เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 03:18:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซองปืนเข้าป่า...  (อ่าน 4248 ครั้ง)
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 10:56:22 PM »

ไม่ทราบว่าท่านที่ชอบท่องเที่ยวเดินป่า  เลือกใช้ซองปืนแบบไหนกันบ้างครับ ทั้งแบบแม็กกาซีนและลูกโม่
ยังหาแบบซองปืนที่ถูกใจเข้าป่าไม่ได้เลย  ไม่ได้เข้าไปล่าสัตว์นะครับ กะว่าจะเข้าไปถ่ายรูปสัตว์ครับ  Grin

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 11:05:02 PM »

ลักษณะนี้ http://www.armynavyusa.com/gc/customer/product.php?productid=2171&cat=10458
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 11:11:29 PM »

ผมเคยมีแบบนี้ครับพี่เจษ สีเขียวทหาร  ซื้อมายังไม่เคยใช้เลย  ดีมากครับปรับซ้ายขวาได้ แต่ขายไปแล้ว
เรียนท่านที่ซื้อไปผมขอซื้อคืนได้มั๊ยครับ  Grin Grin Grin
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 11:14:14 PM »

ผมเคยมีแบบนี้ครับพี่เจษ สีเขียวทหาร  ซื้อมายังไม่เคยใช้เลย  ดีมากครับปรับซ้ายขวาได้ แต่ขายไปแล้ว
เรียนท่านที่ซื้อไปผมขอซื้อคืนได้มั๊ยครับ  Grin Grin Grin
5555 
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 11:49:03 PM »

......ปัดโธ่....... เศร้า ยิ้มีเลศนัย

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 12:27:21 AM »

อยากได้หลังวังมีขายหรอเปล่าคะ  Tongue
AI.MAKER
สู้เพื่อลูก!!!!ปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

อัตตนา โจทยัตตานัง

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 01:37:33 AM »

ไม่ทราบว่าท่านที่ชอบท่องเที่ยวเดินป่า  เลือกใช้ซองปืนแบบไหนกันบ้างครับ ทั้งแบบแม็กกาซีนและลูกโม่
ยังหาแบบซองปืนที่ถูกใจเข้าป่าไม่ได้เลย  ไม่ได้เข้าไปล่าสัตว์นะครับ กะว่าจะเข้าไปถ่ายรูปสัตว์ครับ  Grin

เข้าป่ามาสม่ำเสมอยี่สิบปีที่ผ่านมา แรกๆเคยพก หลังๆไม่พกครับ เพราะไม่รู้ว่าจะใช้ทำอะไรแค่อุปกรณ์อย่างอื่นก็พะรุงพะรังพอแล้ว ที่แรกก็ว่าจะพกไว้อุ่นใจ แต่ที่ผ่านมา

๑.ไว้ป้องกันสัตว์ร้าย  ถ้าเจอกันไกลๆทางใครทางมันเถอะ เคาะหม้อเคาะมีดเอาดีกว่า ถ้ามันจะจู่โจมจริงๆ ไม่ทันได้ใช้แน่นอน
๒.ป้องกันคนร้าย ในป่าต่างคนต่างเลี่ยงจะพบกันครับ ถ้ามันจะปล้นคงไม่เข้าป่า บางพวกแบกอาก้า เอ็ม 16 กันเป็นแถว ลูกน้องป่าไม้ผมมีลูกซอง รวมกันสามกระบอก เจอยังต้องแอบเลยครับ
๓.ปืนหายหกตกหล่นไปลำบากเจ้าของทะเบียนอีก
๔.ในป่าถ้าอยู่กันจริงๆ ทั้งฝนทั้งฝุ่น ปืนขึ้นสนิม เปียกน้ำ สารพัด
๕.ผิดกฎหมายครับ

ถ้าจะพกกันจริงๆ ขอแนะนำซองที่เบา เป็นผ้าหรือวัสดุสังเคราะห์อื่นๆที่ไม่อมน้ำ มีส่วนปลายหุ้มป้องกันปากลำกล้องขณะเดียวกันต้องระบายน้ำได้ดีด้วย ตัวยึดเกาะต้องแน่นหนาไม่แกว่งโยน ไม่หลุดง่ายแต่ต้องปลดออกง่ายด้วยในขณะเดียวกัน พกแล้วต้องไม่ประเจิดประเจ้อ ไม่แนะนำซองแบบที่ต้องรัดกับขาเพราะจะเกิดการเสียดสีตอนเดิน

ซองแบบที่พี่ XD40 แนะนำมาก็ดีครับ แต่ไม่ทราบว่าใช้ระบบไหนล็อคซองกับเข็มขัด เพราะถ้าร้อยเข็มขัดตรงๆ เวลาถอดกางเกงมันชอบร่วงครับ  ยิ้มีเลศนัย

ตอนนี้ถ้าจะแบกกล้องเข้าป่า ผมต้องแบกขา Man 190 หัวอาก้า เลนส์ 100 - 400 is บอดี้สองตัว เลนส์และอุปกรณ์อื่นๆอีกเข้าไปถ่ายรูป ไม่นับเป้ของส่วนตัวอีก แค่ดูแลอุปกรณ์ถ่ายภาพก็แย่แล้ว ให้พกปืนไปด้วยยอมแพ้ครับ อ๋อย 

