เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 11:35:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนขนาด.38ซูปเปอร์ ใช้ลูก 9มม.ยิงได้ไหมครับ????  (อ่าน 3794 ครั้ง)
bermrote
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 08:17:21 AM »

ไหว้  ขอความกรุณาผู้รู้ช่วยให้ความกระจ่างที่ครับ
                  ปืนขนาด.38ซูปเปอร์ หากใช้ใช้ลูก 9มม.ยิงจะได้หรือไม่ และจะมีผลต่อลำกล้องยังงัยครับ   (แล้วปกติเข้าใช้ลูก9มม. ยิงรึเปล่า)  เพราะมีเพื่อนว่าจะขาย .38 super อะครับ    รบกวนท่านผู้รู้ทุกท่านด้วยครับ  Grin
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 08:41:07 AM »

ยิงได้ครับ  สำหรับนัดแรก
ใช้ให้ถูกฝาถูกตัว เป็นดีครับ
สำหรับ ราคากระสุน
ไม่แตกต่างกันมาก
อาจจะเพียง หาลำบากหน่อย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
bermrote
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 09:25:26 AM »

ไหว้ มีพี่ที่ทำงานท่านแนะนำมาอะครับ  ว่า ปืน .38 ซูปเปอร์เมื่อซื้อปืนมาแล้วสามารถ ใช้ลูก 9มม. ยิ่งก็ได้  ผมเองเลยสงสัยนะครับว่าน่าจะเลือกซื้อ ขนาด 9มม.ไปเลยจะดีกว่ามั้ย   (โดยปกติแล้ว ลูก .38 ซูปเปอร์ หายากพอ ๆ กับ.32 รึเปล่าครับ เห็นพี่บางคนเขาเปรียบเทียบประมาณนั้น) และหากจะตัดสินใจซื้อ .38ซูปเปอร์ น่าจะคุ้มกับการใช้งานในระยะยาวรึเปล่า เศร้า

ไหว้และหากจะเปลี่ยนลำกล้อง จาก .38ซูเปอร์ ไปใช้ ขนาด9มม. ราคาลำกล้องเท่ารัยครับ และมีค่าใช้จ่ายเท่าใด
        ขอบคุณครับ ไหว้
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 09:26:15 AM »

เคยเจอในสนามยิงปืนมีบางท่านหาลูก 38 ซูปเปอร์ไม่ได้  ก็ใช้ลูก 9 มม ใส่ยิงแทนแต่เท่าที่เห็นปืนจะทำงานไม่ได้เต็มทีครับสไลย์ค้างๆติดๆบ่อย    เห็นแล้วผมเองยังหงุดหงิดแทนเลยครับ...
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 09:30:29 AM »

และหากจะเปลี่ยนลำกล้อง จาก .38ซูเปอร์ ไปใช้ ขนาด9มม. ราคาลำกล้องเท่ารัยครับ และมีค่าใช้จ่ายเท่าใด
        ขอบคุณครับ ไหว้

ติดต่อ หจก.ปืนพยนต์ โทร 056-802508
หน้า: [1]
  พิมพ์