เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:25:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โพลิเมอร์แพ้ความร้อนครับ บวม ละลาย  (อ่าน 31496 ครั้ง)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #120 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 12:31:47 PM »

แล้วที่ด้ามจะตีตรา Thailand ไหมครับ...

ถ้าหากตีตรา คงต้องหาปืนโพลิเมอร์เพิ่มซักกระบอก...คิก คิก

ยังอีกไกลครับ
ต้องได้ออเดอร์ใหญ่ ๆ ก่อน  อย่างน้อยสี่พันกระบอก  การแก้โมลด์  ค่าใช้จ่ายไม่ต่ำกว่าล้านห้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #121 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 12:38:07 PM »

แล้วที่ด้ามจะตีตรา Thailand ไหมครับ...

ถ้าหากตีตรา คงต้องหาปืนโพลิเมอร์เพิ่มซักกระบอก...คิก คิก

ต้องได้ออเดอร์ใหญ่ ๆ ก่อน  อย่างน้อยสี่พันกระบอก  การแก้โมลด์  ค่าใช้จ่ายไม่ต่ำกว่าล้านห้า

ไม่เป็นไรครับพี่...

ผมรอได้ ถึงจะสิบยี่สิบปีก็พอรอไหวครับ...Cheesy
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #122 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 01:23:29 PM »

คุณหมอรอไหว..ส่วนผมซิ ถึงเวลานั้นอีก 20 ปี สายตาคงแย่แน่ๆ อย่าให้ถึงเลย 10 ปีก็พอ

ไม่เป็นไรครับพี่...

ผมรอได้ ถึงจะสิบยี่สิบปีก็พอรอไหวครับ...Cheesy

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #123 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 01:50:41 PM »

ผู้การต้องการเด็กขนของบ้างมั้ยครับ  หลงรัก

เอ   ลืมคุณแมวบ้าไปได้ยังไง

ถ้าไม่เป็นการไปรบกวนการทดสอบ จะขออนุญาตผู้การตามไปดูได้มั้ยครับ  ไหว้

มาช่วยกันดีกว่า

ขอบพระคุณครับผู้การ  หลงรัก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #124 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 02:10:40 PM »

ผู้การต้องการเด็กขนของบ้างมั้ยครับ  หลงรัก

เอ   ลืมคุณแมวบ้าไปได้ยังไง

ถ้าไม่เป็นการไปรบกวนการทดสอบ จะขออนุญาตผู้การตามไปดูได้มั้ยครับ  ไหว้

มาช่วยกันดีกว่า

มีกันหมดแล้ว....งั้นผมขอเป็นลูกค้าก็แล้วกัน

หรือตอนตั้งโรงงานผลิตจะให้ ผมเขียนซอฟแวร์พวกระบบออโตเมชั่น หรือ Drives ต่างๆโดยเฉพาะของ Siemens ได้นะครับยินดีช่วยโดยไม่คิดตังค์
เคยไปช่วยแก้ปัญหาที่โรงผลิตกระสุนปืน F16 แล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #125 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 02:37:20 PM »

ช่วยหาภาพโครงกล็อกขึ้นสนิมมาให้ดูสักภาพดิจะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ขออ้างอิงท่านผู้การสุพินท์ .... กระบวนการทดสอบแบบทารุณปืนต้องยกให้ท่าน  ไหว้
ปืนกล็อก๒๑ กระบอกนี้ถูกทิ้งไว้ในห้องน้ำให้อยู่กับความชื้นหลายปี
โครงโพลิเมอร์นั้นไม่ขึ้นสนิมอยู่แล้ว และยังหาสนิมไม่ได้แม้แต่จุดเดียวบนชิ้นส่วนโลหะ  เยี่ยม

กำลังจะมีการทารุณปืนครั้งใหญ่   อีกครั้งหนึ่ง
วางแผนไว้ว่า  จะมีรายการ
อบร้อน 70-80 องศา  2-3 ชั่วโมง  แล้วยิง
แช่เย็น -10 ถึง -20 องศา  12 ชั่วโมงแล้วยิง
ดรอปเทสต์ลงบนถนน,  กองทราย,  บ่อโคลน  แล้วยิง
ใส่ซองพก  เป่าฝุ่นใส่ 2-3 ชั่วโมง  แล้วยิง

