เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:22:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โพลิเมอร์แพ้ความร้อนครับ บวม ละลาย  (อ่าน 31471 ครั้ง)
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #105 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 04:18:09 PM »

ก่อหวอด ----  เริ่มจับกลุ่มเพื่อทําการอย่างใดอย่างหนึ่ง
ตั้งไข่ ---- สอนยืน (ใช้แก่เด็ก)  ยิ้มีเลศนัย

I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #106 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 05:47:40 PM »

ผมเองครับ... หลงรัก

แต่เรียกว่า"สมาชิกก่อหวอด"เนี่ย..รู้สึกเหมือน...เล่นแบบสวนกระแส ขวางโลก ชอบกล... อ๋อย

ขอเป็น"สมาชิกตั้งไข่" แทนได้ไหมครับ ยิ้มีเลศนัย

ได้อารมณ์ดีกว่า.....

ดีกว่า"ไข่ไม่ตั้ง" ครับผม ขำก๊าก

คือผมต้องขอโทษครับ คือพอดีตอนเด็กๆ ชอบช้อนปลากัดตามหนองน้ำ ก็เลยยกตัวอย่างมาเปรียบเทียบกับคนที่เขาคร่ำหวอดคือพวกเล่นมานาน    คนเริ่มต้น ก็เลยเป็นแนวก่อหวอดแทน
ก่อหวอดในความรู้สึกอารมณ์นี้คือ การเริ่มต้น ซึ่งหลังๆ เขาเอาคำว่า ก่อหวอดมาใช้เกี่ยวกับการเริ่มต้นก่อความไม่สงบฯ ก็เลยฟังดูแล้วแปล่งๆ เหมือนกัน
เอา....ตั้งไข่ก็ตั้งไข่  ขอโทษด้วยนะครับ
ติง...แบบขำขำ ครับไม่ได้ซีเรียสอะไร... จูบบบบ
เพราะก็เข้าใจความหมายก่อหวอด ของคุณtao bangkhaen อยู่

ก่อหวอด ----  เริ่มจับกลุ่มเพื่อทําการอย่างใดอย่างหนึ่ง
ตั้งไข่ ---- สอนยืน (ใช้แก่เด็ก)  ยิ้มีเลศนัย

คุณธำรงครับ...เรื่องภาษาเนี่ย...ไม่พลาดเลยนะครับ... Grin

ไหนๆก็เริ่มแล้ว...ถ้าแบบที่คุณtao bangkhaen ว่ามา

" ก่อหวอด = การเริ่มต้น "   น่าจะจริงนะครับ....

เพราะมันก็มีสำนวน " คร่ำหวอด = ประสบการณ์แก่กล้า " อีกตัว...

เพียงแต่ปัจจุบัน ก่อหวอด = การเริ่มต้น(สถานการณ์ที่ไม่ค่อยจะดี)

น่าจะใช่ไหมครับ...
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #107 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 08:47:57 PM »

คุณธำรงครับ...เรื่องภาษาเนี่ย...ไม่พลาดเลยนะครับ... Grin

ไหนๆก็เริ่มแล้ว...ถ้าแบบที่คุณtao bangkhaen ว่ามา

" ก่อหวอด = การเริ่มต้น "   น่าจะจริงนะครับ....

เพราะมันก็มีสำนวน " คร่ำหวอด = ประสบการณ์แก่กล้า " อีกตัว...

เพียงแต่ปัจจุบัน ก่อหวอด = การเริ่มต้น(สถานการณ์ที่ไม่ค่อยจะดี)

น่าจะใช่ไหมครับ...

