เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 03:22:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องหวาดเสียวจะเล่าให้ฟังครับ  (อ่าน 12577 ครั้ง)
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 05:39:57 PM »

ต่อดีกว่าครับ พอยิบปืนขึ้นมาวางข้างตัว ผมตีรถชิดซ้าย จะให้มันแซง มันไม่แซงครับพี่น้อง มันตามผมอีก ผมคิดในใจงานเข้าแล้วตู ผมก็เยียบหนีมันผมคิดว่าพ้นแล้ว ผมคิดในใจว่าไม่อยากมีเรื่อง พอขับมาสักพักมันตามมาทันครับ มันขับบี้ตูดอีกเปิดไฟสูงตลอด แล้วมันก็ตี้ รถมาเทียบผม ด่าผมอีกฟักให้จอดรถข้างทาง ผมคิดในใจมันใก้ลแล้วครับ ใก้ลหมดความอดทนกับมันแล้ว มันเห็นผมไม่เล่นกับมัน มันเอาใหญ่เลยครับ มันขับเบียดรถผมเลยครับทีนี้ ผมตกใจผมหักหลบ รถผมเกือบตกถนน แค่นี้ล่ะครับ ขันติเลยเป็นขันแตกเลยครับ พี่น้อง ผมตีรถเข้าซ้ายจอดรถ แล้วหยิบปืนเหน็บหลังลงไป พอมันจอดรถ พวกมันมากัน 3 คน ลงมาถือมีดลงมาคนละเล่มเลยครับ ไอ้คนขับ ปี่เข้ามาก่อนเลยครับ มันเอามีดชี้หน้าผมแล้วด่าผมต่างๆนาๆ ไม่ขอพิมลงไปนะครับคำด่าของมันน่ะ แล้วพวกอีก 2 คนยืนรอหน้ารถมัน ผมชักปืนออกมี ยิงขึ้ฟ้าไป หนึ่งนัด มันหยุดเลยครับ แล้วผมก็ถามมัน พี่จะเอาอย่างไงกับผม ผมขับรถอยู่ดี ๆ จะเอาอย่างไง พอผมยิงปืนไปนัดแรก เพื่อนมัน 2 คน ไม่อยู่แล้วครับ ขึ้นรถไปกันหมด ไอ้คนขับพอไม่เห็นพวก พี่ครับมันเดินกับเลยครับ แต่มันยังขู่ ผมอีก ครับอย่าให้เจอนะแล้วตูจะเอาคืน ที่แรกลงไป ว่ายิงมันแม่งให้หมดแม็กเลย คิดไปคิดมา เดียวเรื่องยาว ก็เลยยิงขึ้นฟ้า เรื่องหวาดเสียวก็มีเท่านี้ล่ะครับ พวกพี่ๆๆ ว่าผมกลัวไหม คำตอบ ผมกลัวครับ ขาสั่นเลยครับไม่เคยเจอ มาก่อน ถ้าเป็นพวกพี่ๆ จะทำอย่างไรกันครับ ขอโทษที่ครับ พิมไม่ค่อยเก่งครับ
ถ้าเป็นผมจะฝากของกำนัลให้คนละนัดสองนัดมัน--ฮะล่อเล่น--มีกันสามคนถึอมีดมาด้วยมั้นไม่ได้มาดีแน่นอนแถมยังจะเมาเล่าอีกตามที่คุณบอกมา
ดีละครับที่เรื่องจบไปได้ด้วยดีครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 05:54:17 PM »

ลองคนที่แนะนำไม่ให้ยิงขึ้นฟ้าโดนเหตุการณ์นี้มั่ง ยังจะห่วงกลัวโดนหัวเทวดาอีก โดนกับตัวเองซะที่ดูซิจะยิงที่ไหน Undecided
กลับมาเล่าให้ฟังด้วยนะครับ  ตกใจ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
บี้ อิฐบล็อก
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 05:54:49 PM »

ตื่นเต้นแทนครับ...ดีนะครับที่เอาปืนไปด้วย เยี่ยม
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 06:01:55 PM »

