เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 05:26:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นาย อ. ออก ป.3 ให้ไม่เกิน .38 และ 9 มม. ครับ(ยื่นหนังสืออุธรณ์แล้วครับ)  (อ่าน 7041 ครั้ง)
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 05:07:58 PM »

ยินดีต้อนแนวร่วมครับ ร่วมสร้างบรรทัดฐานใหม่กันครับ  เยี่ยม

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
lovegunna
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 06:20:04 PM »

เรื่องอย่างนี้ ต้องเอาแบงค์พัน เข้าลูบ  แต่ถ้าลูบไม่ได้  ฟ้องไม่ชนะ เด๊วจะพาล ไม่ให้สักกระบอก
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 08:09:38 PM »

เรื่องอย่างนี้ ต้องเอาแบงค์พัน เข้าลูบ  แต่ถ้าลูบไม่ได้  ฟ้องไม่ชนะ เด๊วจะพาล ไม่ให้สักกระบอก

ผิดเจตนารมณ์ของเว็บนี้ครับ
เว็บนี้ไม่สนับสนุนให้ติดสินบนเจ้าหน้าที่ครับ

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
张龙不败...มังกรจางผู้ไม่แพ้
ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง...

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 08:25:04 PM »

ผิดเจตนารมณ์ของเว็บนี้ครับ
เว็บนี้ไม่สนับสนุนให้ติดสินบนเจ้าหน้าที่ครับ
  เห็นด้วยครับ....สู้ๆอย่ายอมแพ้ อย่าจ่าย
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 09:25:53 PM »

มารอผู้นำลัทธิกฎฟ้ากฎดินจ๊ะ คิก คิก  ไฉนไยกระทู้นี้จึงไม่เข้ามา Tongue
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 09:27:14 PM »

ถ้าไม่กล้า ก็ไม่ต้องบอกใครหรอก  เดี๋ยวเขารู้ไต๋หมด
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 10:14:50 AM »

วันนี้ไปยื่นหนังสืออุธรณ์มาแล้วครับ

เจ้าหน้ารับเอกสารที่ อำเภอ ไม่ยอมลงรับครับ อ้าง บอกว่านาย...สั่งไว้ว่าต้องให้นายดูก่อนแล้วค่อยลงรับครับ
ก็เลยเอาหนังสืออุธรณ์ไปที่โต๊ะเจ้าหน้าที่ที่ทำเอกสารเกี่ยวกับปืนให้เขาเซ็นและลงวันที่ ไว้ที่สำเนาครับ

และเจ้าหน้าที่ถามไม่รอพบนาย...ก่อนหรอ 
ผมเลยตอบว่าไม่ครับ   ยื่นอุธรณ์เลยแล้วกัน......
ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ พ่วงคำถามหน่อยครับ
เราจะแจ้งความเพราะละเว้นการปฏิบัติหน้าที่ได้หรือไม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2008, 11:22:19 AM โดย Enruoblem » บันทึกการเข้า

S76C+,C++
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 02:21:51 PM »

เจ้าหน้าที่ , ปลัด ไม่ยอมเซ็นต์รับ  ลงวันที่ 
ผู้การท่านเคยแนะนำให้ใช้ไปรษณีย์ลงทะเบียนตอบรับ....ส่งถึงนายอำเภอเลยครับ  Smiley

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
the_dew
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 02:55:56 PM »

ของผม11 ยังไงๆ ก็ไม่ได้  แต่ถ้า9หรือ38 ป.3+ป.4 แค่2 อาทิตย์ 6บาทก็ไม่เสีย เสียแค่500 (คือท่านปลัดใจดีมากครับ ถามว่าจะเอาใหม่อีกเมื่อไหร่ก็มาเลยแต่11ไม่ได้จริงๆ)เนี้ยะแล้วจะฟ้องลงเหรอครับ?
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 03:19:08 PM »