ขออภัยออกนอกเรื่องปืนเป็นเรื่องภาษาไปซะแล้ว

คือคุณเต่าท่านใช้คำว่าก่อหวอด กับคนที่ดูปืนมาเป็นปีแล้วเพิ่งคิดจะซื้อ
คำก่อหวอด หมายถึง เริ่มจับกลุ่มเพื่อทําการอย่างใดอย่างหนึ่ง .... แต่ปัจจุบันคำนี้อาจให้ความรู้สึกไปทางในลบเล็กน้อย

และท่านเปรียบต่อถึงปลากัดก่อหวอด ซึ่งคำ"หวอด" ตรงนี้ หมายถึง ฟองนํ้าที่ปลาบางชนิดพ่นไว้สําหรับเก็บไข่
เหมือนมือใหม่เพิ่งเริ่มต้น

แล้วใช้คำคน"คร่ำหวอด" ซึ่งหมายถึง  มีประสบการณ์สูง, มีความชํานาญสูงมาก

ถือว่าคุณเต่า เอาคำว่า"หวอด"มาเล่นคำได้ดีครับ เยี่ยม

ผมก็ชอบอ่านโพสของคุณเต่าครับ เขียนได้สนุก
ท่านก็รับว่าใส่ไข่ใส่สีลงไปบ้าง ตามประสาเจ้าบทเจ้ากลอน
ก็ขอติงเล็กน้อยว่า ต้องระวังคนอ่อนประสบการณ์อาจตีความหรือเข้าใจคลาดเคลื่อน
และหากมีความเข้าใจที่ไม่ตรง ในเรื่องเกี่ยวกับอาวุธ  อาจเป็นเรื่องอันตรายครับ   ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2008, 10:31:24 PM โดย ธำรง » บันทึกการเข้า
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #108 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 12:32:12 PM »

น้อมรับคำติชม ... จากท่านพี่ธำรง...ด้วยความเคารพอย่างสูง
เป็นความกรุณจากพี่ที่เข้ามาติชม ......
การชมทุกครั้งของพี่ .... ผมชื่นใจ
แต่การติทุกครั้งของพี่ .... ผมยอมรับนับถือพี่มาก .... พี่..ติ..... ได้นุ่มนวล และลึกซื้งที่สุด
ทุกครั้งที่ผมพิมพ์ ผมก็จะนึกถึง คำของพี่ที่เตือนเสมอ พยายามระมัดระวังแล้ว แต่บางครั้งมันก็หลุดออกมาบ้าง...แต่พี่ก็อุตส่าห์เข้าใจความหมายในมุมมองของผม 
กราบขอบพระคุณในคำตักเตือนของพี่อีกครั้งครับ ......
lv
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #109 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 12:15:23 AM »

อันนี้ไม่ใช่ร้อนธรรมดา  ไฟไหม้แล้วครับ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #110 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 01:54:32 AM »

เพิ่งดูบิ๊กซีนีม่าจบ  เบื่อจริงๆ พระเอกใช้กล๊อกอีกแล้ว  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #111 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 09:58:57 AM »

ผมไม่ได้ตามข่าวนะ ไม่รู้อีกเมื่อไหร่ เราจะได้เห็นปืนโพลิเมอร์ จากผู้สืบทอดเจตนารมย์จากท่านประธาน เหมา เจ๋อ ตง  หรือ ปืนโพลิเมอร์ ที่พูดภาษาตากาล๊อค ก็ได้ ส่วนสยามประเทศ ผมตายแล้วสองรอบ คงไม่ได้เห็นแน่.....

ไม่รู้จริง   แล้วสงบปาก สงบคำ  หมั่นศึกษาดีกว่าครับ
ปืนรุ่นนี้ ผลิตในฟิลิปปินส์มานานแล้ว  และมีการทำข้อตกลง จะนำมาผลิตในประเทศไทยด้วย
นี่ไม่ใช่ภาพจากเว็บไซท์  แต่เป็นภาพที่ผมถ่ายปืนกระบอกที่ผมทดลองยิงเอง   และผมอยู่ในการเจรจา นำเข้ามาผลิตในประเทศไทยด้วย

Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #112 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 10:10:57 AM »

ช่วยหาภาพโครงกล็อกขึ้นสนิมมาให้ดูสักภาพดิจะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ขออ้างอิงท่านผู้การสุพินท์ .... กระบวนการทดสอบแบบทารุณปืนต้องยกให้ท่าน  ไหว้
ปืนกล็อก๒๑ กระบอกนี้ถูกทิ้งไว้ในห้องน้ำให้อยู่กับความชื้นหลายปี
โครงโพลิเมอร์นั้นไม่ขึ้นสนิมอยู่แล้ว และยังหาสนิมไม่ได้แม้แต่จุดเดียวบนชิ้นส่วนโลหะ  เยี่ยม