พี่ๆ ก็ระวังเด็กแวนส์ด้วยน่ะครับ พวกนี้อันตรายเหมือนกัน  ขับปาดซ้ายปาดขวา พวกขับมา 3-4 คันจะปากดี

ใครพกอะไรมาเตรียมให้พร้อมเลยครับ  เพื่อความปลอดภัยของคุณ และทรัพย์สิน

รุ่นน้องผมโดนปาขวดเบียร์เต็มกระโปรงรถ จับ 11 ยิง ขู่ไปมันเผ่นแบบฉี่ราดเลยครับ  

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 06:03:30 PM »

ขอบคุณ จขกท ที่กับมาเล่าให้ฟังจนจบครับ ถ้าพี่ไม่มีปืนอะไรจะเกิดขึ้นก็มิทราบ

พี่ปลอดภัยและที่สำคัญไม่มีเรื่องเป็นสิ่งที่ประเสริฐที่สุดแล้วครับ  เยี่ยม

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
jommy
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 06:09:33 PM »

เอ่อ ไม่เห้นมีใครถามเลยครับว่าเอาปืนอะไรยิง  งี้ถ้าเป็นผมมีอีเดี่ยวสั้นคงใส่ไปเต็มๆแล้วโยนทิ้งคลองแหงมๆ
thistime
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 07:41:57 PM »

พี่ๆ ก็ระวังเด็กแวนส์ด้วยน่ะครับ พวกนี้อันตรายเหมือนกัน  ขับปาดซ้ายปาดขวา พวกขับมา 3-4 คันจะปากดี

ใครพกอะไรมาเตรียมให้พร้อมเลยครับ  เพื่อความปลอดภัยของคุณ และทรัพย์สิน

รุ่นน้องผมโดนปาขวดเบียร์เต็มกระโปรงรถ จับ 11 ยิง ขู่ไปมันเผ่นแบบฉี่ราดเลยครับ  

รุ่นพี่ผมก็เคยเจอแบบคุณอ่าครับ แต่เขาขับมอไซค์ อันนั้น ไปกับผม  2คน
มัน ประมาณ 5 คัน
กดไป หมดโม่เลยครับ บางคนมันกระโดดทิ้งรถเลยครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 08:46:13 PM »

นายสมชายว่าต่างฝ่ายต่างดวงดีนะครับ...

มีเรื่องตั้งแยะเล่าสู่กันฟังในหมู่คนใกล้ชิด โดยเรามาได้รับทราบเอาเมื่อเวลาพ้นอายุความไปแล้ว... และที่มีเรื่องกันแต่ไม่มีคนเอามา Post รายละเอียดให้เห็นบนเว็บบอร์ด เพราะกลัวติดคุก หรือกลัวญาติพี่น้องผู้เสียชีวิตตามเอาคืนนะครับ...

นายสมชายยืนยันเหมือนเดิมแหละครับว่า อย่ามีเรื่องบน 1) ถนนหลวงระหว่างจังหวัดรถยนต์ไม่ติดสี่แยกไฟแดง ไม่มีตำรวจนั่งสกัดรถยนต์ตามป้อมสี่แยก รถวิ่งฉิวไม่มีไม่มีอะไรขวาง... 2) เมืองท่องเที่ยวที่ต่างคนต่างมากิน เที่ยว เมา แล้วแยกย้ายกลับบ้าน...

สองสถานการณ์อย่างนี้ถ้าเจอแค่คนถือมีดสามสี่คน คือดวงดีแล้วครับ... สมมติว่าเจอมิจฉาชีพเป็นงาน มันจะเล่นงานไม่ให้เหลือพยาน เนื่องจากเราตัดสินใจยิงยาก เพราะเป็นสุจริตชน... แต่มิจฉาชีพใช้เกณฑ์คนละเกณฑ์ กรอบวิธีคิดไม่เหมือนกัน จอดรถปุ๊บ อาจยิงได้ปั๊บไม่ต้องเดินมาใกล้...

