เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 05:30:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นาย อ. ออก ป.3 ให้ไม่เกิน .38 และ 9 มม. ครับ(ยื่นหนังสืออุธรณ์แล้วครับ)  (อ่าน 7058 ครั้ง)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 01:11:47 PM »

หากนายอำเภอมีเหตุผลเพียงพอ... คงไม่ออกอาการแบบนี้หลอกครับ..

ทำสิ่งที่ถูกต้อง...

เป็นกำลังใจให้ครับ...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 01:57:10 PM »

วันนี้ผู้ใหญ่ที่ทำงาน(ซี 9)เรียกเข้าไปพบบอกว่านายอำเภอโทรมาบอกเรื่องที่ผมไปยื่นหนังสืออุทธรณ์กับนายอำเภอ
ท่านผู้ใหญ่จึงขอให้ผมไปยกเลิกหนังสืออุทธรณ์และให้เข้าไปพบกับนายอำเภออีก
เลยต้องไปนั่งฟังนายอำเภอวางอำนาจบอกว่าให้คิดดูว่า  อนาคตของเพื่อนร่วมงานของคุณ อนาคตของคนที่ใช้นามสกุลเดียวกับคุณ  เมื่อติดต่อกับที่ว่าการอำเภอจะเป็นเช่นไร  (กะจะหมายหัวชื่อผมให้ทุกอำเภอรู้เลยด้วย)
จริงๆผมไม่สนใจกับคำที่ท่านพูดหรอก  เพราะทุกวันนี้คนทั่วไปก็ไม่ค่อยมีธุระอะไรกับอำเภออยู่แล้ว
แต่ผมเกรงใจผู้ใหญ่ที่ทำงานของผมมากกว่า....คิดไม่ตก.....

กล้าพูดนะครับ แบบนี้เข้าข่ายข่มขู่หรือเปล่า
   ลองคิดดูครับ เรา หรือ ญาติเรา เพื่อนเรา ไปติดต่ออำเภอแต่ละครั้ง เคยไปติดต่อเรื่องผิดกฎหมายหรือเปล่า
ถ้ากลัวว่าจะไม่ได้รับความสะดวกผมว่า ไม่เท่าไหร่ เพราะส่วนใหญ่เดี๋ยวนี้ ตามคิวอยู่แล้ว
แล้วอีกอย่างหน่วยงานบนอำเภอ มีหลายหน่วยงาน นายอำเภอจะกล้าขึ้นบัญชีดำเราเพื่อประจานตัวเองหรือครับ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 02:13:16 PM »

วันนี้ผู้ใหญ่ที่ทำงาน(ซี 9)เรียกเข้าไปพบบอกว่านายอำเภอโทรมาบอกเรื่องที่ผมไปยื่นหนังสืออุทธรณ์กับนายอำเภอ
ท่านผู้ใหญ่จึงขอให้ผมไปยกเลิกหนังสืออุทธรณ์และให้เข้าไปพบกับนายอำเภออีก
เลยต้องไปนั่งฟังนายอำเภอวางอำนาจบอกว่าให้คิดดูว่า  อนาคตของเพื่อนร่วมงานของคุณ อนาคตของคนที่ใช้นามสกุลเดียวกับคุณ  เมื่อติดต่อกับที่ว่าการอำเภอจะเป็นเช่นไร  (กะจะหมายหัวชื่อผมให้ทุกอำเภอรู้เลยด้วย)
จริงๆผมไม่สนใจกับคำที่ท่านพูดหรอก  เพราะทุกวันนี้คนทั่วไปก็ไม่ค่อยมีธุระอะไรกับอำเภออยู่แล้ว
แต่ผมเกรงใจผู้ใหญ่ที่ทำงานของผมมากกว่า....คิดไม่ตก.....

วันนี้เป็นนายอำเภอยังทำได้เพียงนี้
ที่กทม. นายทะเบียนฯคืออธิบดีกรมการปกครอง ที่สมาชิกสพป.เคยทั้งอุทธรณ์ทั้งฟ้องร้อง ท่านยังไม่เคยกล่าววาจาเยี่ยงนี้

กะอีแค่ออกป.๓ให้ผู้ขอฯ แม้ไม่ถอนอุทธรณ์ คำอุทธรณ์ก็ตกไป ก็แค่นั้น
ถ้าจะเอาศักดิ๋เอาศรีมาข่มขู่ ก็น่าเก็บหลักฐานให้ดีๆ ให้คนพวกนี้ตกที่ต่ำพ้นไปจากระบบราชการเสียบ้าง  Huh

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2008, 02:15:25 PM โดย ธำรง » บันทึกการเข้า
张龙不败...มังกรจางผู้ไม่แพ้
ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง...