คุณต้นนาวชื่อจริงอะไรครับ

เดี๋ยวผมช่วยเดินเรื่องให้

จะได้รีบๆไปศาลปกครองนครศรีธรรมราชกัน  Grin Grin
pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 05:21:38 PM »

มาร่วมเป็นกำลังใจให้นะครับ ขอให้สมหวังครับ Cheesy

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 06:28:39 PM »

เจ้าหน้าที่ , ปลัด ไม่ยอมเซ็นต์รับ  ลงวันที่ 
ผู้การท่านเคยแนะนำให้ใช้ไปรษณีย์ลงทะเบียนตอบรับ....ส่งถึงนายอำเภอเลยครับ  Smiley

หรือจะใช้วิธีนี้ก็ได้ครับ
ถ่ายสำเนา ป.๑ ไว้  แล้วถือไปแจ้งตำรวจ ขอให้ลงบันทึกประจำวันไว้เป็นหลักฐาน   ว่าวันนี้ได้มายื่นใบ ป.๑ แต่ จนท.ไม่ยอมบันทึกไว้เป็นหลักฐานว่าได้รับ ป.๑ ของเราไว้แล้ว   จึงได้มาแจ้งต่อพนักงานสอบสวนไว้เป็นหลักฐาน   แล้วก็ขอถ่าย ปจว.เก็บไว้คู่กับสำเนา ป.๑
เอาไปเล่นต่อได้อีกหลายดอก
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 10:16:49 AM »

หรือจะใช้วิธีนี้ก็ได้ครับ
ถ่ายสำเนา ป.๑ ไว้  แล้วถือไปแจ้งตำรวจ ขอให้ลงบันทึกประจำวันไว้เป็นหลักฐาน   ว่าวันนี้ได้มายื่นใบ ป.๑ แต่ จนท.ไม่ยอมบันทึกไว้เป็นหลักฐานว่าได้รับ ป.๑ ของเราไว้แล้ว   จึงได้มาแจ้งต่อพนักงานสอบสวนไว้เป็นหลักฐาน   แล้วก็ขอถ่าย ปจว.เก็บไว้คู่กับสำเนา ป.๑
เอาไปเล่นต่อได้อีกหลายดอก

กลัวว่าทางโรงพักจะไม่รับลงบันทึกประจำวันสิครับ...ไม่อยากรับรู้..กินเหล้าวงเดียวกัน
อ. ที่ผมอยู่โรงพักมีปัญหาไม่รับแจ้งความบ่อยๆชาวบ้านโดนประจำ... Tongue Lips Sealed
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 01:05:50 PM »

วันนี้ผู้ใหญ่ที่ทำงาน(ซี 9)เรียกเข้าไปพบบอกว่านายอำเภอโทรมาบอกเรื่องที่ผมไปยื่นหนังสืออุทธรณ์กับนายอำเภอ
ท่านผู้ใหญ่จึงขอให้ผมไปยกเลิกหนังสืออุทธรณ์และให้เข้าไปพบกับนายอำเภออีก
เลยต้องไปนั่งฟังนายอำเภอวางอำนาจบอกว่าให้คิดดูว่า  อนาคตของเพื่อนร่วมงานของคุณ อนาคตของคนที่ใช้นามสกุลเดียวกับคุณ  เมื่อติดต่อกับที่ว่าการอำเภอจะเป็นเช่นไร  (กะจะหมายหัวชื่อผมให้ทุกอำเภอรู้เลยด้วย)
จริงๆผมไม่สนใจกับคำที่ท่านพูดหรอก  เพราะทุกวันนี้คนทั่วไปก็ไม่ค่อยมีธุระอะไรกับอำเภออยู่แล้ว
แต่ผมเกรงใจผู้ใหญ่ที่ทำงานของผมมากกว่า....คิดไม่ตก.....

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 01:09:48 PM »

สนใจกำลังภายในไหมน้ายอด
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์