สมมติว่ามีใครยิงใครกลิ้งไปแล้วขับรถหนีไป ไม่เกิน 10 นาทีไปได้หลายสิบกิโลแล้วนะครับ... หากไม่ถูกจับคาที่ตรงนั้น ไม่ถูกใครถ่ายรูปขณะยิงในเวลานั้น... ถามคำเดียวครับ ว่าโอกาสรอดกับโอกาสติดคุกอย่างไหนจะมากกว่ากัน...

ที่นายสมชายพูดมานี่ไม่ได้สนับสนุนให้ยิงใครง่ายๆครับ แต่อยากบอกให้ระวังกันมากกว่าเดิม รถทุกคันวิ่งทางไกลระหว่างจังหวัด มีโอกาศมีปืนได้ทั้งนั้น... เหนือฟ้ามีฟ้าเสมอครับ ไม่จำเป็นอย่ามีเรื่องเป็นดีที่สุด...

คราวหน้าถ้าเจอมิจฉาชีพ... แค่ชลอรถยนต์ตีคู่กัน จขกท. อาจโดนรถตู้เปิดฉากยิงจากหน้าต่างบานหลังด้านซ้าย เสียตั้งแต่ตอนนั้นแล้วนะครับ... น่ากลัวออก ครั้งนี้โชคดีมาก...
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 08:56:29 PM »

ยินดีด้วยครับที่จบลงได้ด้วยดีครับ และขอชมว่าสามารถควบคุมสติได้ดีครับ

แต่ถ้าเป็นไปได้ ยกมือไหว้ ก่อนยกปืน อาจไม่ต้องเปลืองค่ากระสุนครับ Cheesy
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 09:07:18 PM »

ผมมีเรื่องคล้าย ๆ กันเคยขอความคิดเห็นไว้ครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=58078.30

อีกเรื่องบนท้องถนนเหมือนกัน  องค์รักษ์ - รังสิต  ราว  5  ทุ่มเท่านั้น  ถนนโล่งขับเลนขวามาเรื่อย ๆ  เลนซ้ายถนนไม่ดี  เป็นช่วงที่มีแค่ 2 เลน........ปกติผมไม่ชอบขับแช่ขวานาน  เพราะใช้ความเร็วไม่มากและเปลี่ยนมาใช้รถปิคอัพด้วย  ไม่อยากมีปัญหากับเจ้าหน้าที่จึงพยายามขับซ้ายให้เป็นนิสัย.........มีรถปิคอัพต่อหลังคาโครงเหล็ก  ขับมาจี้ท้าย  ทำนองจะให้เราหลบ  ผมก็เฉย ๆ เพราะขับไม่เร็ว ไม่ช้ามาก  อยากแซงเลนซ้ายก็โล่ง  สักพักเค๊าเปลี่ยนมาขับตีคู่ด้านซ้าย ( ตีคู่จริง ๆ ผมผ่อนคันเร่งเค๊าผ่อนตาม  เร่ง ๆ ตาม )  ขนาดรถเก่งแต่งซิ่งคันนึงเหยียบมาจนเห็นเหตุการณ์แซงก็ไม่ได้  จึงโยกซ้ายแซงไหล่ทางแล้วหายไป........มาถึงปิคอัพเจ้าปัญหา  ขับตีคู่เปิดกระจกยกแขนขวาวางที่ขอบหน้าต่าง
........ภรรยาผมนั่งด้านซ้าย  ไม่รู้เรื่องอะไรเราจึงไม่อยากบอกให้เค๊ากลัว  จึงพยายามชะลอความเร็ว.......ไม่เส้นยาแดงเท่าไหร่  แต่รู้สึกว่าถูกคุกคาม  ถ้าผมไปคนเดียวก็ไม่แน่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2008, 09:14:23 PM โดย ahu » บันทึกการเข้า

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
IAM1911
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #70 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 09:10:37 PM »

ถึงเวลาต้องใช้ปืนแล้วครับ ลองเราหลบไม่พ้นก็ต้องใช้แล้วครับ ทนให้ถึงที่สุด ถ้าสุดทนก็ต้องเล่นงานเรื่องอื่นไปคุยกันที่หลังครับ เพราะหากท่านไม่ทำมันอาจจะทำท่าน แล้วจะมานึกเสียใจเหมือนตอนเรียนหนังสือไม่ได้นะครับว่าแหมรู้งี้อ่านหนังสือมาก็ดีซิ
SaSa
Hero Member

คะแนน 60

“โกธํ ปญฺญาย อุจฺฉิ” ระงับโกรธด้วยปัญญา

« ตอบ #71 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 09:40:09 PM »

ผมว่าดีแล้วครับ ที่เหตุการณ์จบแค่นั้น.....

