เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 06:17:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ 452 2E 12 เกลียว ทำยังไงให้เเม่นกว่าเดิมครับ  (อ่าน 3307 ครั้ง)
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 11:11:29 AM »

452 ผมแต่งมาหลายสิบกระบอกแล้ว ไม่เคยคิดเงินแม้แต่บาทเดียวครับ(นำมาแต่งที่บ้านผมนะครับ) Grin เรื่องจุดที่ต้องแต่งก็มีหลายจุดครับ เรื่องกล้อง+ขากล้องควรศึกษาก่อนตัดสินใจซื้อนะครับ ขึ้นกับวัตถุประสงค์เป็นหลักครับ โชคดีนะครับ เยี่ยม

หาวันว่าง ไปชิมอาหารทะเล  น้ำลายหกกับพาปืนไปให้พี่ Wooddy ช่วยแต่งให้ ไหว้  

ด้วยกันไหมครับ  ใครสนใจลงชื่อไว้ก่อนได้ครับ  Grin

ไปด้วยคนครับ....

Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 01:15:34 PM »

พี่บ้านนอกครับ 453 ก็แต่งได้ครับ แต่งฟรีครับ แต่ต้องให้เวลาผมด้วยนะครับ
สำหรับเพื่อนท่านอื่น ถ้าจะมาผมก็ยินดีต้อนรับครับ มาช่วงlow seasonแบบนี้ก็จะดีนะครับ เพราะราคาอาหารจะไม่overจนเกินไปครับ เรื่องการแต่งปืนผมสามารถแนะนำให้ได้ครับ ถ้าแต่งไม่ทันก็นำหลักการกลับไปแต่งเองก็ได้ครับ เช่นการใส่เซียร์452ด้วยตัวเองทำอย่างไร,การทำsear engaged แบบแนบเนียนทำอย่างไร การทำtrigger stop อย่างง่ายทำอย่างไร เป็นต้นครับ  ขอให้นัดวันล่วงหน้าแล้วผมจะเตรียมอุปกรณ์รอครับ  Wink
   ค่าตอบแทนผมขอให้นำความรู้ไปประยุกค์ใช้ให้ดียิ่งขึ้น และนำมาบอกกล่าวต่อๆกันไปครับ เพราะผมเชื่อว่าถ้าทุกคนถ่ายถอดความรู้ แบ่งปันความรู้โดยไม่ได้ยึดกับอามิสสินจ้าง โลกก็จะมีความแบ่งปันมากยิ่งขึ้น ความรู้ก็จะพร่างพรูออกมามากมาย ได้เรียนรู้ซึ่งกันและกัน เผื่อแผ่กัน ไม่เอาเปรียบกัน แค่นี้โลกก็สดใสแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2008, 07:51:52 PM โดย Wooddy » บันทึกการเข้า
M a x O n e
คิดดี ทำดี ได้ดี
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 01:50:01 PM »

พี่บ้านนอกครับ 453 ก็แต่งได้ครับ แต่งฟรีครับ แต่ต้องให้เวลาผมด้วยนะครับ
สำหรับเพื่อนท่านอื่น ถ้าจะมาผมก็ยินดีต้อนรับครับ มาช่วงlow seasonแบบนี้ก็จะดีนะครับ เพราะราคาอาหารจะไม่overจนเกินไปครับ เรื่องการแต่งปืนผมสามารถแนะนให้ได้ครับ ถ้าแตงไม่ทันก็นำหลักการกลับไปแต่งเองก็ได้ครับ เช่นการใส่เซียร์452ด้วยตัวเองทำอย่างไร,การทำsear engaged แบบแนบเนียนทำอย่างไร การทำtrigger stop อย่างง่ายทำอย่างไร เป็นต้นครับ  ขอให้นัดวันล่วงหน้าแล้วผมจะเตรียมอุปกรณ์รอครับ  Wink
   ค่าตอบแทนผมขอให้นำความรู้ไปประยุกค์ใช้ให้ดียิ่งขึ้น และนำมาบอกกล่าวต่อๆกันไปครับ เพราะผมเชื่อว่าถ้าทุกคนถ่ายถอดความรู้ แบ่งปันความรู้โดยไม่ได้ยึดกับอามิสสินจ้าง โลกก็จะมีความแบ่งปันมากยิ่งขึ้น ความรู้ก็จะพร่างพรูออกมามากมาย ได้เรียนรู้ซึ่งกันและกัน เผื่อแผ่กัน ไม่เอาเปรียบกัน แค่นี้โลกก็สดใสแล้วครับ

ผมชอบแนวคิดพี่ครับ เยี่ยมจริงๆพี่ . . .  เยี่ยม  เยี่ยม

มั่นยิงเสมอ มือแม่นฉมัง

http://www.1000yards.net
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 04:50:30 PM »