กำลังจะมีการทารุณปืนครั้งใหญ่   อีกครั้งหนึ่ง
วางแผนไว้ว่า  จะมีรายการ
อบร้อน 70-80 องศา  2-3 ชั่วโมง  แล้วยิง
แช่เย็น -10 ถึง -20 องศา  12 ชั่วโมงแล้วยิง
ดรอปเทสต์ลงบนถนน,  กองทราย,  บ่อโคลน  แล้วยิง
ใส่ซองพก  เป่าฝุ่นใส่ 2-3 ชั่วโมง  แล้วยิง

จากนั้น  จะขอแรงสมาชิก ที่เป็นวิศวกรมาช่วย ๆ กัน  ที่หมายตาไว้แล้วก็มี พี่ธำรง,  คุณมะขิ่น,  คุณ nars
ยิงแห้ง  ซิงเกิล 2,000 ครั้ง  ดับเบิล 2,000 ครั้ง
ลดนก 1,000 ครั้ง
ถอดประกอบ 1,000 ครั้ง
แล้วยิงต่อเนื่อง 1,000 นัด

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #113 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 11:44:00 AM »

ผู้การต้องการเด็กขนของบ้างมั้ยครับ  หลงรัก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #114 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 12:03:33 PM »

ผู้การต้องการเด็กขนของบ้างมั้ยครับ  หลงรัก

เอ   ลืมคุณแมวบ้าไปได้ยังไง
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #115 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 12:10:33 PM »

เอ   ลืมคุณแมวบ้าไปได้ยังไง

โดยเฉพาะถอด-ประกอบ 1000 ครั้งครับ  คิก คิก
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #116 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 12:12:19 PM »

ถ้าไม่เป็นการไปรบกวนการทดสอบ จะขออนุญาตผู้การตามไปดูได้มั้ยครับ  ไหว้

เอ   ลืมคุณแมวบ้าไปได้ยังไง

โดยเฉพาะถอด-ประกอบ 1000 ครั้งครับ  คิก คิก

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ครูดำใจดีจังเลยยย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #117 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 12:27:14 PM »

ผมขอยกน้ำแข็งเสริฟน้ำได้ไหมครับ..
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #118 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 12:27:50 PM »

ผมไม่ได้ตามข่าวนะ ไม่รู้อีกเมื่อไหร่ เราจะได้เห็นปืนโพลิเมอร์ จากผู้สืบทอดเจตนารมย์จากท่านประธาน เหมา เจ๋อ ตง  หรือ ปืนโพลิเมอร์ ที่พูดภาษาตากาล๊อค ก็ได้ ส่วนสยามประเทศ ผมตายแล้วสองรอบ คงไม่ได้เห็นแน่.....

ไม่รู้จริง   แล้วสงบปาก สงบคำ  หมั่นศึกษาดีกว่าครับ
ปืนรุ่นนี้ ผลิตในฟิลิปปินส์มานานแล้ว  และมีการทำข้อตกลง จะนำมาผลิตในประเทศไทยด้วย
นี่ไม่ใช่ภาพจากเว็บไซท์  แต่เป็นภาพที่ผมถ่ายปืนกระบอกที่ผมทดลองยิงเอง   และผมอยู่ในการเจรจา นำเข้ามาผลิตในประเทศไทยด้วย

แล้วที่ด้ามจะตีตรา Thailand ไหมครับ...

ถ้าหากตีตรา คงต้องหาปืนโพลิเมอร์เพิ่มซักกระบอก...คิก คิก
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #119 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 12:29:21 PM »

ถ้าไม่เป็นการไปรบกวนการทดสอบ จะขออนุญาตผู้การตามไปดูได้มั้ยครับ  ไหว้

มาช่วยกันดีกว่า
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 12
  พิมพ์