เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 03:29:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องหวาดเสียวจะเล่าให้ฟังครับ  (อ่าน 12616 ครั้ง)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #75 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 08:18:26 AM »

เหตุการณ์แบบนี้ก็เคยเกิดขึ้นกับผมเมื่อหลายปีก่อน  เพียงแต่ของผมเกิดขึ้นแถวถนนสายบางรัก-ถนนตกคู่กรณีก็เจ้ามินิบัสนี่แหละ   อันธพาลที่นั่งรถมินิบัสประมาณ 10 กว่าคน  ส่วนรถที่ผมนั่งมีแค่ 3 คน   เรื่องของเรื่องก็คือรถมินิบัสขับเบียดและปาดหน้ากระชั้นชิด   รถที่ผมนั่งมาด้วยเป็นของเพื่อนพี่ชาย   เพื่อนพี่ชายไม่ยอมจึงขับปาดคืนบ้าง   คราวนี้รถมินิบัสขับแซงขึ้นไปได้มันรออยู่ข้างหน้าเพื่อนพี่ชายจึงจอดรถดูอยู่ห่างๆ   พอเขาเห็นว่ารถเราจอดเท่านั้นละครับ   พวกรีบวิ่งกรูกันมาที่รถผมนั่งอยู่มองแต่ไกลเห็นมีทั้งมีดทั้งไม้อาวุธครบมือ   พี่ชายกับเพื่อนเขาเห็นดังนั้นจึงหยิบ 9 มม ออกมาคนละกระบอกแล้วกวักมือเรียก  พอเจ้าพวกนั้นเห็นปืนในมือเท่านั้นเบรกกันตัวโกร่งแล้ววิ่งหนีกลับไปขึ้นรถมินิบัสแล้วรีบขับหนีทันที   ส่วนพวกผมรีบขับตามจนทันแล้วก็เรียกให้ลงจากรถมานั่งข้างรถมินิบัส    พี่ชายผมพูดว่าเมื่อกี้พวกมึงจะรุมใช่ไม้แล้วหนีทำไม    พวกมันตอบได้น่าฟังมากครับ   ผมไม่รู้ว่าพี่มีปืนนี่ครับ   พี่ชายผมจึงพูดต่ออีกว่านี่ถ้ากูไม่มีปืนพวกมึงกะรุมยำกูเละแน่เลยใช่ไม้   พวกมันก็แน่ครับตอบแบบคนจนตรอกว่าใช่ครับพี่   ว่าแล้วพี่ชายกลับเพื่อนจึงเอาด้ามปืนเคาะหัวคนละสองสามที่   แล้วขู่พวกมันว่าถ้ากูเจอพวกมึงทำอย่างนี้อีกกูจะยิงให้ตายอย่างหมาข้างถนนเลย   ว่าแล้วก็รีบขับรถออกจากที่ตรงนั้นมุงกลับบ้าน...
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 08:26:58 AM »

เอาปืนเคาะหัว  ตกใจ ตกใจ
พาราตะ
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #77 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 08:43:54 AM »