จากนั้น  จะขอแรงสมาชิก ที่เป็นวิศวกรมาช่วย ๆ กัน  ที่หมายตาไว้แล้วก็มี พี่ธำรง,  คุณมะขิ่น,  คุณ nars
ยิงแห้ง  ซิงเกิล 2,000 ครั้ง  ดับเบิล 2,000 ครั้ง
ลดนก 1,000 ครั้ง
ถอดประกอบ 1,000 ครั้ง
แล้วยิงต่อเนื่อง 1,000 นัด

ด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่งครับพี่ ................... ไหว้

ผมไม่ได้ตามข่าวนะ ไม่รู้อีกเมื่อไหร่ เราจะได้เห็นปืนโพลิเมอร์ จากผู้สืบทอดเจตนารมย์จากท่านประธาน เหมา เจ๋อ ตง  หรือ ปืนโพลิเมอร์ ที่พูดภาษาตากาล๊อค ก็ได้ ส่วนสยามประเทศ ผมตายแล้วสองรอบ คงไม่ได้เห็นแน่.....

ไม่รู้จริง   แล้วสงบปาก สงบคำ  หมั่นศึกษาดีกว่าครับ
ปืนรุ่นนี้ ผลิตในฟิลิปปินส์มานานแล้ว  และมีการทำข้อตกลง จะนำมาผลิตในประเทศไทยด้วย
นี่ไม่ใช่ภาพจากเว็บไซท์  แต่เป็นภาพที่ผมถ่ายปืนกระบอกที่ผมทดลองยิงเอง   และผมอยู่ในการเจรจา นำเข้ามาผลิตในประเทศไทยด้วย

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #126 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 04:32:18 PM »

ด้วยความยินดีครับ.....มีแต้มต่อให้สว.บ้างไหมครับ  Cheesy
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #127 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 04:58:31 PM »

Grin  ผมจับกระสุนใส่แม็กฯพอได้ครับ.....หรือถ้า สว.เหนื่อยก็พอช่วยยิงได้ครับ คิก คิก คิก คิก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #128 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 05:00:04 PM »

ด้วยความยินดีครับ.....มีแต้มต่อให้สว.บ้างไหมครับ  Cheesy

ต้องมาประชุมกันครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #129 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 05:55:14 PM »

ต้องมาประชุมกันครับ

ยิงต่อเนื่อง 1000 นัด ... ผมนึกถึง"วันกระป๋องบิน"  Grin  ที่กำแพงแสน

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #130 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 09:48:54 PM »

อดีตวิศวกรให้แต้มต่อไหมครับ

อิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #131 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 10:58:43 AM »

ผมไม่ได้ตามข่าวนะ ไม่รู้อีกเมื่อไหร่ เราจะได้เห็นปืนโพลิเมอร์ จากผู้สืบทอดเจตนารมย์จากท่านประธาน เหมา เจ๋อ ตง  หรือ ปืนโพลิเมอร์ ที่พูดภาษาตากาล๊อค ก็ได้ ส่วนสยามประเทศ ผมตายแล้วสองรอบ คงไม่ได้เห็นแน่.....

ไม่รู้จริง   แล้วสงบปาก สงบคำ  หมั่นศึกษาดีกว่าครับ
ปืนรุ่นนี้ ผลิตในฟิลิปปินส์มานานแล้ว  และมีการทำข้อตกลง จะนำมาผลิตในประเทศไทยด้วย
นี่ไม่ใช่ภาพจากเว็บไซท์  แต่เป็นภาพที่ผมถ่ายปืนกระบอกที่ผมทดลองยิงเอง   และผมอยู่ในการเจรจา นำเข้ามาผลิตในประเทศไทยด้วย

