เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 01:34:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมคิดถึงละครและบทประพันธ์เหล่านี้จังครับ  (อ่าน 6593 ครั้ง)
tube
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 10:45:45 PM »

1.เหล็กน้ำพี้(ฐาปกรณ์ เป็นพระเอก)
2.ทิมมวยไทย(ฐาปกรณ์)
3.ลูกผู้ชายไม้ตะพด(อันนี้จำไม่ได้ว่าพระเอกชื่ออะไร)
4.เกาะมหัศจรรย์(คณิต เขียวเซน เป็นพระเอก)

ไม่เห็นนำมาสร้างใหม่เลยครับทีดาวพระศุกร์ ดอกโศก บ้านทรายทอง นางทาส เวียนแล้วเวียนอีก

มีใครคิดถึงเรื่องอื่นๆกันไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2008, 11:00:33 PM โดย ตาแม็กซ์แชมป์ว่าว » บันทึกการเข้า
ม่อนซัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 269

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 10:57:37 PM »

เดี๋ยวเจอคนจัดละครจะถามให้ครับ   แชมป์ว่าว   คิก คิก คิก คิก

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 11:06:07 PM »

1.เหล็กน้ำพี้(ฐาปกรณ์ เป็นพระเอก)
3.ลูกผู้ชายไม้ตะพด(อันนี้จำไม่ได้ว่าพระเอกชื่ออะไร)
4.เกาะมหัศจรรย์(คณิต เขียวเซน เป็นพระเอก)

ไม่เห็นนำมาสร้างใหม่เลยครับทีดาวพระศุกร์ ดอกโศก บ้านทรายทอง นางทาส เวียนแล้วเวียนอีก

มีใครคิดถึงเรื่องอื่นๆกันไหมครับ

ลูกผู้ชายไม้ตะพด
ชื่อพระเอกคือ  ทั่ง  รับบทโดย   วัชระ สิทธิกุล
ปัจจุบันเป็นตัวประกอบในละครหลายเรื่องของ ดาราวิดีโอ และ ดีด้า
โดยเฉพาะ ละครจักรๆ วงศ์ๆ เห็นเล่นบ่อยมากอยู่ช่วงหนึ่งครับ

คู่ปรับพระเอกได้ นล สิงหลกะ นักร้องวง อินคา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2008, 11:08:22 PM โดย ซิกสุราษฎร์ » บันทึกการเข้า
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 11:06:55 PM »

สารวัตรเถื่อน  กับ ไผ่แดง ครับ

ชอบ สรพงษ์ เป็นพระเวลาคุยกับ พวกเอียง ๆ ก็เรียกสหาย ๆ
Grin

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 11:11:21 PM »

จำได้ว่าเป็นละครช่องเจ็ด...และสนุกทุกเรื่องครับ

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 11:15:14 PM »

สารวัตรเถื่อน  กับ ไผ่แดง ครับ

ชอบ สรพงษ์ เป็นพระเวลาคุยกับ พวกเอียง ๆ ก็เรียกสหาย ๆ
Grin
สารวัตรเถื่อน คุณฉัตรชัยตี๋ใหญ่ แสดงนำครับ
ไผ่แดงที่เป็นภาพยนต์ที่ สรพงษ์ แสดง ไม่เคยดูครับ จำได้ไผ่แดง ช่อง 7 บิณฑ์ บรรลือฤทธฺ์ แสดงครับ โดย โกวิท แสดงเป็นพระมักจะคุยกับพระพทธรูปในโบสถ์ ละครมีนัยยะเกี่ยวกับลัทธิการเมืองพอสมควร ไช่มั้ยครับสหาย Grin

อีกเรื่องหนึ่งที่ชอบ คือเรื่อง ระนาดเอก โดยคุณศรัณยู ณ พันธมิตรฯ แสดง ครับ  Grin
ถึงมนุษย์ครุฑาเทวาราช จตุบาทกลางป่าพนาสิน
ระนาดเราเคล้าไปให้ได้ยิน ก็สุดสิ้นโทโสที่โกรธา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2008, 12:21:17 AM โดย ซิกสุราษฎร์ » บันทึกการเข้า
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 11:17:11 PM »

สารวัตรเถื่อน  กับ ไผ่แดง ครับ

Grin
ผมไม่เคยดูไผ่แดง ที่ สรพงษ์ แสดงครับ จำได้ที่ บิณฑ์ บรรลือฤทธฺ์ แสดงครับ โดย โกวิท แสดงเป็นพระมักจะคุยกับพระพทธรูปในโบสถ์ ละครมีนัยยะเกี่ยวกับการเมืองพอสมควร ไช่มั้ยครับสหาย

อีกเรื่องหนึ่งที่ชอบ คือเรื่อง ระนาดเอก โดยคุณศรัณยู ณ พันธมิตรฯ แสดง ครับ

เอ.....งั้นสงสัยผมจำผิดแล้วครับ ขอบคุณครับพี่ ไหว้

tube
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 11:18:17 PM »

มิใช่กระทู้เช็คอายุนะจ๊ะหุๆ ไม่ต้องกลัวแก่มาคุยกันนะจ๊ะ
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 11:27:53 PM »

ไม่เคยดูเลยจริงๆ....ช่วงนั้น มิยาบิคงเพิ่งเกิดละมั้งหว่า... ขำก๊าก

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 11:48:09 PM »

" ตะรุเตา "

จำไม่ได้ว่าใครเล่น

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 11:51:51 PM »

" ตะรุเตา "

