เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 05:24:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถใช้พลังงานน้ำ  (อ่าน 10198 ครั้ง)
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 12:54:51 PM »

หลงรัก
ครับ
เรื่องน่ายินดีครับ
ไม่น่า เดี๋ยวนี้พวกทุนนิยมจึงเริ่มเปลี่ยนหมากใหม่ หันมาปลูก สร้างอาหาร ซึ่งคนต้องกินกันมาก
ไม่รู้จักพอเพียงเสียเลย

ตกใจ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 02:33:41 PM »

ผมว่า บริษัทนี้ ทำได้ไม่เกินปาหี่.....ไปสักกี่มากน้อย

http://www.siamhho.com/index2.html

เพราะถ้าทำได้เท่า หรือมากกว่าที่คุยไว้.... เดี๋ยวก็จะมีคนเข้าไปคุยด้วย....
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 04:18:04 PM »

ของฝั่งอเมริกา...ก็มีครับ...เห็นว่ามีออกเป็นชุดคิทออกมาขายแล้วด้วย...

นัยว่า ประหยัดน้ำมันได้ประมาณ40%(ดูเอาเองจากภูมิความรู้ที่คืนครูไปเกือบหมดแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน)

แต่จะจริงเท็จ รึหลอกลวงแค่ไหน...ยังไม่ยืนยันครับ

เอาลิงค์ไปศึกษาดูก่อน...

http://www.runyourcarwithwater.com/

ถ้าได้เรื่องอย่างไร ช่วยแจ้งให้ทราบด้วยครับ ไหว้
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 04:40:20 PM »

ผมว่าจะศึกษาเหมือนกันครับ แต่ไม่รู้ว่าจะเริ่มจากตรงไปน เลยว่าจะทดลองกับเครื่องสูบน้ำที่บ้านดูก่อนครับ

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 07:34:50 PM »

...เห็นในข่าวทีวี เมื่อหลายวันก่อน ครับ.... เยี่ยม..แบบนี้ ถ้าไม่มีน้ำจริง ๆ  หมดกลางทาง...ก็คงใช้...ปัสสาวะ ...ทดแทนได้.....สุดยอดจริงๆ   คิก คิก

คือแบบว่า ผมแอบเห็นคร๊าบบบบบบบบบบบ  อ๋อย กิ๊วก๊าว ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

นั่นไง.......ว่าแล้ว... คิก คิก

ยิ่งซัดเบียร์เข้าไป เป็นวัตถุดิบเชื้อเพลิงชั้นดีเยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
m120
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 08:35:21 PM »

-ขอบคุณพี่สมชายครับ Grin
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 08:38:41 PM »

สักวันหนึ่งเราคงได้ใช้ครับ

NU1-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 08:42:33 PM »

ก็ดีไปอย่างนะคะ....ไม่ต้องใช้น้ำมันไม่เปลืองดีด้วย......ถ้ารถใช้พลังงานน้ำ.....ต่อไปน้ำจะเเพงขึ้นไหมเนี๊ยะ

Happy Birth day ล่วงหน้านะ 19 ธันวาคม 2553
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 08:44:16 PM »

ถ้าออกขายในเมืองไทยเมื่อไหร่ คนไทยต้องโชคร้ายแน่เพราะ
ปตท.จะผูกขาดการขายน้ำสำหรับเติมรถแต่เพียงผู้เดียว

ใครเอาน้ำประปาที่บ้านมาเติมรถ ถือว่าใช้น้ำผิดประเภท เป็นการทำลายชาติ

หากจะเติมรถต้องขับไปที่ปั๊มน้ำของ ปตท.เท่านั้น

เรื่องนี้ประชาชนที่ใช้แอลพีจีแทนเบนซินอย่างผมกำลังโดน ปตท.มันกล่าวหาว่าทำลายชาติอยู่

บวก ๑ ครับ
ชอบมาก  ผมกำลังศึกษาเรื่องแก๊ส  ยิ่งศึกษายิ่งเห็นถึงความไม่ชอบมาพากล  ความเอาเปรียบสารพัด ฯลฯ  ของปตท.พลังงานไทยเพื่อสมาชิกผู้ถือหุ้นใหญ่ครับ  ไม่ใช่เพื่อไทย

ผมว่านะ กว่าจะมาถึงเมืองไทย จากตอนแรกรถคันนี้เติมน้ำอย่างเดียว จะกลายเป็นรถต้องเติม น้ำ + 000

และไอ้ตัว 000 นี้แหละครับจะมีการผูกขาดทางด้านราคา

ไม่งั้นจะรวยเหรอ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 10:42:00 PM »

ขออนุญาต เสนอหน้าครับ ไอ้กล่อง ที่เขียนภาษาญี่ปุ่นมันแปลวว่า water enegy system กะไอ้รูปท้ายรถ มันเขียนว่า"รถคันนี้ปล่อย co2 เป็น 0"   ไอ้ อันหลังเข้าใจครับแต่ไม่เข้าใจ ไอ้ วอเตอร์ อีเนอร์จี้ซิสเต็มครับ งง ครับท่าน 

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 09:23:11 AM »

อนาคตมีปัญหาแน่เลยครับ สำหรับรถยนต์พลังน้ำ

ห้าม!....นำน้ำประปาที่บ้านหรือที่อื่น ๆ มาเติมรถยนต์โดยเด็ดขาด เพราะเป็นการใช้น้ำประปาผิดประเภท ถือเป็นการทำลายชาติ

ดังนั้นต้องขับรถไปเติมน้ำ ณ ปั๊มน้ำของ ........ เท่านั้น

เหมือนเช่นที่ตอนนี้ ผู้ใช้แก๊สแอลพีจีในรถยนต์กำลังโดนกล่าวหาอยู่

น่ายึดมันกลับมาเป็นของรัฐจริง ๆ ผมยังจำเพลงนี้ได้ดีตั้งแต่เด็ก ๆ

"สามทหารไทย สามทหารไทย จะยงยิ่งใหญ่เพราะไทยธำรง  เราสร้างขึ้นไว้เพื่อไทยมั่นคง........"

