เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 11:24:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมคิดถึงละครและบทประพันธ์เหล่านี้จังครับ  (อ่าน 6574 ครั้ง)
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 02:33:26 AM »

เคยได้ยิน แต่ไม่เคยดูครับ ไม่ค่อยบริโภคละครช่องเจ็ด    คิก คิก

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
AI.MAKER
สู้เพื่อลูก!!!!ปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

อัตตนา โจทยัตตานัง

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 04:41:45 AM »

ละครไทย หลังๆหาสาระไม่ค่อยได้เลย มีแต่เน้นหล่อสวย ตามง้องอน งานการไม่ทำ อยู่บ้านใหญ่ๆ ขับรถแพงๆหึงหวง ตบตีกัน แย่งผู้ชายไปวันๆ  เฮ้อ......... Tongue

หันไปมองละครเกาหลี สาระแน่น แฝงไปด้วยสาระ,ชาตินิยม,ขายวัฒนธรรม  จนคนอยากไปเที่ยวเกาหลีกันเยอะ   เยี่ยม

ครับพี่เห็นด้วยอย่างแรง พี่ผมห้ามลูกดูไอ้ละครหลังข่าวจึงต้องติดเคเบิ้ลให้ลูกดูอย่างอื่นแทน  เมื่อยี่สิบปีก่อนเป็นอย่างไรละครปัจจุบันก็ยังคงเป็นเหมือนเดิม ขนาดละครที่นำมาจากหนังสือนวนิยายชั้นดีก็กลับมาสร้างให้เน่าได้โดยเติมฉากพ่อแง่แม่งอน ใส่ไข่เติมสีไปจนเน่า อ้างว่าจะได้สนุกคนจะได้ดู

ช่วงเวลาหลังข่าวเป็นช่วงที่คนไทยดูทีวีมากที่สุด แทนที่จะมอบสาระความรู้ให้ประชาชนกลับยัดเยียดละครเน้นหล่อสวย ตามง้องอน งานการไม่ทำ อยู่บ้านใหญ่ๆ ขับรถแพงๆหึงหวง ตบตีกัน แย่งผู้ชายไปวันๆ  แบบที่พี่ว่ามาประเทืองปัญญาชาวไทยและเยาวชน แลกกับรายได้  เฮ้อออ

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 08:25:45 AM »

..ปู่โสมเฝ้าทรัพย์... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 08:31:22 AM »

...ขวานฟ้า.....หน้าดำ.......แตน... ๆ ๆๆ ๆ  ๆ  ๆ ....แตน.......... ขำก๊าก

คิดถึงจังเลยครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน
ramon-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -68

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 08:40:01 AM »

ผมอยากดู เพชรพระอุมาจังเลยครับ ช่วยลุ้นผู้จัดละครให้หน่อยนะครับ
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 08:40:27 AM »

ซีอุย ยิ้มีเลศนัย

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 08:46:38 AM »

ซีอุย ยิ้มีเลศนัย

อูย......ย....สมัยเด็ก ๆ ดูแล้ว..นี่...ไม่ไปไหนคนเดียวเลยครับ ยิ่งมีข่าวว่า มีรถตู้มาตระเวนไล่จับเด็กด้วยแล้ว...อยู่แต่บ้านครับ.. Grin
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 10:02:04 AM »

ผมอยากดู เพชรพระอุมาจังเลยครับ ช่วยลุ้นผู้จัดละครให้หน่อยนะครับ

เดี๋ยวพวกเอ็นจีโอโจมตีกระจาย ระพินทร์ยิงสัตว์ไปตั้งเยอะ อิอิ

คมแฝกครับ นิยายจากบางกอกเป็นหนังใหญ่และกลายเป็นละครช่องเจ็ดแล้ว เคยอ่านหนังสือพ่อครับ ป่าวแก่นะ อิอิ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
tube
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 11:05:26 AM »

ถ้ายุคหลังๆก็ เรื่องเลือดเข้าตา แสดงโดนจักฤษ อมรัตน์ ช่องห้าโดนกรมตำรวจ(สมัยนั้น)สั่งให้จบ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 12:15:53 PM »

1.เหล็กน้ำพี้(ฐาปกรณ์ เป็นพระเอก)
2.ทิมมวยไทย(ฐาปกรณ์)
3.ลูกผู้ชายไม้ตะพด(อันนี้จำไม่ได้ว่าพระเอกชื่ออะไร)
4.เกาะมหัศจรรย์(คณิต เขียวเซน เป็นพระเอก)

ไม่เห็นนำมาสร้างใหม่เลยครับทีดาวพระศุกร์ ดอกโศก บ้านทรายทอง นางทาส เวียนแล้วเวียนอีก