452 ผมแต่งมาหลายสิบกระบอกแล้ว ไม่เคยคิดเงินแม้แต่บาทเดียวครับ(นำมาแต่งที่บ้านผมนะครับ) Grin เรื่องจุดที่ต้องแต่งก็มีหลายจุดครับ เรื่องกล้อง+ขากล้องควรศึกษาก่อนตัดสินใจซื้อนะครับ ขึ้นกับวัตถุประสงค์เป็นหลักครับ โชคดีนะครับ เยี่ยม

หาวันว่าง ไปชิมอาหารทะเล  น้ำลายหกกับพาปืนไปให้พี่ Wooddy ช่วยแต่งให้ ไหว้  

ด้วยกันไหมครับ  ใครสนใจลงชื่อไว้ก่อนได้ครับ  Grin

ติดรถไปด้วยได้มั้ยครับ Grin Grin
esko
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 10:11:51 PM »

ไปด้วยครับ

เองกินเหล้าเมายาไม่ว่าหรอก  แต่อย่าออกนอกทางไปให้เสียผล
จงอย่ากินสินบาทคาดสินบน   เรามันชนชั้นปัญญาตุลาการ
passado
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 07:31:51 AM »

Grinมือนิ่งๆครับยังไงก็โดน
TOR158
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 09:11:03 AM »

ลงชื่อด้วยครับ ถ้าว่างจะไปช่วยหารค่าอาหารครับ
bannok
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 11:21:00 AM »

ผมสนใจไปด้วยคนครับ แต่ถ้าไปพร้อมกันคุณwooddyจะมีมีเวลาทำให้หรือครับ
UvonKrairiksh
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 12:37:08 PM »

เดิมๆก็แม่นดีอยู่แล้ว แม่นเกินคุณภาพกระสุนทั่วไป ถ้าจะให้แม่นขึ้นต้องหากระสุนดีๆมาใช้ ที่สำคัญมันคือคนยิงครับ
chan17-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 04:40:25 PM »

ของผม เปลียน สปริง ไก ด้วย สปริงปากกา  Cheesy
ไกเบา หวิว เลย แต่ยังไม่มีเวลา ไปลองเลย... หัวเราะร่าน้ำตาริน
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 05:43:26 PM »

สำหรับเพื่อนท่านอื่น ถ้าจะมาผมก็ยินดีต้อนรับครับ มาช่วงlow seasonแบบนี้ก็จะดีนะครับ เพราะราคาอาหารจะไม่overจนเกินไปครับ เรื่องการแต่งปืนผมสามารถแนะนำให้ได้ครับ ถ้าแต่งไม่ทันก็นำหลักการกลับไปแต่งเองก็ได้ครับ เช่นการใส่เซียร์452ด้วยตัวเองทำอย่างไร,การทำsear engaged แบบแนบเนียนทำอย่างไร การทำtrigger stop อย่างง่ายทำอย่างไร เป็นต้นครับ  ขอให้นัดวันล่วงหน้าแล้วผมจะเตรียมอุปกรณ์รอครับ  Wink

เยี่ยมครับ  +1

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
lovegunna
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 06:13:16 PM »

เอ่อ ถ้าจะให้แม่นทันใจเลย  ก็ เลื่อน เข้าไปยิงใกล้ๆ น่ะคับ  ของที่ดี ไม่ใช่ว่าดีกับทุกคน
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 08:11:07 PM »

ของผม เปลียน สปริง ไก ด้วย สปริงปากกา  Cheesy
ไกเบา หวิว เลย แต่ยังไม่มีเวลา ไปลองเลย... หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมเคยเปลี่ยนมาเหมือนกัน แต่สปริงปากกาบางอันอ่อนมากๆ
ปืนกระแทกนิดหน่อยไม่ได้ เซียร์หลุด
ต้องหาสปริงปากกาหลายๆยี่ห้อ มาลองครับ
bamboo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 09:22:09 PM »

อาทิตย์ที่ผ่านมาไปซ้อมกับลูกชาย(เรียน ป4)ที่ สยป.ตร.ลูกชายบ่นว่า"ไกหนักจังเลยพ่อ แต่งให้เบากว่านี้ได้ไหมครับผมจะได้ยิงให้แม่นขึ้น"..ผมใช้CZ452 6 เกลียว....ว่าแต่บ้านคุณ Woody อยู่ กทม หรือ ตจว หากไม่ไกลจาก กทม มากนักจะไปรบกวนครับ..
SAGE-รักในหลวง
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 09:56:33 PM »

ถ้ามีคนคิดแบบท่านวู๊ดดี้เยอะๆ สังคมปืนและสังคมโลกของเราก็จะน่าอยู่ เพราะมีแต่คนที่คิดจะแบ่งปัน โดยไร้ซึ่งความโลภอยากได้ เห็นแก่เงิน
สุดยอดครับท่าน +1  ไหว้
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์