ประสบการณ์ (Experience)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #72 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 10:41:36 PM »

ผมว่า จขกท. ตัดสินใจถูกต้องแล้ว ที่ใช้ปืนป้องกันตัวไปแบบนั้น
เพราะได้ประเมินสถานการณ์แล้วว่า พวกมันมีเพียงมีด  และอาจเข้ามาทำร้ายเราได้เช่นกัน
ทั้งเราไม่ได้เป็นฝ่ายผิด ก่อเรื่องก่อน การใช้ปืนยิงขู่ขึ้นฟ้า เพียงปรามๆ ว่าอย่ามายุ่งกับฉัน สมควรทำแล้วครับ

เชื่อว่า หาก จขกท. ได้ประเมินสถานการณ์แล้วเห็นว่าพวกมันอาจมีปืนมาด้วย ก็อาจจะไม่ชักปืนออกมายิงขู่
สมแล้วที่ มีอาวุธปืนไว้ป้องกันตัว   และได้ใช้สมประสงค์กับเจตนาแล้วครับ

ขอชมเชยว่า  ยกนี้ เป็นของคุณ จขกท.  เยี่ยม เยี่ยม

ถ้าอยากดัง.    ก็อย่าหวังความสงบ..
fokbye
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #73 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 11:51:39 PM »

ตกใจ ตกใจพวกขับสิบล้อ  สองแถว ฯ พวกนี้ส่วนมากมีอีดาบติดรถทั้งนั้น  ถ้าเจอ ก็ หลบ ๆ ให้พวกพี่ๆ เขาไปก่อน หล่ะ ดีที่สุดครับ

วันก่อนแถวคลองเตย เมล์ปรับอากาศจอดเลนกลาง  เยื้องไปข้างหน้าเลนขวามินิบัสจอดอยู่ ขวางถนนทั้งคู่เลยครับ  ท่าทางน่าจะมีเรื่องกัน

ผมเลยจอดอยู่ห่าง ๆ   มินิบัสเดินมาที่รถเมล์ แล้วก็ ด่า ๆ ๆ ๆ ๆ รถเมล์ก็ไม่ได้ตอบโต้อะไรเลย  แล้วก็โบกมือ ประมาณว่า เลิก ๆ กันไปเถอะ

มินิบัสก็เดินกลับไปที่รถ  อ้ายเราก็นึกว่าจบกันแล้ว  ที่ไหนได้  พี่แกหยิบอีดาบเดินกลับมาที่รถเมล์  แล้วก็ฟันไปที่หน้าต่างตรงที่คนขับไป

หลายที  คนขับเมล์ก็รีบปิดหน้าต่าง  ดีที่ไม่โดนฟันเข้าที่มือ  พอระบายอารมณ์ +อวดศักดาเสร็จ ก็เพ่นแน่บเลย  คงเห็นคนบนรถโทรแจ้ง

ตร.  ผมรีบบอกให้เมียจดทะเบียนรถไว้  เธอก็จดแล้วก็ถามว่า  ทำไมจะไปเป็นพยานให้เขาเหรอ  เพราะปกติผมมักลงไปช่วยเหลือคนอื่น

ระหว่างเดินทาง ตามสมควรที่พอจะช่วยเหลือได้   ผมหันไปหาเธอแล้วยิ้ม ๆ .....  แล้วก็ตอบเธอว่า  ..... วันหลังถ้ากูเห็นมินิบัส เลขทะเบียน

นี้  กูจะรีบเข้าซ้าย  แล้วให้มันไปก่อน  ........   เห่ ....... จบข่าว
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #74 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 07:41:06 AM »

ดีครับที่จบได้แบบนี้

บางโพ 5
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์