มีใครคิดถึงเรื่องอื่นๆกันไหมครับ

ลูกผู้ชายไม้ตะพด
ชื่อพระเอกคือ  ทั่ง  รับบทโดย   วัชระ สิทธิกุล
ปัจจุบันเป็นตัวประกอบในละครหลายเรื่องของ ดาราวิดีโอ และ ดีด้า
โดยเฉพาะ ละครจักรๆ วงศ์ๆ เห็นเล่นบ่อยมากอยู่ช่วงหนึ่งครับ

คู่ปรับพระเอกได้ นล สิงหลกะ นักร้องวง อินคา

คุ่ปรับ ไม่ใช่นล สิงหลกะแน่ๆ แต่ไม่ทราบว่าใครครับ
แต่นล สิงหลกะ เคยเล่นละครเย็นเหมือนๆกัน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 12:17:37 PM »

ขุนเดช จ๊ะ
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 12:39:33 PM »

ผมว่าในปัจจุบันมีแต่ละคร รัก ๆ ใคร่ ๆ ถึงแม้จะแปลเจตนา เป็นรักใส ๆ ของวัยรุ่น โดยอาจจะอ้างว่าสนองความต้องการของตลาด

หรืออะไรก็แล้วแต่ ผู้จัด ก็คงยัดเยียดให้ผู้ชม  ทนชม กันไปอยู่นั่นเอง ถึงแม้ว่าจะเปลี่ยนช่อง ก็ยังพบ ยังเจอ อยู่ เพียงแต่คนละเรื่อง

แต่ก็ออกทำนองเดียวกันเกือบซะทั้งหมด  ละครประเภท ที่ท่าน ๆ กล่าวมา

เช่น เหล็กน้ำพี้ , ลูกผู้ชายไม้ตะพด , สารวัตรเถื่อน , สารวัตรใหญ่ , ขุนเดช , ไผ่แดง ฯลฯ

ส่วนมากจะเป็นละครที่เปรียบเทียบ กระทบกระทั่ง การเมือง , คนมีสี ก็มีเหตุให้จบแบบทื่อ ๆ เสมอ

ทั้ง ๆ ที่เป็นความจริง จากละครที่กล่าวมาทั้งหมดเป็นละครที่ผมชื่นชอบ แม้ในตอนนั้นผมเป็นเด็กก็ตาม

โดยเฉพาะ ไผ่แดง ฉบับที่โกวิท เป็นพระ นะครับ (จำไม่ได้ว่า เป็นของท่าน เสนีย์ ปราโมทย์ หรือ ของท่านคึกฤทธิ์ ปราโมทย์ น่ะครับ)

ด้วยความเคารพ

ยังอยากให้นำกลับมาถ่ายทอดใหม่  ถ้า.....แน่ อย่าให้แพ้ป.๔  (เกี่ยวกันไหมเนี่ย)

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
AI.MAKER
สู้เพื่อลูก!!!!ปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

อัตตนา โจทยัตตานัง

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 12:44:10 PM »

คิดถึงละครเรื่อง มือปืน ครับ ที่ อำพล เล่นเป็นพระเอก

JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 12:57:02 PM »

1.เหล็กน้ำพี้(ฐาปกรณ์ เป็นพระเอก)
2.ทิมมวยไทย(ฐาปกรณ์)
3.ลูกผู้ชายไม้ตะพด(อันนี้จำไม่ได้ว่าพระเอกชื่ออะไร)
4.เกาะมหัศจรรย์(คณิต เขียวเซน เป็นพระเอก)

ไม่เห็นนำมาสร้างใหม่เลยครับทีดาวพระศุกร์ ดอกโศก บ้านทรายทอง นางทาส เวียนแล้วเวียนอีก

มีใครคิดถึงเรื่องอื่นๆกันไหมครับ

ผมก็พอจำได้แต่ที่ได้ดูบ่อยสุดก็จะเป็น เกาะมหัศจรรย์ ครับ อีกสามเรื่องผมแทบจะไม่ได้ดูเลยครับส่วนละครต่ามหน้าทีวิเดียวนี้ไม่ค่อยจะได้ดูเลยครับ แบร่

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 01:11:36 PM »

คิดถึงละครเรื่อง มือปืน ครับ ที่ อำพล เล่นเป็นพระเอก

ด้วยคนครับ.....และก็มี ทางช่อง ๕ เรื่อง  "เลือดเข้าตา " ที่จักรฤษดิ์   อมรรัตน์ แสดงครับ....... เยี่ยม
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์