เหตุการณ์แบบนี้ก็เคยเกิดขึ้นกับผมเมื่อหลายปีก่อน  เพียงแต่ของผมเกิดขึ้นแถวถนนสายบางรัก-ถนนตกคู่กรณีก็เจ้ามินิบัสนี่แหละ   อันธพาลที่นั่งรถมินิบัสประมาณ 10 กว่าคน  ส่วนรถที่ผมนั่งมีแค่ 3 คน   เรื่องของเรื่องก็คือรถมินิบัสขับเบียดและปาดหน้ากระชั้นชิด   รถที่ผมนั่งมาด้วยเป็นของเพื่อนพี่ชาย   เพื่อนพี่ชายไม่ยอมจึงขับปาดคืนบ้าง   คราวนี้รถมินิบัสขับแซงขึ้นไปได้มันรออยู่ข้างหน้าเพื่อนพี่ชายจึงจอดรถดูอยู่ห่างๆ   พอเขาเห็นว่ารถเราจอดเท่านั้นละครับ   พวกรีบวิ่งกรูกันมาที่รถผมนั่งอยู่มองแต่ไกลเห็นมีทั้งมีดทั้งไม้อาวุธครบมือ   พี่ชายกับเพื่อนเขาเห็นดังนั้นจึงหยิบ 9 มม ออกมาคนละกระบอกแล้วกวักมือเรียก  พอเจ้าพวกนั้นเห็นปืนในมือเท่านั้นเบรกกันตัวโกร่งแล้ววิ่งหนีกลับไปขึ้นรถมินิบัสแล้วรีบขับหนีทันที   ส่วนพวกผมรีบขับตามจนทันแล้วก็เรียกให้ลงจากรถมานั่งข้างรถมินิบัส    พี่ชายผมพูดว่าเมื่อกี้พวกมึงจะรุมใช่ไม้แล้วหนีทำไม    พวกมันตอบได้น่าฟังมากครับ   ผมไม่รู้ว่าพี่มีปืนนี่ครับ   พี่ชายผมจึงพูดต่ออีกว่านี่ถ้ากูไม่มีปืนพวกมึงกะรุมยำกูเละแน่เลยใช่ไม้   พวกมันก็แน่ครับตอบแบบคนจนตรอกว่าใช่ครับพี่   ว่าแล้วพี่ชายกลับเพื่อนจึงเอาด้ามปืนเคาะหัวคนละสองสามที่   แล้วขู่พวกมันว่าถ้ากูเจอพวกมึงทำอย่างนี้อีกกูจะยิงให้ตายอย่างหมาข้างถนนเลย   ว่าแล้วก็รีบขับรถออกจากที่ตรงนั้นมุงกลับบ้าน...
เยี่ยม สุดยอดเลยท่านพี่ ถ้าผมมีเพื่อนไปด้วยผมคงจะเคาะหัวมันคนละทีเหมือนกันครับ
STECON
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 57

Just one shot, Dont miss it !!!

« ตอบ #78 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 08:50:24 AM »

เหมือนหลวงพ่อให้ศีลให้พรไงครับ อิๆ .............
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #79 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 08:55:27 AM »

เหตุการณ์แบบนี้ก็เคยเกิดขึ้นกับผมเมื่อหลายปีก่อน  เพียงแต่ของผมเกิดขึ้นแถวถนนสายบางรัก-ถนนตกคู่กรณีก็เจ้ามินิบัสนี่แหละ   อันธพาลที่นั่งรถมินิบัสประมาณ 10 กว่าคน  ส่วนรถที่ผมนั่งมีแค่ 3 คน   เรื่องของเรื่องก็คือรถมินิบัสขับเบียดและปาดหน้ากระชั้นชิด   รถที่ผมนั่งมาด้วยเป็นของเพื่อนพี่ชาย   เพื่อนพี่ชายไม่ยอมจึงขับปาดคืนบ้าง   คราวนี้รถมินิบัสขับแซงขึ้นไปได้มันรออยู่ข้างหน้าเพื่อนพี่ชายจึงจอดรถดูอยู่ห่างๆ   พอเขาเห็นว่ารถเราจอดเท่านั้นละครับ   พวกรีบวิ่งกรูกันมาที่รถผมนั่งอยู่มองแต่ไกลเห็นมีทั้งมีดทั้งไม้อาวุธครบมือ   พี่ชายกับเพื่อนเขาเห็นดังนั้นจึงหยิบ 9 มม ออกมาคนละกระบอกแล้วกวักมือเรียก  พอเจ้าพวกนั้นเห็นปืนในมือเท่านั้นเบรกกันตัวโกร่งแล้ววิ่งหนีกลับไปขึ้นรถมินิบัสแล้วรีบขับหนีทันที   ส่วนพวกผมรีบขับตามจนทันแล้วก็เรียกให้ลงจากรถมานั่งข้างรถมินิบัส    พี่ชายผมพูดว่าเมื่อกี้พวกมึงจะรุมใช่ไม้แล้วหนีทำไม    พวกมันตอบได้น่าฟังมากครับ   ผมไม่รู้ว่าพี่มีปืนนี่ครับ   พี่ชายผมจึงพูดต่ออีกว่านี่ถ้ากูไม่มีปืนพวกมึงกะรุมยำกูเละแน่เลยใช่ไม้   พวกมันก็แน่ครับตอบแบบคนจนตรอกว่าใช่ครับพี่   ว่าแล้วพี่ชายกลับเพื่อนจึงเอาด้ามปืนเคาะหัวคนละสองสามที่   แล้วขู่พวกมันว่าถ้ากูเจอพวกมึงทำอย่างนี้อีกกูจะยิงให้ตายอย่างหมาข้างถนนเลย   ว่าแล้วก็รีบขับรถออกจากที่ตรงนั้นมุงกลับบ้าน...

