เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 11:31:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: EMS  (อ่าน 10361 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 12:19:27 PM »

รอชมครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 12:25:27 PM »

มาให้เสียวแล้วตีจากอยู่เรื่อย...
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 12:43:41 PM »

เสียวค้าง17ชั่วโมงก่าๆเอง....อิๆ
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 12:46:41 PM »

จบเหรอยังครับ...
4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 12:54:05 PM »

กลับมาถึงที่บ้านที่จันทบุรีก็จะมืดแล้ว .......................

ก็มีไอ้เด็กหนุ่มสองคนมานั้งรออยู่ที่บ้านครับ เป็นเด็กหนุ่มอายุไม่น่าจะถึง 30 กันทั้ง 2คน มันบอกว่ามารอไอ้ฟูตั้งแต่กลางวันกันแล้ว

ไอ้ฟูก็ถามว่ามีธุระอะไรพ่อหนุ่ม เค้าก็บอกกับไอ้ฟูว่า " ห่อ EMS ยังอยู่ไหมครับพี่ "    ไอ้ฟูก็นึกครับว่ามันห่อ EMS อะไรหว่า
  " อ๋อๆๆนึกแล้วพ่อหนุ่มยังอยู่ อยู่ในรถยนต์ "  ไอ้ฟูก็บอกไป

ไอ้เจ้าสองคนนั้นดีใจกระโดด โลดเต้นกันใหญ่ เค้าบอกไอ้ฟูว่า เค้าทำงานเป็นเด็กส่งไปรษณีย์  แล้วไอ้ของที่ส่งไปให้ไอ้ฟู มันส่งผิดบ้าน

หมายเหตุ ......................

บ้านเลขที่มัน 1/192               ของไอ้ฟูมัน 191 /192 ( ของส่งมาวันเสาร์ )
  แต่ไอ้ฟูไม่ได้เซ็นรับครับ พ่อไอ้ฟูเป็นคนเซ็นรับของเอง หน้าซองมันเป็นภาษาประกิต พ่อไอ้ฟูอ่านภาษาประกิตไม่เป็นครับ
  เลยไม่รู้ว่าเป็นของใคร พ่อไอ้ฟูเข้าใจว่าเป็นของไอ้ฟู เลยโยนมันทิ้งไว้หน้าห้องนอนไอ้ฟู ไอ้ฟูตื่นนอนมาก็เลยเจอมัน

อ้าวชื่อใครก็ไม่รู้ ส่งผิดบ้านแน่นอน ผ่านไปวันเสาร์ ผ่านมาวันอาทิตย์ จนเลยมาวันจันท์ และก็เข้าวันอังคารตอนเช้า
   ถึงได้มีคนมาทวงถามของส่งผิดบ้าน ระหว่างวันเสาร์ วันอาทิตย์ ไอ้ฟูอยากรู้จริงๆว่าในนั้นเป็นอะไร แต่ไม่กล้าแกะดูครับ มันเสียมารยาท

ไอ้ฟูกะว่าเดี๋ยวมีเวลาว่างๆเข้าไปในเมือง จะเอามันไปคืนที่ไปรษณีย์ .......................................

.............................. ย้อนกลับไปที่ไอ้หนุ่มไปรษณีย์  สองคนนั้นอีกที

ไอ้เด็กหนุ่มสองคนนั้นมันย้อนถามไอ้ฟูว่าพี่ได้แกะมันดูหรือยัง ไอ้ฟูก็บอกไปว่าเปล่าไม่ได้แกะดู
  ไอ้เจ้า 2 คนนั้นมันยิ้มเลย มันบอกไอ้ฟูว่าพี่รู้ไหมในนั้นมันมีอะไร แล้วพี่รู้ไหมผมโดนอะไรมาในระหว่างของที่ส่งหายไป

ไอ้ฟูก็บอกไม่รู้จ๊ะพ่อหนุ่ม มันบอกไอ้ฟูว่าของในนั้นมีมูลค่าหลายบาทเลย มันคือ "พลอย " จำนวนหลายเม็ด มีมูลค่าหลายบาท
   เจ้าของเค้าโทรมาตามผมที่ไปรษณีย์ว่าถ้าของ ชุดนี้หายไปผมต้องรับผิดชอบทั้งหมด

ก็ช่างเอ็งดิ จะพลอย จะทอง จะเงิน หรือจะปลัดขิก อีเป๋อ ขี้เปลียกพยานาค ก็ไม่เกี่ยวกับไอ้ฟู เพราะมันไม่ใช่ของไอ้ฟู ( นึกในใจจ๊ะ )

