เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 01:28:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องหวาดเสียวจะเล่าให้ฟังครับ  (อ่าน 12540 ครั้ง)
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #90 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 11:44:25 AM »

เอาปืนเคาะหัว  ตกใจ ตกใจ
  มีปืนต้องมีสติครับผมประเมินแล้วว่ามันรู้ว่าเรามีอาวุธที่เหนือกว่าจึงไม่ยอมเสี่ยงด้วย....อันธพาลพวกนี้ถ้าเราไม่กำหลาบซะบ้างมันก็เที่ยวไปหาเรื่องเที่ยวไปรังแกคนอื่นๆที่ไม่มีทางสู้เสมอ     ให้มันโดนมันจะได้ไม่กล้าทำอะไรตามอำเภอใจอีก   อย่างน้อยมันจะทำอะไรมันก็ต้องคิดบ้างว่าถ้าคิดจะรังกคนอื่นอีก   คราวนี้อาจไม่ได้เจอแค่ปืนเคาะหัวอย่างเดียวก็ได้   อาจจะได้มากกว่าคราวที่แล้วก็ได้....

พี่พูดถูกใจมากครับ อย่างไอ้พวกนี้ ต้องอบรม สั่งสอนซะบ้างก็เหมือนเป็นการเตือนสติพวกมัน นั่นแหละ

แต่ก็ได้แค่เตือน เพราะ เรามิอาจทำอะไรได้มากกว่านี้หรอกครับ

ส่วนว่า มันจะเข็ดหรือเปล่าก็เรื่องของมัน ถ้าสักวัน ดันไปเจอคนจริง หรือคนบ้าบิ่น ที่ซ่าส์เหมือนมันเข้าให้ มันก็คงไม่แก่ตายหรอกครับ
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #91 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 11:59:05 AM »

ขับหนีได้ผมคงขับหนีก่อนครับ

แต่ระยะหลังน้ำมันแพง เกรงจะหนีไม่ตลอดสิครับ

เข้าใจท่านจขกท ครับ

ผ่านมาได้แล้ว ก็ถือว่าทำดีที่สุดแล้วครับ

ระวังเพื่อนที่กลับไปที่รถจะไปหาอาวุธมาใหม่ด้วยนะครับ

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
พาราตะ
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #92 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 12:19:52 PM »

ขับหนีได้ผมคงขับหนีก่อนครับ

แต่ระยะหลังน้ำมันแพง เกรงจะหนีไม่ตลอดสิครับ

เข้าใจท่านจขกท ครับ

ผ่านมาได้แล้ว ก็ถือว่าทำดีที่สุดแล้วครับ

ระวังเพื่อนที่กลับไปที่รถจะไปหาอาวุธมาใหม่ด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ ถ้ากลับมาสงสัยต้องใช้เม็กสำรอง (แค่คิดนะครับ ) Grin
CCZZ
Jr. Member
**

คะแนน 2

ไม่ค่อยแม่น

« ตอบ #93 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 04:11:58 PM »

ต่อดีกว่าครับ พอยิบปืนขึ้นมาวางข้างตัว ผมตีรถชิดซ้าย จะให้มันแซง มันไม่แซงครับพี่น้อง มันตามผมอีก ผมคิดในใจงานเข้าแล้วตู ผมก็เยียบหนีมันผมคิดว่าพ้นแล้ว ผมคิดในใจว่าไม่อยากมีเรื่อง พอขับมาสักพักมันตามมาทันครับ มันขับบี้ตูดอีกเปิดไฟสูงตลอด แล้วมันก็ตี้ รถมาเทียบผม ด่าผมอีกฟักให้จอดรถข้างทาง ผมคิดในใจมันใก้ลแล้วครับ ใก้ลหมดความอดทนกับมันแล้ว มันเห็นผมไม่เล่นกับมัน มันเอาใหญ่เลยครับ มันขับเบียดรถผมเลยครับทีนี้ ผมตกใจผมหักหลบ รถผมเกือบตกถนน แค่นี้ล่ะครับ ขันติเลยเป็นขันแตกเลยครับ พี่น้อง ผมตีรถเข้าซ้ายจอดรถ แล้วหยิบปืนเหน็บหลังลงไป พอมันจอดรถ พวกมันมากัน 3 คน ลงมาถือมีดลงมาคนละเล่มเลยครับ ไอ้คนขับ ปี่เข้ามาก่อนเลยครับ มันเอามีดชี้หน้าผมแล้วด่าผมต่างๆนาๆ ไม่ขอพิมลงไปนะครับคำด่าของมันน่ะ แล้วพวกอีก 2 คนยืนรอหน้ารถมัน ผมชักปืนออกมี ยิงขึ้ฟ้าไป หนึ่งนัด มันหยุดเลยครับ แล้วผมก็ถามมัน พี่จะเอาอย่างไงกับผม ผมขับรถอยู่ดี ๆ จะเอาอย่างไง พอผมยิงปืนไปนัดแรก เพื่อนมัน 2 คน ไม่อยู่แล้วครับ ขึ้นรถไปกันหมด ไอ้คนขับพอไม่เห็นพวก พี่ครับมันเดินกับเลยครับ แต่มันยังขู่ ผมอีก ครับอย่าให้เจอนะแล้วตูจะเอาคืน ที่แรกลงไป ว่ายิงมันแม่งให้หมดแม็กเลย คิดไปคิดมา เดียวเรื่องยาว ก็เลยยิงขึ้นฟ้า เรื่องหวาดเสียวก็มีเท่านี้ล่ะครับ พวกพี่ๆๆ ว่าผมกลัวไหม คำตอบ ผมกลัวครับ ขาสั่นเลยครับไม่เคยเจอ มาก่อน ถ้าเป็นพวกพี่ๆ จะทำอย่างไรกันครับ ขอโทษที่ครับ พิมไม่ค่อยเก่งครับ

เป็นผมคงปล่อยไปหลายนัดแล้วครับ   ตั้งแต่คำด่าแรก     คงจะล้มกันกลิ้งเลย....
chake
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #94 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 06:26:24 PM »

ผมไป-กลับ กรุงเทพฯ-สุพรรณบุรี ทุกอาทิตย์ เดินทางประมาณ 5-6 โมงเย็น บางทีก็วิ่งเส้นเสนาไปบางลี่ บางครั้งก็ไปทางสายเอเซียแล้วเข้าทางป่าโมกไปสุพรรณ ไม่ทราบว่าเส้นที่เจ้าของกระทู้บอกเป็นเส้นนี้หรือป่าวครับ เพราะรู้สึกว่าจะเปลี่ยวเหมือนกัน
ตูมตาม - รักในหลวง -
Hero Member

คะแนน 100

« ตอบ #95 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 08:13:51 PM »

เศร้า....อยู่บนถนน...กลัวที่สุดก็เรื่องแบบนี้ครับ..... เศร้า

ใดๆในโลก  ล้วนมีข้อยกเว้น
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์