ทำเป็นเล่นไปพี่ณัฐพล เกิดปืนพี่ขลังขึ้นมามีคนมาเข้าแถวให้เคาะหัวไม่ว่างนะ ...ดังแข่งกับหลวงพ่อคูณเลยเชียวนั่น

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 08:56:35 AM »

นายสมชายอ่านๆ ดูแล้วมันสามารถมีสองเรื่องซ้อนกันอยู่ให้ระวังนะครับ...

เรื่องแรกคือกับอันธพาลข้างถนน ไม่มีเรื่องเป็นดีที่สุดครับ...
ที่มีเรื่องกันมักเกิดจากความไม่รู้จักมรรยาทบนถนน ขับรถทำให้เกิดอันตรายแก่ผู้อื่นแล้วไม่รู้ตัว ใครไป(พยายาม)บอกแล้วก็ไม่ฟัง เลยเกิดเรื่อง... แบบนี้เหมือนเอานิ้วไปจิ้มขี้หมาครับ เหม็นนิ้วชี้... ถ้าคนมันบอกกันง่ายๆ กว่าจะโตมาถึงขั้นขับรถได้ คงเรียนรู้มาได้ตั้งนานแล้วครับ...

คนโง่กลุ่มนี้จะมีปัญหาเรื่องการเรียนรู้สิ่งรอบข้างมาตลอดเวลา... ทำนองเดียวกับสมัยนายสมชายยังเด็ก เคยสงสัยว่าทำไมต้องมีป้ายสติ๊กเกอร์แปะที่ประตูแท็กซี่ว่า "ปิดประตูเบาๆ" คือจะมีคนกลุ่มหนึ่งที่ไม่เคยรู้ว่าต้องปิดประตูเบาๆ ไม่มีใครบอกหรือว่าอย่าปิดประตูแรงๆ ดังปัง... แปลกเหมือนเรื่องตลก แต่มันมีจริง... กลุ่มนี้หากเราเลี่ยงไม่พ้น คงต้องใช้ ม.68 ครับ... ป้องกันตัวให้สมควรแก่เหตุ เรื่องอื่น(พกปืน)ค่อยว่ากันทีหลัง...

เรื่องที่สองเป็นเรื่องกับมิจฉาชีพ... ตัวอย่างเช่นมีเรื่องกัน แล้วต่างคนต่างจอดรถ ฝ่ายโน้นเดิมมาทำท่า"นอบน้อม"เราสุจริตชนก็ไม่ทันระวัง... แต่แค่ขยับตัวคอปกเลื้อแพลมให้เห็นสร้อยคอทองคำ แค่นั้นสถานการณ์เปลี่ยนครับ สุจริตชนสามารถถูกยิงทันทีแบบไม่ทันรู้ตัว เพราะเกณฑ์ตัดสินใจไม่เหมือนกัน... แล้วหากเกิดที่ข้างทางหลวงระหว่างจังหวัด แค่ 10 นาทีก็เงียบกริบหายไปแล้วครับ...
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #81 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 09:05:34 AM »

ผมเจอมากับตัวเองครับ ประมาณ 2 เดือนที่ผ่านมา ผมกับแฟนขับรถออกจากบ้านประมาณ3ทุ่ม จะไปกินราดหน้าร้านประจำ พอขับรถออกจากซอยบ้าน เป็นถนนหลัก เจอเด็กแว้น2คนขับรถปาดหน้าแล้วแจกของลับแถมด่าผมอีก เอ่อแน่ะ!  ผมก็ขับรถยนต์มาตีคู่มันแล้วก็ถามว่า ของกูก็มี ไม่ต้องมาให้กูหรอก  มันก็ด่าเป็นภาษาคนเมาเหล้าอะไรของมันนั่นแหละ แล้วก็หยิบดาบซามูไรยาวประมาณ1ฟุตนิ้ว ออกมา ผมก็เลยหยิบปืนออกมา ไอ้คนขับเป็นเท่านั้นแหละมันรีบบิดรถหนีเลย แต่ไอ้คนซ้อนมันก็ท้า ยิงเลยๆๆ ผมก็ใช้นิ้วโป้งขวาง้างนกแล้ว แฟนผมก็พูดขึ้นมาคำนึงครับ อย่าไปยิงมันเลยเดี๋ยวเป็นเรื่อง ไหนจะนั่งล้างปืนตอนกลับจากกินข้าวอีก  

