เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 03:20:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์จริง ขับรถ.. พาปืน.. โดนจับ.. เสียค่าปรับ... กลับบ้าน .. งง..?  (อ่าน 7979 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 05:56:25 PM »

เครื่องหมายจราจร    มีสองประเภทคือ

๑.เครื่องหมายจราจรบนพื้นทาง

๒.ป้ายสัญญานจราจร

ทั้งสองประเภทนี้    มีเพียงอย่างหนึ่งอย่างใด   ไม่จำเป็นต้องมีทั้งสองประเภทพร้อมกัน

ผู้รับผิดชอบการติดตั้งสัญญานไฟจราจร   เป็นเทศบาล หรือ  กทม. แล้วแต่กรณี

เจ้าหน้าที่ตำรวจไม่ได้เป็นผู้ทำการติดตั้งป้ายหรือเครื่องหมายจราจร    ทำให้เกิดกรณี

ที่โต้แย้งระหว่างผู้ถูกจับ   กับเจ้าหน้าที่หลาย  ๆ  กรณี  เพราะงบประมาณในการติดตั้ง

ป้ายสัญญานจราจรและบำรุงรักษาผิวทางจราจรไม่ได้อยู่ที่   ตร.

อย่างนี้ ต้องให้พี่ป้อม เป็น ผบ.เร็วๆ จะได้สั่งให้เอางบการติดตั้ง มาอยู่กับ จราจร เสียเลย ดีเปล่าครับ ท่าน ผบ.(เรียกล่วงหน้า คงไม่ถูกจับน๊ะครับ)

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 06:05:35 PM »

มีป้ายด้วยเหรอ เยาะเย้ย
ถ้ายังงั้นผมขับย้อนศรประจำเลย  ตกใจ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 06:22:50 PM »

... เจ้าของกระทู้ ... สมควรโดนแล้วครับ ... ขับรถปาดหน้ากระบะ ... กลางสี่แยก ... แถมยังฝ่าไฟแดงอีกต่างหาก ...

... นี่ก็ ... ขับรถจี้ตูดกระบะ ...

... นี่ก็ปาดท้ายมอเตอร์ไซด์ ...

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 08:04:13 PM »

... เจ้าของกระทู้ ... สมควรโดนแล้วครับ ... ขับรถปาดหน้ากระบะ ... กลางสี่แยก ... แถมยังฝ่าไฟแดงอีกต่างหาก ...

... นี่ก็ ... ขับรถจี้ตูดกระบะ ...

... นี่ก็ปาดท้ายมอเตอร์ไซด์ ...

ท่านสหายเล็กน้อย...ทำผมฮากลิ้งเลยครับ

แหม...ทำไปได้...

Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 09:39:49 PM »

เรื่องขับรถต่างจังหวัด ทุกวันนี้ผมยังนึกชมเชย ตำรวจจราจรอำเภอหาดใหญ่ เผอิญวันก่อนขับรถผิดช่องทาง เลี้ยวเข้าวันเวย์ ดีที่จราจรยืนอยู่ก่อนจึงโบกห้ามพร้อมทั้งจะเขียนใบ

สั่ง จึงบอกท่านไปว่า เป็นคนกุงเตปไม่รู้ทาง ท่านจึงดูใบขับขี่พร้อมทั้งดูทะเบียนรถ จึงกล่าวเตือนและปล่อยไป เยี่ยม
โชคดีจัง
ผมก็คนหาดใหญ่เคยเจอตำรวจใจดีแต่คนเดียวทั้งชีวิต
เอือมระอา กับตำรวจหาดใหญ่แล้ว พอ9โมงเช้าก็จับถึงเที่ยว พอทุ่มนึงก็จับอีก ทุกวันเลย สัปดาห์นึงมี7วันท่านเล่นจับ6วันเลย อยากรู้จังว่าพวกเงินมันไปไหน Huh? ขับรถนี้ต้องระวัง กลัวโดนยัดข้อหา
คำพูดต่อไปนี้ออกจากปากตำรวจหาดใหญ่ " จ่ายตรงนี้เลยไหมน้อง " แบบไม่มีใบเสร็จ ไม่ต้องเสนอให้ เขาพูดเองเลย

