เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:32:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการประหารชีวิตในสมัยกรุงศรีอยุธยา  (อ่าน 16585 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 12:28:43 PM »

งั่มๆๆๆๆ

ว่าแล้ว เธอน่ะ เป็นพยาบาล เคยบริจาคเลือดไหม หือ...

ถ้า ไม่เคย เดี๋ยวจะเอาเข็มไปเจาะ

งั่มๆๆๆๆๆ  รู้แล้วพี่เลือ สถาน 15  ขำก๊าก

อยู่ ที่ทำงานหรือเปล่า หือ...เดี๋ยวพ่อจะปรู๊ด....ไปหา....
เจ้าจอมกวนนี่

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 12:35:43 PM »

งั่มๆๆๆๆ

ว่าแล้ว เธอน่ะ เป็นพยาบาล เคยบริจาคเลือดไหม หือ...

ถ้า ไม่เคย เดี๋ยวจะเอาเข็มไปเจาะ

งั่มๆๆๆๆๆ  รู้แล้วพี่เลือ สถาน 15  ขำก๊าก

อยู่ ที่ทำงานหรือเปล่า หือ...เดี๋ยวพ่อจะปรู๊ด....ไปหา....

อย่านะมีหนังสือสามเล่มเป็นตัวประกัน วางพร้อมเบนซิน 91
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 12:41:55 PM »

ไหว้ขออนุญาต ประชาสัมพันธ์หนังสือเล่มนี้อีก 2 หน้าครับ

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 01:07:40 PM »

แต่ละอย่าง...นี่โหดได้ใจเลยครับ....น่าเอามาใช้มาก  ๆ กับพวกทรยศแผ่นดิน..
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 01:10:20 PM »

จับพี่ซับฯแก้ผ้า มัดมือมัดเท้า ปิดตา ให้น้องโซลาอุย กับน้องมิยาบิ ฯลฯ เอาขนนกมาจี๊ แล้วจุ๊บ  ๆ ให้หัวเราะจนขาดใจตาย คิก คิกดีมั้ยครับพี่ซับฯ Grin
..ขน..คง..ลุก...น่าดูน้อ....อิๆ
แสดงว่าเคยโดน อิอิ
จับพี่ซับฯแก้ผ้า มัดมือมัดเท้า ปิดตา ให้น้องโซลาอุย กับน้องมิยาบิ ฯลฯ เอาขนนกมาจี๊ แล้วจุ๊บ  ๆ ให้หัวเราะจนขาดใจตาย คิก คิกดีมั้ยครับพี่ซับฯ Grin

อย่า......อย่า....อย่าช้า....
คิดให้ดี ๆ ก่อนนะพี่ โคตรทรมานเลย จะขาดใจตายซะหลายรอบ น้ำหูน้ำตาไหล หายใจไม่ทัน  Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 01:34:57 PM »

แต่ละอย่าง...นี่โหดได้ใจเลยครับ....น่าเอามาใช้มาก  ๆ กับพวกทรยศแผ่นดิน..
ใช่ๆๆๆพี่  ขำก๊าก

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
@เดียร์
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 01:35:22 PM »

ดีครับ
m620- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 67

« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 01:48:12 PM »

ตกใจ ตกใจ
โหดร้ายป่าเถื่อนมาก
บรรยายภาพเมืองนรกยังไม่น่ากลัวเท่านี้เลยครับ
ตกใจ ตกใจ
โหดร้ายป่าเถื่อนมาก
บรรยายภาพเมืองนรกยังไม่น่ากลัวเท่านี้เลยครับ

โหด ร้าย ป่า เถื่อน เป็นคำเชิงเปรียบเทียบ ซึ่งดูแล้วการประหาร ทรมานของต่างชาติร่วมสมัยนั้นก็ไม่ต่างกันนัก..