ผมเก็บปืนเลยครับ ปล่อยมันบิดหนีไปเลย ที่จริงถ้าแฟนไม่ทักเรื่องล้างปืน ผมก็คงยิงแถวเครื่องรถมันแล้ว ห่างไป2เมตรเอง
กินข้าวกลับมา4ทุ่ม ล้างปืนอีก2 ชั่วโมง กว่าจะได้นอน

เหตุเกิดเถวคันคลองชลประทาน แถวสนามกีฬา700ปี เชียงใหม่ครับ

3'SF TRAINING COMPANY.
fu5503
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #82 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 09:52:46 AM »

ผมเองก็เคยครับ ตอนเป็น sale เดินทางต่างจังหวัดประจำ ทริปนั้นรู้สึกว่าเส้นบางปะกงครับ วัยรุ่นครับรถแซงซ้าย แซงขวา ผมเองอยูข้างหน้าเลนขวา ไปไม่ได้ติดรถอยู่ เห็นพี่เขามาจอตูด ผมเลยตบซ้ายเผื่อให้พี่เขาเห็นว่ามีรถอยู่ไปไม่ได้ ซึ่งเป็นจังหวะเดียวกับพี่เขาเลยตบซ้ายมาพร้อมกัน เขาคงนึกว่าผมเกรงแน่เลย ผมรีบขับแซงรถทางขวาที่ขับช้า แต่ก็อยู่เลนซ้ายปกติ พี่เขาขับแซงผมทันที่แล้วมาตบเลนซ้ายเพื่ออยู่น่าผม ผมขับปกตินึกว่าไม่มีไร พอผมจะแซงขวาพี่ท่านขับมาปาดขวาเหมือนกัน ไม่ยอมให้ผมแซง ผมเริ่มงง ตบซ้ายอีกที่พี่ท่านตบซ้ายตามไม่ให้ผมแซงอีก ผมเริ่มเห็นว่ามันไม่ได้ธรรมดาแล้ว ที่นีผมขับเร็วขึ้นอีกกะว่าแซงให้พ้นเลย พี่ท่านก็ยังขวางผมเกือบจนท้ายเลยครับ ผมขับช้าพี่ท่านก็ช้าตาม ผมเริ่มงงแล้วเอาไงละกู ชนก็เป็นเรื่องแน่ มันมากันสองคนทำไงดีหน่อ จอดเลยครับข้างทางดูซิว่ามันจะจอดไหม มันจอดอีกครับ เอาไงละกูมาคนเดียวไม่มีไรเลย ดีนะมันไม่ลงมากะว่าท่ามันลงผมจะขับหนีมันเลย ผมอยู่ในรถไม่ออกรถเลยครับ สักห้านาทีได้ มันคงงงว่าผมจะทำไงหนอ ผมเองก็ไม่ออก จากรถจนมันไปเองครับ  โชคร้ายอีกครับมันไปดักข้างหน้าอีกเหมือนว่ารอผม ผมเลนตัดสินใจเปลี่ยนเส้นทางเลยครับ เสียเวลาเลย แต่ก็ยังดีไม่เสียอย่าอื่นเวลายังทดแทนได้ คิดในใจถ้าแมงตามมาอีกกูคงโทรแจ้งนายตำรวจแน่ๆๆ  เตื่อนเต้นมากๆครับ
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #83 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 10:08:03 AM »

เหมือนหลวงพ่อให้ศีลให้พรไงครับ อิๆ .............

แต่อย่าเคาะแรงก็แล้วกัน (ไม่ได้สงสารพวกมัน แต่สงสารปืนครับ)
นาย ช้างยิ้ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 118

« ตอบ #84 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 10:15:53 AM »

เห็นด้วยกับความเห็นพี่สมชาย.....(ฮา) เยี่ยม
พาราตะ
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #85 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 10:29:24 AM »