ภาพนี้ผมถ่ายที่กลางป่าทุ่งใหญ่เนรศวรครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2008, 01:40:22 AM โดย AI.MAKER » บันทึกการเข้า

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 02:50:18 AM »

Grin จะไปเที่ยวป่าที่ไหนตาเจ๊ะ Grin

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 02:51:33 AM »

Grin จะไปเที่ยวป่าที่ไหนตาเจ๊ะ Grin
ป่าดงดิบรัชฏา
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 02:56:29 AM »

Grin อูย! แบบนั้นตาเจ๊ะไม่ต้องหาซองพกปืนหรอกพี่เจษ หาแค่ถุงกันน้ำก็พอแล้ว Grin

at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 03:08:54 AM »

Grin อูย! แบบนั้นตาเจ๊ะไม่ต้องหาซองพกปืนหรอกพี่เจษ หาแค่ถุงกันน้ำก็พอแล้ว Grin

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 04:02:29 AM »

เข้าป่ามาสม่ำเสมอยี่สิบปีที่ผ่านมา แรกๆเคยพก หลังๆไม่พกครับ เพราะไม่รู้ว่าจะใช้ทำอะไรแค่อุปกรณ์อย่างอื่นก็พะรุงพะรังพอแล้ว ที่แรกก็ว่าจะพกไว้อุ่นใจ แต่ที่ผ่านมา

๑.ไว้ป้องกันสัตว์ร้าย  ถ้าเจอกันไกลๆทางใครทางมันเถอะ เคาะหม้อเคาะมีดเอาดีกว่า ถ้ามันจะจู่โจมจริงๆ ไม่ทันได้ใช้แน่นอน
๒.ป้องกันคนร้าย ในป่าต่างคนต่างเลี่ยงจะพบกันครับ ถ้ามันจะปล้นคงไม่เข้าป่า บางพวกแบกอาก้า เอ็ม 16 กันเป็นแถว ลูกน้องป่าไม้ผมมีลูกซอง รวมกันสามกระบอก เจอยังต้องแอบเลยครับ
๓.ปืนหายหกตกหล่นไปลำบากเจ้าของทะเบียนอีก
๔.ในป่าถ้าอยู่กันจริงๆ ทั้งฝนทั้งฝุ่น ปืนขึ้นสนิม เปียกน้ำ สารพัด
๕.ผิดกฎหมายครับ

ถ้าจะพกกันจริงๆ ขอแนะนำซองที่เบา เป็นผ้าหรือวัสดุสังเคราะห์อื่นๆที่ไม่อมน้ำ มีส่วนปลายหุ้มป้องกันปากลำกล้องขณะเดียวกันต้องระบายน้ำได้ดีด้วย ตัวยึดเกาะต้องแน่นหนาไม่แกว่งโยน ไม่หลุดง่ายแต่ต้องปลดออกง่ายด้วยในขณะเดียวกัน พกแล้วต้องไม่ประเจิดประเจ้อ ไม่แนะนำซองแบบที่ต้องรัดกับขาเพราะจะเกิดการเสียดสีตอนเดิน

ซองแบบที่พี่ XD40 แนะนำมาก็ดีครับ แต่ไม่ทราบว่าใช้ระบบไหนล็อคซองกับเข็มขัด เพราะถ้าร้อยเข็มขัดตรงๆ เวลาถอดกางเกงมันชอบร่วงครับ  ยิ้มีเลศนัย

ตอนนี้ถ้าจะแบกกล้องเข้าป่า ผมต้องแบกขา Man 190 หัวอาก้า เลนส์ 100 - 400 is บอดี้สองตัว เลนส์และอุปกรณ์อื่นๆอีกเข้าไปถ่ายรูป ไม่นับเป้ของส่วนตัวอีก แค่ดูแลอุปกรณ์ถ่ายภาพก็แย่แล้ว ให้พกปืนไปด้วยยอมแพ้ครับ อ๋อย 

ภาพนี้ผมถ่ายที่กลางป่าทุ่งใหญ่เนรศวรครับ

เข้าใจครับพี่ แต่ผมขอเลือกที่จะพกดีกว่าครับ เพราะเข้าทีไรก็เอาไปทุกที แบบว่ามันอุ่นใจดีครับ ปืนสั้นผมว่ามันไม่หนักเท่าไหร่ครับ  Grin
รกชัฏขนาดนั้นไม่ไหวมั๊งพี่ เข้าไปจะหาทางออกลำบาก   เอ๊ะยังไง  คิก คิก คิก คิก

พวกนั่งแยกเขี้ยวอยู่ข้างๆนี่  Grin Grin
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 04:31:49 AM »

พวกนั่งแยกเขี้ยวอยู่ข้างๆนี่  Grin Grin

Grin ผมไม่เกี่ยวนะ กระแสพัดพาไป เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 05:21:40 AM »

แค่แยกเขี้ยวบ่เป็นหยัง  อย่าเดินไปหยิบไม้กระทุ้งบักหุงเป็นใช้ได้ อิอิ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 07:24:37 AM »

แค่แยกเขี้ยวบ่เป็นหยัง  อย่าเดินไปหยิบไม้กระทุ้งบักหุงเป็นใช้ได้ อิอิ

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์