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 10:16:17 PM »

- กรณีตำรวจพบเห็นผู้ทำผิดจราจรแล้วออกใบสั่ง ผมทำใจได้
- แต่ที่จังหวัดผมพบบ่อย  เรียกรถจักยานยนต์ตรวจทุกคัน(แล้วเดินดูรอบรถ และให้เปิดดูที่เก็บของ ...ผมเห็นแล้วมีความรู้สึกไม่ค่อยดี
- รถเครื่องยกสูง ย่อต่ำ ปรับเป็นนิ้ว ....แต่รถยนต์ยกเป็นศอกวิ่งทั่วเมือง ยังไม่เคยเห็นจับเลย  Huh
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 10:45:43 PM »

ผมโดนตร.ทางหลวงเรียกบ่อยๆ     ส่วนใหญ่ก็ขับเร็ววิ่งขวาขอดูใบขับขี่     ผมก็ว่าไม่เคยพกมั่งลืมไว้ในรถคันอื่นมั่ง
เจอจนชินครับเตรียมแบ๊งค์100ไว้ให้ค่าปรับก็แล้วกัน

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 11:15:09 PM »

เรื่องขับรถต่างจังหวัด ทุกวันนี้ผมยังนึกชมเชย ตำรวจจราจรอำเภอหาดใหญ่ เผอิญวันก่อนขับรถผิดช่องทาง เลี้ยวเข้าวันเวย์ ดีที่จราจรยืนอยู่ก่อนจึงโบกห้ามพร้อมทั้งจะเขียนใบ

สั่ง จึงบอกท่านไปว่า เป็นคนกุงเตปไม่รู้ทาง ท่านจึงดูใบขับขี่พร้อมทั้งดูทะเบียนรถ จึงกล่าวเตือนและปล่อยไป เยี่ยม

คนกุงเตป คนกุงเตป คนกุงเตป คนกุงเตป คนกุงเตป คนกุงเตป

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 07:48:44 AM »

โชคดีจัง
ผมก็คนหาดใหญ่เคยเจอตำรวจใจดีแต่คนเดียวทั้งชีวิต
เอือมระอา กับตำรวจหาดใหญ่แล้ว พอ9โมงเช้าก็จับถึงเที่ยว พอทุ่มนึงก็จับอีก ทุกวันเลย สัปดาห์นึงมี7วันท่านเล่นจับ6วันเลย อยากรู้จังว่าพวกเงินมันไปไหน Huh? ขับรถนี้ต้องระวัง กลัวโดนยัดข้อหา
คำพูดต่อไปนี้ออกจากปากตำรวจหาดใหญ่ " จ่ายตรงนี้เลยไหมน้อง " แบบไม่มีใบเสร็จ ไม่ต้องเสนอให้ เขาพูดเองเลย
ต้องบอกว่าเป็นคนกุงเตป ขำก๊าก

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 08:53:42 AM »

แหม....ก็นึกว่าโดนจับปืน..น่ะ... ตกใจหน้าซีด

แต่ดีนะครับ..ที่ตำรวจไม่ขอดูของในกระเป๋า..... คิก คิก
(( สองคุง ))
กับชีวิต มันก็แค่เนี๊ย..!
Hero Member

คะแนน 196

สู้ตายค๊าาา !

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 08:54:02 AM »

;Dsomnumna ดีตั๊วเจ้าหน่าที่เพิ้นบ่ว่าขับรถตาบ่มืนติ๊สู ขำก๊าก
Grin..มืนอยูครับอ้าย..  แต่มันมืนบ่พ้อ..  ไผสิคิดเน๊าะว่ามันสิอยู่ม่องนั่น..