จำไม่ได้ว่าใครเล่น
น่าจะ นพพล โกมารชุน และ จารุณี นะครับ หากจำผิดต้องขออภัย

อีกเรื่อง สารวัตรใหญ่ บทประพันธ์ของ พลตำรวจเอก วศิฎฐ์ เดชกุญชร ที่ลิขิต เอกมงคล แสดงนำ ไม่ได้ฉายต่อจนจบ 
จำได้ว่าเด็กๆเคยดู แต่ก็จบกลางคัน น่าจะถูกสั่งให้จบเพราะไปเสียดสีวงการตำรวจ  Grin

ยุคปัจจุบัน มีแต่ ละครคลองแสนแสบ หาสาระไม่ได้ มีแต่หล่อ สวย รวย ตบตี แถมพวกลักเพศเต็มไปหมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2008, 12:41:39 AM โดย ซิกสุราษฎร์ » บันทึกการเข้า
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 12:26:19 AM »

ชอบละครเรื่อง "วันนี้ที่รอคอย" ของ เบิร์ด กระโหลก เอ้ย ธงชัย ครับ
ที่เขาร้องเพลงประกอบละครด้วยน่ะครับ

"เกิด มาชาตินี้ ด้วยศักดิ์ศรี อันยิ่งใหญ่
กลับต้องปราชัย ถูกปองร้าย หักหลัง
เปลี่ยนทางชีวิต ให้อับจน หมดหนทาง
ต้องจากบัลลังก์ เร่ร่อนมา
อยู่ ถึงแห่งไหน ยังถูกภัยคอยคุกคาม
จนต้องซมซาน ยังไม่มี จุดหมาย
ชาติกำเนิดชีวิต ต้องคอยปิดบังไว้
คอยวันที่เลวร้าย นั้นพ้นผ่าน
ชีวิต ทั้งชีวิต แทบอับปาง กลางคลื่นลม
เหมือน พายุ ที่คอยโหม อยู่เรื่อยไป
เฝ้า แต่หวัง ใครสักคน คอยให้กำลังใจ
ให้สู้ ฝ่าฟัน เรื่อยมา
จาก ผู้หลบหนี แทบไม่มี ที่ให้อยู่
สู้ มาด้วยมือ และใจ เท่านั้น
สร้าง สิ่งที่หวัง ให้กลับจริง ขึ้นทุกวัน
จนได้พานพบ วันที่ดี
เมื่อ ถึงวันนี้ วันที่คอย มาแสนนาน
วันที่เปิดเผย ชีวิตจริง ที่มี
ขอคนหนึ่งเท่านั้น เคียงข้างกันอยู่อย่างนี้
คือ วันนี้ ที่รอคอย
ชีวิต ทั้งชีวิต แทบอับปางกลางคลื่นลม
เหมือนพายุที่คอยโหม อยู่เรื่อยไป
เฝ้า แต่หวังใครสักคน คอยให้กำลังใจ
ให้สู้ ฝ่าฟัน เรื่อยมา

ชีวิต ทั้งชีวิต แทบอับปางกลางคลื่นลม
เหมือน พายุที่คอยโหม อยู่เรื่อยไป
เฝ้า แต่หวัง ใครสักคน คอยให้กำลังใจ
จนถึง วันนี้ ที่รอคอย..." หลงรัก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 12:31:06 AM »

ละครไทย หลังๆหาสาระไม่ค่อยได้เลย มีแต่เน้นหล่อสวย ตามง้องอน งานการไม่ทำ อยู่บ้านใหญ่ๆ ขับรถแพงๆหึงหวง ตบตีกัน แย่งผู้ชายไปวันๆ  เฮ้อ......... Tongue

หันไปมองละครเกาหลี สาระแน่น แฝงไปด้วยสาระ,ชาตินิยม,ขายวัฒนธรรม  จนคนอยากไปเที่ยวเกาหลีกันเยอะ   เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 01:55:44 AM »

ผมเคยอ่านนิยายของครูคำพูน บุญทวีเรื่องลูกอีสาน , นายฮ้อยทมิฬ และเคยดู cd เรื่องนายฮ้อยทมิฬด้วย....ชอบมากครับถึงแม้ว่าตอนหลังจะมีเรื่องที่เกี่ยวกับภูติผีปีศาจแบบที่ออกแนวเว่อๆบ้างก็ตาม เพราะทำให้นึกถึงบรรยากาศเก่าๆในอดีตที่เคยไปอยู่ที่อิสานอยู่พักนึง...และตอนเด็กๆก็เคยตามพ่อไปที่ อ.อำนาจเจริญ จ.อุบล ฯ และกิ่ง อ.นาเชือก จ.บุรีรัมภ์ (ในสมัยนั้น) ถนนหนทางยังเป็นฝุ่นลูกรัง และโดยเฉพาะกิ่ง อ.นาเชือกที่ยังเป็น พท สีแดงอยู่เลย...

http://video.gigchat.com/view_c1a8f430a18d15bd9679.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2008, 02:05:25 AM โดย Narin CZ » บันทึกการเข้า
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 02:08:37 AM »

ผมเคยอ่านนิยายของครูคำพูน บุญทวีเรื่องนายฮ้อยทมิฬ และเคยดู cd

ต้องไปหาบ้างแล้วครับ ผมได้อ่านเรื่อง "ลูกอีสาน" จินตนาการในวิถีชีวิตไปด้วย กับการเดินทางไปจับปลา่..  สนุกครับ เรื่องนี้ได้รับรางวัลด้วย   Cheesy

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์