เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:26:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โพลิเมอร์แพ้ความร้อนครับ บวม ละลาย  (อ่าน 31513 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #75 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 12:38:33 PM »

อุ๊ยต้าย.....ตาย ......หนูไม่ยอมค่ะ  หนูกล็อค คนสวยสุดโด่งดัง โดนช่างภาพ
ปาปาราสซี่ เอามาออกอีกแล้ว โดยเฉพาะภายเนียะ บ้อย....บ่อย ....ฮ้า.......

เผลอๆ ได้เป็นละครด้วยครับ ฮิ ฮิ เยาะเย้ย คิก คิก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #76 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 01:01:40 PM »

อยากเห็นปืนเหล็กแช่น้ำกรดสัก2วัน ใครก็ได้ช่วยทดลองให้ดูหน่อย

เดี๋ยวผมลองให้ดูครับพี่แต่.......................ผมใช้ปืนของพี่ลองนะพี่ boon  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินอย่าไปทำเลยครับสงสารน้องปืนเขาครับพี่ๆ  ไหว้ ไหว้

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #77 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 01:15:37 PM »

สวยดีครับ    
ฮ่า...ฮา...ล้อเล่นครับไม่ว่าโพลิเมอหรือเหล็กถ้าโดนไฟก็ไม่เหลือครับ
คนแถวบ้านใช้ smtih M15 บ้านไฟไหม้ทั้งหลังนาน 30 นาที....ปืนเก็บอยู่ในตู้เสื้อผ้า....ตู้ไม่เหลือซาก
ปืนอยู่เอาไปให้ช่างหลังวังชุบชีวิต....ยิงได้เหมือนเดิม Grin

เหล็กถูกเผาไฟ     ความแข็งของเหล็กจะเปลี่ยนไป   

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #78 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 02:10:12 PM »

ท่านเต่าน่าจะเขียนหนังสือขายนะครับ 

อืมมมมมมม.................... เยี่ยม

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #79 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 02:23:35 PM »

ฝีมือขนาดคุณเต่าเขียนหนังสือขายได้แน่นอนครับ 
ตอบจริงๆ  ผมว่าเป็นคำแนะนำที่ดีนะครับ เท่าที่อ่านมาคุณเต่าเขียนได้น่าอ่านมากๆ
ลองเขียนสักเล่มสองเล่มสิครับ อาจดังสุดๆก็ได้

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #80 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 02:24:20 PM »

ท่านเต่าน่าจะเขียนหนังสือขายนะครับ 
ผมว่าไปอยู่สำนักหนังสือพิมพ์จะเหมาะกว่าครับ .... รับรองว่า โดนทุบแท่นพิมพ์ รายวันแน่นอนเลย ..... ล้อเล่นนะครับ  จริงๆ แล้ว ผมอยากพูดคุยกับพี่ๆ เพื่อนๆ มากกว่า แต่ไม่รู้ทำไง เลยใช้ตัวอักษรเป็นสื่อ ซึ่งบางครั้ง ตัวอักษร มันแสดงและถ่ายทอดอารมณ์ที่แท้จริงของคนเขียน ได้ไม่หมดหรอกครับ .... ด้วยความเคารพและอยากคุยกัน ....
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #81 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 03:59:07 PM »

ผมว่าไปอยู่สำนักหนังสือพิมพ์จะเหมาะกว่าครับ .... รับรองว่า โดนทุบแท่นพิมพ์ รายวันแน่นอนเลย ..... ล้อเล่นนะครับ  จริงๆ แล้ว ผมอยากพูดคุยกับพี่ๆ เพื่อนๆ มากกว่า แต่ไม่รู้ทำไง เลยใช้ตัวอักษรเป็นสื่อ ซึ่งบางครั้ง ตัวอักษร มันแสดงและถ่ายทอดอารมณ์ที่แท้จริงของคนเขียน ได้ไม่หมดหรอกครับ .... ด้วยความเคารพและอยากคุยกัน ....

ผมเจอคุณเต่า ที่สยป.ตร. หลายครั้งแล้ว.............

ไม่เห็นเข้ามาคุยเลย

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #82 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 04:03:13 PM »

ผมบอกคุณเต่าหลายครั้งแล้วครับว่าพี่ๆ เขาไม่จับยิงหรอก มีแต่จับให้ยิงปืนหลายๆ แบบ

โอ้ นึกได้ พี่มะขิ่นเคยฝากกระสุน .45 ให้คุณเต่าไปด้วยนี่ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
olea รักในหลวง
ยิงลูกกรด กลุ่มลูกซอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #83 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 04:13:25 PM »

มานั่งชมด้วยคน

เกิดใต้ร่มพระบรมโพธิสมภาร..ไม่ต้องมาถามว่ารักในหลวงเพียงใด
pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #84 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 05:03:27 PM »

ถ้าปืนโดนไฟไหม้แล้วยังคงเหมือนเดิมนั่นแหละรับรองฮือฮาแน่นอน...แต่กล็อกโดนไฟไหม้แล้วเป็นแบบนี้รับได้ครับรับได้ Grin

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
sniper_kc
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #85 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 05:24:12 PM »

ยังไงมันก็เป็นพลาสติก
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 08:12:35 PM »

ยินดีเสมอครับ  ไม่ต้องรอคุยเฉพาะกระทู้ Glock หรือ Colt 1911   กระทู้อื่นก็ได้ครับ   แต่ขอเนื้อๆหน่อย น้ำไม่ต้อง วุฒิการศึกษาผมสูงไม่พอที่จะเข้าใจครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #87 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 08:39:28 PM »

ยินดีเสมอครับ  ไม่ต้องรอคุยเฉพาะกระทู้ Glock หรือ Colt 1911   กระทู้อื่นก็ได้ครับ   แต่ขอเนื้อๆหน่อย น้ำไม่ต้อง วุฒิการศึกษาผมสูงไม่พอที่จะเข้าใจครับ

เหมือนผมเลย ....... ไม่ชอบแฉะๆ  คิก คิก

Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 09:03:36 PM »

Smiley  ขอบคุณครับ คุณtao bangkhaen    
         ช่วยดูถ่ายทอดสด ประชุมสภาฯด้วยน่ะครับ   Wink

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #89 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 09:17:58 PM »

ผมไม่ได้ตามข่าวนะ ไม่รู้อีกเมื่อไหร่ เราจะได้เห็นปืนโพลิเมอร์ จากผู้สืบทอดเจตนารมย์จากท่านประธาน เหมา เจ๋อ ตง  หรือ ปืนโพลิเมอร์ ที่พูดภาษาตากาล๊อค ก็ได้ ส่วนสยามประเทศ ผมตายแล้วสองรอบ คงไม่ได้เห็นแน่.....

Grin QSZ-92 ปี 1994 Grin
Type: Double Action
Calibers: 5.8mm Chinese or 9x19mm Para
Weight unloaded: 760 g
Length: 190 mm
Barrel length: not known
Capacity: 15 rounds

Grin Armscor ก็ผลิตมาหลายปีแล้วครับ ลองไปค้นเวบดู ใช้โครงแบบเดียวกับ Tanfoglio ครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2008, 09:31:25 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 12
  พิมพ์