เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 09:19:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แม็ก U.S. ARMY  (อ่าน 2586 ครั้ง)
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 11:55:24 PM »

อยากทราบว่า
    1. สามารถใช้แม็ก 8 นัด , 7 นัด  หรือ .45 รุ่นไหนได้บ้างครับ
    2. ข้อนี้สมมุติเอานะครับว่าขยายโครงด้าม  สามารถใช้แม็กแถวคู่แบบพาราได้ไหมครับ  Smiley

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 12:09:11 AM »

ทุกรุ่น ของ BAER  8 นัดก็ใส่ได้

ขยายโครงด้ามมองไม่เห็นช่องทางเลย  ผ่าๆ ทุบๆ ยืดๆ ชุบแข็ง โอ๊ย...ตาเหลือครับ เปลี่ยนเฟรมล่างยังดีกว่ามั๊ง เลือกเฟรมล่างพาราราออดแน๊นด์มาใส่

ก็ต้องขอจดทะเบียนใหม่อีก แก้ไขป.4 อีก กลายเป็นปืนโมดิฟลายด์ ค่าตัวหลายตังค์ดิครับ คิดได้มันส์ครับ ทำคงไม่ทำ บู่ บู่ บู่ บู่ บู่
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 12:15:50 AM »

8 นัดใส่แล้วมันจะเป็นอย่างไรครับพี่ rock แม็กยาวพ้นด้ามใช่ไหมครับ
สงสัย 7 นัดเพิ่มสัก 2 แม็กท่าจะง่ายสุด  Grin

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 12:56:30 AM »

8 นัด โผล่พ้นมาหน่อยนึงตรงที่รองส้นแม๊ก ไม่เรียบเสมอก้นด้าม แต่ถ้า 10 นัด โผล่ยาวมากเกิน น่าเกลียด ผมใช้ 7 นัด 4 ซอง  8 นัด 1 ซอง 

10นัด 1 ซองวางซุกๆไว้ มันอยากซื้อมาลองดู แต่ไม่ชอบ  7 นัด 2 ซอง พอแล้วครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 07:26:00 AM »

...ใส่บ่อแม็ก..แล้วใช้รุ่นแปดนัด.กำลังพอดีสวยครับ... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
olea รักในหลวง
ยิงลูกกรด กลุ่มลูกซอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 09:42:16 AM »

เอ ทำไมปืนผมใส่ได้แปดนัดไม่เห็นโผล่เลย เป็นคอมมานเดอร์80 ครับ เคยเอาแมก7นัดรุ่นเก่า หรือแมกgi มาใส่ก็ปกตินี่ครับ
ส่วนแมก10 นัด ผมเอาทำแมกสำรอง
[img=http://img46.imageshack.us/img46/4097/dsc03549gc7.th.jpg]http://

เกิดใต้ร่มพระบรมโพธิสมภาร..ไม่ต้องมาถามว่ารักในหลวงเพียงใด
ahu
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 10:10:10 AM »

ไหว้ ขอบคุณทุกท่านครับ กำลังหาสำรอง  Smiley

Tik
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 11:34:25 AM »

8 นัดใส่แล้วมันจะเป็นอย่างไรครับพี่ rock แม็กยาวพ้นด้ามใช่ไหมครับ
สงสัย 7 นัดเพิ่มสัก 2 แม็กท่าจะง่ายสุด  Grin

8 นัด ถ้าเป็นแม็กที่ใช้ลิขสิทธ์ของ shooting star (Chip McCormick, Colt รุ่นที่จุได้ 8 นัด) หรือไม่ก็เป็น Wilson Combat แม็ก
เหล่านี้ส้นแม็กจะไม่โผล่พ้นด้ามครับ จะเสมอกับด้ามเหมือนแม็กที่จุ 7 นัด (ความยาวของตัวแม็กเท่ากันเลย)

แม็กทั้งสองแบบจะแตกต่างกันที่ลิ้นแม็ก และสปริงครับ

-- 1911 Parts Website --

http://1911parts.tripod.com
olea รักในหลวง
ยิงลูกกรด กลุ่มลูกซอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 11:46:30 AM »

คนขายมาเองเลยครับ รับรอง8นัดใช้ดี ไม่เชื่อถามคุณติ๊กดู

เกิดใต้ร่มพระบรมโพธิสมภาร..ไม่ต้องมาถามว่ารักในหลวงเพียงใด
ahu
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 02:17:05 PM »

8 นัด ถ้าเป็นแม็กที่ใช้ลิขสิทธ์ของ shooting star (Chip McCormick, Colt รุ่นที่จุได้ 8 นัด) หรือไม่ก็เป็น Wilson Combat แม็ก
เหล่านี้ส้นแม็กจะไม่โผล่พ้นด้ามครับ จะเสมอกับด้ามเหมือนแม็กที่จุ 7 นัด (ความยาวของตัวแม็กเท่ากันเลย)

แม็กทั้งสองแบบจะแตกต่างกันที่ลิ้นแม็ก และสปริงครับ
แสดงว่า U.S.ARMY สามารถใช้แม็ก 8 นัดได้เหมือนกันเหรอครับ Cheesy

Tik
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 02:26:01 PM »

แสดงว่า U.S.ARMY สามารถใช้แม็ก 8 นัดได้เหมือนกันเหรอครับ Cheesy

ใช่ครับ

-- 1911 Parts Website --

http://1911parts.tripod.com
ahu
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 02:31:00 PM »

ขอบคุณครับ  Smiley  กำลังเข้าไปดู  1911/1991  ACCESSARIES  ของพี่ครับ

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 02:31:43 PM »

ว่าตามนี้ครับ ผมเองก็ใช้อยู่ พอดีกับด้ามครับ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Firing Pin
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 02:56:13 PM »

ขอเรียนถามเพิ่มเติมครับ ผมใช้ team match ซื้อ 8 นัด shooting star (Chip McCormick) เพิ่มมาอีก2ตัว อัดลูก6นัดตลอด ไสลด์ค้างบ้างไม่ค้างบ้าง ต้องดันลิ้นแม็กให้เรื่อยๆ
อยากซื้อ Wilson Combat 7 นัด คุณภาพน่าจะดีกว่าใช่มั๊ยครับ แต่ติดตรงไม่รู้ว่าจะมีพลาสติกกันกระแทกที่ส้นแม็กแถมมาด้วยหรือไม่ เพราะว่าของผมมันมีบ่อแม็กเดี๋ยวไส่ยาก ไม่สวยด้วยครับ อ้อ!! ราคา Wilson Combat เท่าไรครับ ขอบคุณ
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 03:19:11 PM »

ซองกระสุน วิลสัน

ขนาดต่างๆครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์