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 02:42:17 PM »

วันนี้เป็นนายอำเภอยังทำได้เพียงนี้
ที่กทม. นายทะเบียนฯคืออธิบดีกรมการปกครอง ที่สมาชิกสพป.เคยทั้งอุทธรณ์ทั้งฟ้องร้อง ท่านยังไม่เคยกล่าววาจาเยี่ยงนี้

กะอีแค่ออกป.๓ให้ผู้ขอฯ แม้ไม่ถอนอุทธรณ์ คำอุทธรณ์ก็ตกไป ก็แค่นั้น
ถ้าจะเอาศักดิ๋เอาศรีมาข่มขู่ ก็น่าเก็บหลักฐานให้ดีๆ ให้คนพวกนี้ตกที่ต่ำพ้นไปจากระบบราชการเสียบ้าง  Huh

สู้ครับพี่สู้ๆ....สู้ไปอย่าได้ถอยพวกเราคอยเอาใจเชียร์อยู่ครับ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 02:51:13 PM »

ช่างกล้าดีนะครับ นายอำเภอท่านนี้
Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 02:58:46 PM »

ขอเอาใจช่วยอีก แรง ต้องร่วมกัน ต้านในสิ่งไม่ดี อย่าไปให้การสนับสนุน สู้ให้ถึงที่สุด  หากเราไม่ช่วยกัน วงจรจะดำเนินไปเรื่อยๆ ครับ
อย่าท้อ นะครับ  ไหว้
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 03:08:49 PM »

ผมเรียกข้าราชการที่มีหน้าที่ทำงานรับใช้ประชาชนแต่คิด/พูด อย่างนี้ว่า "คางคกขี้เรื้อนขึ้นวอ" ครับ บู่ แบร่

ปล. ผมก็ทำราชการเหมือนกัน อิ อิ จูบบบบ งอน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 03:21:28 PM »

แล้วนายอำเภอคนนั้นไม่คิดจะติดต่อกับหน่วยงานอื่น หรือคนที่ใช้นามสกุลเดียวกับนายอำเภอคนนั้นติดต่อหรือต้องไปขอความร่วมมือกับคนอื่นเลยหรือครับ แบร่ บู่

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 03:24:43 PM »

พูดจาอย่างนี้น่าจะส่งเรื่องไปลง นสพ. นะครับ อาจมีคนอื่นๆ จำเรื่องอะไรดีๆ เลวๆ) เพื่มมาอีกก็ได้ มนุษย์แบบนี้คงไปทำงี่เง่าใส่คนอื่นไว้มากแล้ว

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
kaschai
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 03:52:55 PM »

นโยบายไม่ใช้กฎหมายครับไม่มีผลบังคับตามกฎหมายแต่เป็นคำขอร้อง หรือคำบอกกล่าวเท่านั้นใครจะทำหรือไม่ก็ได้
ผมรับราชการเหมือนกันไม่เห็นด้วยที่จะต้องจ่าย
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 10:48:00 AM »

อนาคตของเพื่อนร่วมงานของคุณ อนาคตของคนที่ใช้นามสกุลเดียวกับคุณ  เมื่อติดต่อกับที่ว่าการอำเภอจะเป็นเช่นไร 

ก่อนพูดประโยคนี้.....ท่านคงคิดถึงอนาคตของตัวเองมาก่อนแน่ ๆ

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
AI.MAKER
สู้เพื่อลูก!!!!ปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

อัตตนา โจทยัตตานัง

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 12:11:18 PM »

น่าเก็บเป็นหลักฐานไว้ครับ จากข้อความในกระทู้ของหลายๆท่าน ทำให้ผมทราบว่ายังมีนายอำเภออีกหลายๆท่านที่ยังคิดแบบนี้อยู่ สาธุ ขอให้ท่านเหล่านั้นรีบเกษียณไปให้หมดเสียที เฮ้อ  ยี๊

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 12:15:22 PM »

แล้วนายอำเภอคนนั้นไม่คิดจะติดต่อกับหน่วยงานอื่น หรือคนที่ใช้นามสกุลเดียวกับนายอำเภอคนนั้นติดต่อหรือต้องไปขอความร่วมมือกับคนอื่นเลยหรือครับ แบร่ บู่

ถ้าเป็นผมคงตอบว่า ผมคงไม่ได้ติดต่ออะไรกับหน่วยงานของท่านบ่อยๆครับ

แต่เท่าที่ทราบ ข้าราขการ ถ้ามีเรื่องร้องเรียนหรือสอบสวนวินัย จะกระทบต่อหน้าที่ราชการนะครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 12:52:47 PM »

มาให้กำลังใจครับ  สู้ๆครับ  Wink +1 แต้มเพื่อเป็นกำลังใจครับ เยี่ยม เยี่ยม
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 01:11:42 PM »

ไม่อยากเชื่อว่าจะมีเรื่องอย่างนี้เกิดขึ้น
เข้ามาใน กทม.ได้ไหมครับ   ผมจะพาเข้าพบอธิบดีกรมการปกครอง
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์