฟแน่ๆ

3'SF TRAINING COMPANY.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 10:55:33 AM »

ไม่เป็นไรครับ ผมพกไว้กับตัว ถ้าเจอไฟอย่างนี้ผมไม่ห่วงปืนแล้วครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 12
  พิมพ์