ขออนุญาตครับ... ประตูเมืองที่เห็น... เขาเรียกประตูผีใช่มั๊ยครับ... ถ้าใช่ก็แสดงว่าโดนจับข้างกองเมืองเลยสิครับ...
Cheesy  ไม่บอกว่าที่ไหน..  มันเป็นความลับทางราชการครับ.. คิก คิก คิก คิก  ก็เลยไปแยกนึงแล้วเลี่ยวซ้าย ก็ใช่เลย.. ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมอยู่ กทม ค่อนข้างโชคดี ได้รับความกรุณา จาก จร. เสมอ.
แต่ผม ยกมือไหว้ ท่าน ตร. จร. ก่อนทุกครั้ง ครับ. อย่างนี้เลย..  ไหว้

Grin  ผมก็ทำอย่างพี่นี่หล่ะครับ... เยี่ยม  แต่โชคร้ายนิดนึง  ตรงที่ว่ามีรถเก๋งทะเบียน กทม..  ขับมาเหมือนๆผมนี่หล่ะ  โดนเหมือนกัน.. คิก คิก  หากปล่อยผม  แล้วปรับรถเก๋งคนเดียว  มันก็ดูไม่ดี..  พี่แกถึงบอกให้ไปคุยที่ สน. แทนอ่ะครับ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน

มีป้ายด้วยเหรอ เยาะเย้ย
ถ้ายังงั้นผมขับย้อนศรประจำเลย  ตกใจ
Grin Grin Grin.......จำนนต่อหลักฐานแล้วนะครับพี่..  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ท่านสหายเล็กน้อย...ทำผมฮากลิ้งเลยครับ

แหม...ทำไปได้...

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก...  คิดได้จังได๋น้ออ้าย...  ฮ่าๆ

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
Hero Member

คะแนน 196

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 09:03:56 AM »

Grin Grin Grin...  ที่ผมเล่าไม่ไม่ได้เสียดสี หรือตำหนิหน่วยงานไหนนะครับ...  เพราะถ้าผมพูดอะไรออกไป  มันก็จะกินใจกันไปเปล่าๆ...  บ้านเมืองยิ่งระหองระแหงอยู่ด้วย...   หัวเราะร่าน้ำตาริน  ก็แค่เอามาเล่าสู่กันฟัง ให้อ่านเป็นเรื่องขำๆ  หรือเพื่อเป็นการบันเทิงเฉยๆ..  ว่าที่นี่  เมืองไทย..  ขำก๊าก  ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2008, 09:29:59 AM โดย ^@^สอง^@^ » บันทึกการเข้า

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 10:35:53 AM »

ผมโดนตร.ทางหลวงเรียกบ่อยๆ     ส่วนใหญ่ก็ขับเร็ววิ่งขวาขอดูใบขับขี่     ผมก็ว่าไม่เคยพกมั่งลืมไว้ในรถคันอื่นมั่ง
เจอจนชินครับเตรียมแบ๊งค์100ไว้ให้ค่าปรับก็แล้วกัน

ผมเคยโดยครับ เจรจาอยู่นานเพราะว่าตัวเองไม่มีแบ๊งค์ 100 ครับ แต่ท่านก็ดีนะครับ ท่านว่า  เอามาเดี่ยวผมถอนให้เอง     อ๋อย อ๋อย

ปล.ทางที่วิ่งมาเป็นโค้ง ซ่อมถนน ไม่เคยเห็นท่านมาดูแลเลย พอทางตรง เจอเลย บู่

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 10:54:07 AM »

ดูจากรูปแล้ว ก็คิดเหมือนกันกับสหายเล็กน้อยนั่นแหละ2เอ้ย
Hero Member

คะแนน 196

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 11:17:58 AM »

ดูจากรูปแล้ว ก็คิดเหมือนกันกับสหายเล็กน้อยนั่นแหละ2เอ้ย
ไหว้ สาธุ...  ถ้าผมขับรถได้ขนาดนั้น...  ป่านนี้ผมเป็นนักขับรถมือหนึ่งของโลกไปแล้วหล่ะครับลุงอ้น... ฮ่าๆ...

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์