ไอ้ฟูเลยบอกเจ้า 2 คนนั้นไปว่าจะคืนให้แต่มีข้อแม้ 4 ข้อ

1 ต้องพาไอ้ฟูไปดูบ้านเจ้าของที่แท้จริงก่อน ( ว่ามีบ้านหลังนี้อยู่จริงไหม )

2 หลังจากดูเสร็จ ต้องให้ไอ้ฟู เอาของไปคืนกับนาย 2 คนด้วย ( เกิดให้ไปแล้ว เจ้า 2คนนี้ไม่คืนพ่อไอ้ฟูก็ซวยสิครับ เพราะเป็นคนเซ็นรับของ )

3 ต้องให้ฉันถ่ายรูปทุกขั้นตอน ระหว่างที่เจ้าของ EMSที่แท้จริงยังไม่เปิด ระหว่างที่เปิด และเอาของมาดูด้วยว่ามีอะไรนัก ครบถ้วนถูกต้องไหม

4 เมื่อเจ้าของสมหวังได้คืนแล้ว เอ็งทั้ง 2 คนจะต้องจ่ายค่าไถ่ของเป็นเบียร์ลีโอเย็นๆ 2 ขวด ตกลงไหม  ยิ้มีเลศนัย

เอ้ามันตกลง ก็เลยเอาของไปคืนกัน

รูปนี้ลบออกไปนะจ๊ะ เพราะพี่ๆเค้าเตือนกันมาจ๊ะ ว่ามันมีชื่อบุลคลอื่นอยู่ด้วย
  ซองที่เจ้าของมันใจร้อนรีบฉีกมุมออกมาดู ไอ้ฟูเลยรีบร้องทัก "เฮ้ยๆๆใจเย็นๆๆ ถ่ายรูปก่อน อย่าเพิ่งรีบแกะ ถ่ายรูปก่อน "

ลบออก รูปนี้อีกรูปนะจ๊ะ
  แกะแล้วเอาของในห่อมาวางให้ดู

แกะซองที่ห่อออกมาดูก็เจอแบบนี้ ไอ้ฟูถามเจ้าของมันว่าของครบไหม มันบอกว่าครบ โอเคจบเรื่อง

ไอ้หนุ่มสองคนนั้นยิ้มออกเลย แต่ไอ้ฟูไม่ได้เอาเบียร์มันหลอกครับ สงสารมัน เด็กส่งไปรษณีย์ เงินเดือนมันน้อยครับ เลยไม่อยากจะไปไถเบียร์มันกิน

EMS เรื่องทั้งหมดก็มีแค่นี้แหละจ๊ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2008, 06:04:29 PM โดย 4FU » บันทึกการเข้า
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 12:54:45 PM »

STeelShoTS (+ 3 ซ่อนตัว) และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้  

คุณ 4FU ครับ..มีคนแอบดูหนังไม่จ่ายค่าตั๋ว..  คิก คิก คิก คิก

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
ม่อนซัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 269

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 12:56:17 PM »

เยี่ยมครับพี่ฟู  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 12:57:47 PM »

เยี่ยมครับพี่ฟู  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
คิก คิก..............................รับของรางวัลเป็นน้ำมันจิ้งเหลนหนึ่งขวดที่น้าบอยได้เลยครับ
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 12:58:14 PM »

ปรบมือให้คุณ สี่ฟู ครับ.... เยี่ยมมาก  เยี่ยม เยี่ยม

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 12:58:36 PM »

STeelShoTS (+ 3 ซ่อนตัว) และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้  

คุณ 4FU ครับ..มีคนแอบดูหนังไม่จ่ายค่าตั๋ว..  คิก คิก คิก คิก

ผมเองจ้า...รายงานตัว1 Grin
4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 01:07:29 PM »

แถมอีกรูปจ๊ะ
ม่อนซัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 269

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 01:18:52 PM »

คิก คิก..............................รับของรางวัลเป็นน้ำมันจิ้งเหลนหนึ่งขวดที่น้าบอยได้เลยครับ

คิก คิก คิก คิก ให้สองขวดเลย  Grin

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 01:21:27 PM »

โห.....รอตั้งวันนึงนึกว่าอะไรที่แท้ก็พลอยล้านกว่าๆเอง   ตกใจ เฮ้ย...ล้านกว่าเอง อะจ๊ากซ์..ซ์..ซ์ อ๋อย

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
@เดียร์
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 01:33:30 PM »

สงั้น
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 01:38:42 PM »

เยี่ยม เยี่ยม

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์