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
AI.MAKER
สู้เพื่อลูก!!!!ปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

อัตตนา โจทยัตตานัง

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 12:51:35 PM »

อนาคตมีปัญหาแน่เลยครับ สำหรับรถยนต์พลังน้ำ

ห้าม!....นำน้ำประปาที่บ้านหรือที่อื่น ๆ มาเติมรถยนต์โดยเด็ดขาด เพราะเป็นการใช้น้ำประปาผิดประเภท ถือเป็นการทำลายชาติ

ดังนั้นต้องขับรถไปเติมน้ำ ณ ปั๊มน้ำของ ........ เท่านั้น

เหมือนเช่นที่ตอนนี้ ผู้ใช้แก๊สแอลพีจีในรถยนต์กำลังโดนกล่าวหาอยู่

น่ายึดมันกลับมาเป็นของรัฐจริง ๆ ผมยังจำเพลงนี้ได้ดีตั้งแต่เด็ก ๆ

"สามทหารไทย สามทหารไทย จะยงยิ่งใหญ่เพราะไทยธำรง  เราสร้างขึ้นไว้เพื่อไทยมั่นคง........"

นึกถึงน้ำมันยี่ห้อนี้ครับพี่ พ่อผมเคยเติมอยู่ประจำ สมัยนั้นผมยังตัวกระเปี๊ยกเดียว สมัยนั้นปั๊มน้ำมัน "สามทหาร" มีให้เห็นอยู่ทั่วไป จนกระทั่งในปี พ.ศ. 2511 องค์การเชื้อเพลิง ซึ่งเป็นรัฐวิสาหกิจที่ดูแลกิจการปั๊มน้ำมันสามทหารขณะนั้น ถูกปรับเปลี่ยนโครงสร้างองค์กร กลายมาเป็นรัฐวิสาหกิจใหม่ คือ การปิโตรเลียมแห่งประเทศไทย หรือ บริษัท ปตท. จำกัด (มหาชน) ในปัจจุบันปั๊มสามทหารจึงถูกเปลี่ยนชื่อตามเจ้าสังกัดมาเป็น ปั๊ม ปตท. ตราบจนทุกวันนี้ครับผม

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 01:33:39 PM »

นึกถึงน้ำมันยี่ห้อนี้ครับพี่ พ่อผมเคยเติมอยู่ประจำ สมัยนั้นผมยังตัวกระเปี๊ยกเดียว สมัยนั้นปั๊มน้ำมัน "สามทหาร" มีให้เห็นอยู่ทั่วไป จนกระทั่งในปี พ.ศ. 2511 องค์การเชื้อเพลิง ซึ่งเป็นรัฐวิสาหกิจที่ดูแลกิจการปั๊มน้ำมันสามทหารขณะนั้น ถูกปรับเปลี่ยนโครงสร้างองค์กร กลายมาเป็นรัฐวิสาหกิจใหม่ คือ การปิโตรเลียมแห่งประเทศไทย หรือ บริษัท ปตท. จำกัด (มหาชน) ในปัจจุบันปั๊มสามทหารจึงถูกเปลี่ยนชื่อตามเจ้าสังกัดมาเป็น ปั๊ม ปตท. ตราบจนทุกวันนี้ครับผม

รูปนี้สงสัยเป็นปั๊มที่สี่แยกสะพานแดงครับ ริมถนนทหารตัดกับถนนเลียบคลองบางซื่อ... ถึงไม่ใช่ก็ใกล้เคียงและว้า... ฮา
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 01:54:16 PM »

...เห็นในข่าวทีวี เมื่อหลายวันก่อน ครับ.... เยี่ยม..แบบนี้ ถ้าไม่มีน้ำจริง ๆ  หมดกลางทาง...ก็คงใช้...ปัสสาวะ ...ทดแทนได้.....สุดยอดจริงๆ   คิก คิก

คือแบบว่า ผมแอบเห็นคร๊าบบบบบบบบบบบ  อ๋อย กิ๊วก๊าว ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เยี่ยม เยี่ยมสุดยอดจริงๆครับพี่ๆและคุณๆผู้หญิงละพี่จะฉี่ใส่ยังไงละครับบบสังสัยต้องไปนั้งกระโปงหลังแล้วใช้สายยางต่อหรือเปล่าครับพี่ๆ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากคงได้เหม็นกันทั้งรถแน่ละงานนี้ ขำก๊าก ขำก๊าก

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 04:51:14 PM »

เยี่ยม เยี่ยมสุดยอดจริงๆครับพี่ๆและคุณๆผู้หญิงละพี่จะฉี่ใส่ยังไงละครับบบสังสัยต้องไปนั้งกระโปงหลังแล้วใช้สายยางต่อหรือเปล่าครับพี่ๆ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากคงได้เหม็นกันทั้งรถแน่ละงานนี้ ขำก๊าก ขำก๊าก

จริงๆแล้วนี่คือรถพลังงานรีไซเคิลต่างหาก ชายคนนี้กำลังกลั่น L ก ฮ จากกระป๋องเบียร์บนกระโปรงท้ายรถเพื่อเป็นพลังงาน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์