ที่เรือนบล๊อก 11 ในค่าย Auschwitc ซึ่งเป็นสำนักงานเกสตาโปในค่าย มีห้องทรมานในชั้นใต้ดินและชั้นใต้หลังคา มีประสิทธภาพการทรมานไม่แพ้ยุคกลางเลย แค่ 60 กว่าปีก่อนเท่านั้น
ครับพี่
ผมคิดว่ามันดูโหดร้ายตรงที่เป็นกฏหมายที่ตราออกมาอย่างเปิดเผยโดยทั่วไป ไม่เหมือนการกระทำของนาซีที่กระทำกันลับๆ ครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 02:23:30 PM »

ในส่วนที่ร่วมสมัยอยุธยานั่นฝรั่งทำเป็นกฎหมายพอๆ กันเลยครับ ป่าวร้องประจานด้วย ของอังกฤษ ศพจะแขวนประจานที่เทาเวอร์ ฮิล นอก เทาเวอร์ออฟลอนดอน บางครั้งก็ที่ ไทเบอร์น คือตรงมาเบิล อาช มุมสวนไฮ ปาร์ค หัวถนนออกซ์ฟอร์ด แหล่งช้อปปิ้งนี่แหละครับ เคยเอาพวกกบฎแขวนประจานหมื่นกว่าศพ

ที่จริงตามระเบียบของเกสตาโปเขาก็มีระเบียบรองรับเป็นเรื่องเป็นราวครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 02:40:38 PM »

อย่า......อย่า....อย่าช้า....
คิดให้ดี ๆ ก่อนนะพี่ โคตรทรมานเลย จะขาดใจตายซะหลายรอบ น้ำหูน้ำตาไหล หายใจไม่ทัน  Grin

ช่างเถอะ ชีวิตพี่ ทำผิดมาเยอะเเยะมากมาย เมื่อคืน ตบยุงตายไปหลายศพ
ตอนนี้สำนึกผิดและขอรับโทษประหาร

ได้โปรด ไม่อยากอยู่สู้หน้าประชาชีอีกแร้ว.ว.ว.ว......

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #70 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 02:41:56 PM »

อย่านะมีหนังสือสามเล่มเป็นตัวประกัน วางพร้อมเบนซิน 91

ฮึ่ม...ๆ..ๆ..ๆ....
ไม่เป็นไร เดี๋ยวไปจัดการกะลูกพี่ ตี๋ ตีดะของเธอก็ได้

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #71 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 02:42:46 PM »

จะลงมือจับพี่ซับแก้ผ้าเองเลยหรือครับ ใจถึงมากๆ หึ หึ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #72 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 03:01:02 PM »

จะลงมือจับพี่ซับแก้ผ้าเองเลยหรือครับ ใจถึงมากๆ หึ หึ
ตกใจ คิดได้ไงพี่ว่าผมจะทำเอง ตกใจ...........เอาก็ได้พี่แต่น้องทั้ง 2 คนผมขอน่า ห้ามพี่เข้ามาสปีกกับน้องทั้ง 2 ด้วย ถ้าตกลงถือว่าสละสิทธิตนเอง เป็นการปิดปากคู่กรณีตามหลักกฎหมาย Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #73 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 03:35:52 PM »

อ้าว....ซะเฟ้ย....ตานี่....

Akira
Full Member

คะแนน 41

กิ๊ว.....กิ๊ว....

« ตอบ #74 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 03:39:14 PM »

ตาสว่างแล้วครับ  ขอบคุณ จขกท.

การปกครองที่กดขี่ในอดีต  จำต้องพัฒนาไป  การฆ่าแบบทรมานเช่นนี้เพื่อข่มขวัญผู้ใต้ปกครอง จึงล้มหายตายไปกับอดีต

ปัจจุบันเราจึงมีศาลถึง 3ศาลให้ต่อสู้  เรามีโทษทัณท์ที่เหมาะสมกับการกระทำผิด  

จึงมิจำเป็นต้องใช้การทรมานและข่มขู่เหมือนในอดีตอีกต่อไป  เพราะได้พิสูจน์แล้วว่ามันไม่สำเร็จมีแต่จะสร้างกระแสต่อต้าน  

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์