ครับ ผมดีใจครับ ที่การตอบกระทู้ของผม ทำให้ผม ย้อนกลับได้ความรู้เพิ่มว่า
ตอนนี้ จีน ก็ใช้ยอมรับที่จะใช้โพลิเมอร์ทำปืนแล้ว   และแม้แต่ฟิลิปปินส์  เขาก็ยอมรับที่จะใช้ปืนโพลิเมอร์ ทำปืนแล้ว และแม้แต่สยามประเทศของเรา ก็จะยอมรับโพลิเมอร์มาทำปืนแล้วเช่นกัน ก็แสดงว่า โพลิเมอร์มันดีจริงๆ มันเป็นวัสดุทันสมัยที่น่าเชื่อว่าจะนำมาพัฒนาทำปืนกันทั่วโลกในอนาคตอันใกล้นี้ ก็แสดงว่า ปืนเหล็ก ก็จะค่อยๆ ผลิตน้อยลงไป
ต่อไป  เวลาใครเขาคุย ใครเขาถามเรื่องว่า ปืนโพลิเมอร์ มันดีหรือไม่ดี  ผมก็จะได้ยกตัวอย่าง ตามที่ท่านอาจารย์กรุณาบอกนี้ ไปบอกกันต่อไป เป็นการต่อยอดความรู้ เรื่องอาวุธปืนกันต่อไป กราบขอบพระคุณครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #132 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 01:31:59 PM »

เจ็บสีข้างบ้างไหมครับ ............... ยิ้มีเลศนัย

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
HALL
Full Member

คะแนน 5

แฟนผมครับ อิอิ

« ตอบ #133 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2008, 08:42:30 PM »

ครับ ผมดีใจครับ ที่การตอบกระทู้ของผม ทำให้ผม ย้อนกลับได้ความรู้เพิ่มว่า
ตอนนี้ จีน ก็ใช้ยอมรับที่จะใช้โพลิเมอร์ทำปืนแล้ว   และแม้แต่ฟิลิปปินส์  เขาก็ยอมรับที่จะใช้ปืนโพลิเมอร์ ทำปืนแล้ว และแม้แต่สยามประเทศของเรา ก็จะยอมรับโพลิเมอร์มาทำปืนแล้วเช่นกัน ก็แสดงว่า โพลิเมอร์มันดีจริงๆ มันเป็นวัสดุทันสมัยที่น่าเชื่อว่าจะนำมาพัฒนาทำปืนกันทั่วโลกในอนาคตอันใกล้นี้ ก็แสดงว่า ปืนเหล็ก ก็จะค่อยๆ ผลิตน้อยลงไป
ต่อไป  เวลาใครเขาคุย ใครเขาถามเรื่องว่า ปืนโพลิเมอร์ มันดีหรือไม่ดี  ผมก็จะได้ยกตัวอย่าง ตามที่ท่านอาจารย์กรุณาบอกนี้ ไปบอกกันต่อไป เป็นการต่อยอดความรู้ เรื่องอาวุธปืนกันต่อไป กราบขอบพระคุณครับ

ปืนรุ่นนี้ผมไม่เคยเห็นเลยครับ ผลิตจากประเทศPhilippinesเหรอครับ     Huh
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #134 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2008, 08:56:09 PM »

ปืนรุ่นนี้ผมไม่เคยเห็นเลยครับ ผลิตจากประเทศPhilippinesเหรอครับ     Huh

ก็ไม่ควรจะเคยเห็นหรอกครับ   ยกเว้นจะเป็นเจ้าหน้าที่ ปฏิบัติงานนอกเครื่องแบบของฟิลิปปินส์
ชิ้นส่วนหลายชิ้น ยังส่งมาจากอิตาลี   แต่ถือได้ว่าผลิตในโรงงานอาร์สกอร์ ฟิลิปปินส์
เรื่องที่ยังต้องใช้ชิ้นส่วนจากโรงงานต้นน้ำ   ไม่ใช่เรื่องแปลก เป็นการลดต้นทุนด้วยสเกลการผลิตตามหลักเศรษฐศาสตร์   เจริโค ของอิสราเอล  ก็ยังใช้ชิ้นส่วนหลายชิ้นจากอิตาลี เหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2008, 09:00:14 PM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12
  พิมพ์