ผมเองก็เคยครับ ตอนเป็น sale เดินทางต่างจังหวัดประจำ ทริปนั้นรู้สึกว่าเส้นบางปะกงครับ วัยรุ่นครับรถแซงซ้าย แซงขวา ผมเองอยูข้างหน้าเลนขวา ไปไม่ได้ติดรถอยู่ เห็นพี่เขามาจอตูด ผมเลยตบซ้ายเผื่อให้พี่เขาเห็นว่ามีรถอยู่ไปไม่ได้ ซึ่งเป็นจังหวะเดียวกับพี่เขาเลยตบซ้ายมาพร้อมกัน เขาคงนึกว่าผมเกรงแน่เลย ผมรีบขับแซงรถทางขวาที่ขับช้า แต่ก็อยู่เลนซ้ายปกติ พี่เขาขับแซงผมทันที่แล้วมาตบเลนซ้ายเพื่ออยู่น่าผม ผมขับปกตินึกว่าไม่มีไร พอผมจะแซงขวาพี่ท่านขับมาปาดขวาเหมือนกัน ไม่ยอมให้ผมแซง ผมเริ่มงง ตบซ้ายอีกที่พี่ท่านตบซ้ายตามไม่ให้ผมแซงอีก ผมเริ่มเห็นว่ามันไม่ได้ธรรมดาแล้ว ที่นีผมขับเร็วขึ้นอีกกะว่าแซงให้พ้นเลย พี่ท่านก็ยังขวางผมเกือบจนท้ายเลยครับ ผมขับช้าพี่ท่านก็ช้าตาม ผมเริ่มงงแล้วเอาไงละกู ชนก็เป็นเรื่องแน่ มันมากันสองคนทำไงดีหน่อ จอดเลยครับข้างทางดูซิว่ามันจะจอดไหม มันจอดอีกครับ เอาไงละกูมาคนเดียวไม่มีไรเลย ดีนะมันไม่ลงมากะว่าท่ามันลงผมจะขับหนีมันเลย ผมอยู่ในรถไม่ออกรถเลยครับ สักห้านาทีได้ มันคงงงว่าผมจะทำไงหนอ ผมเองก็ไม่ออก จากรถจนมันไปเองครับ  โชคร้ายอีกครับมันไปดักข้างหน้าอีกเหมือนว่ารอผม ผมเลนตัดสินใจเปลี่ยนเส้นทางเลยครับ เสียเวลาเลย แต่ก็ยังดีไม่เสียอย่าอื่นเวลายังทดแทนได้ คิดในใจถ้าแมงตามมาอีกกูคงโทรแจ้งนายตำรวจแน่ๆๆ  เตื่อนเต้นมากๆครับ
คิดถูกแล้วที่เรี่ยง ส่วนตอนนั้นที่ผมทำไปฟิวขาดครับ
gumgum
"มีปืนแล้วก็รีบเอามา ยิง ๆ กันซะ"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

" ใช้หนีราชการ เท่านั้น"

« ตอบ #86 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 10:51:33 AM »

ท่านเจ้าของกระทู้ตัดสินใจดีครับ   ประสบเหตุช่วงเส้นทางไหนครับ  บ้านผมก็อยู่ อ.เมือง สุพรรณฯ ใกล้ๆ ตำบลโพธิ์พระยาครับ ใช้เส้นทางสุพรรณฯ วิเศษฯ  อ่างทอง เป็นประจำ  จะได้คอยระวังตัวและครอบครัวครับ ถ้าไม่สะดวก บอกทาง Pm ก็ได้ครับ     /  ขอบคุณครับ

"ภาวนาขออย่าให้ได้มีโอกาสใช้ปืนในการป้องกันชีวิตและทรัพย์สินเลย"
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #87 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 11:10:04 AM »

มีปืนต้องมีสติครับผมประเมินแล้วว่ามันรู้ว่าเรามีอาวุธที่เหนือกว่าจึงไม่ยอมเสี่ยงด้วย....อันธพาลพวกนี้ถ้าเราไม่กำหลาบซะบ้างมันก็เที่ยวไปหาเรื่องเที่ยวไปรังแกคนอื่นๆที่ไม่มีทางสู้เสมอ     ให้มันโดนมันจะได้ไม่กล้าทำอะไรตามอำเภอใจอีก   อย่างน้อยมันจะทำอะไรมันก็ต้องคิดบ้างว่าถ้าคิดจะรังกคนอื่นอีก   คราวนี้อาจไม่ได้เจอแค่ปืนเคาะหัวอย่างเดียวก็ได้   อาจจะได้มากกว่าคราวที่แล้วก็ได้....
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #88 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 11:13:07 AM »

หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2008, 12:00:21 PM โดย DawJone ๒๔๙๙ » บันทึกการเข้า

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #89 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 11:17:07 AM »

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2008, 11:59:59 AM โดย DawJone ๒๔๙๙ » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์