เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 03:21:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข้อดีและเสียของcz75compact  (อ่าน 2416 ครั้ง)
non134
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 01:12:34 PM »

อยากทราบข้อดีและเสียของ cz 75 compact และราคาขายต่อว่าอยู่ที่ราคาประมาฌเท่าไรปื่นปี 50 ครับและถ้าหากเปลี่ยนเป็นกล็อด 26 จะดีหรือเปล่าขอขอบคูณทุกความคิดเห็นครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 01:56:45 PM »

ต่างจิตต่างใจ นะครับ
สำหรับ เหล็ก กับ โพลิเมอร์
อีกทั้งระบบ การเหนี่ยวไก  ก็แตกต่าง
สำหรับ คนที่ถนัด ในรูปแบบของ ๑๙๑๑
ก็ต้องเชียร์ ว่าดี  คือ ขึ้นลำ ลดนก
ยิงดับเบิ้ล ในนัดแรก 
หรือ ขึ้นลำ เข้าเซฟ
ซึ่งแตกต่างจาก กล๊อก
ต่อมา คือ เรื่องของ น้ำหนัก
การทนต่อการกัดกร่อน หรือ เป็นสนิม

มันไม่มีจุดจบ  นอกจากว่า เราชี้เอาว่า ซีแซด หรือ กล๊อก
เพราะต่างก็มีดดี มีเสีย ในตัวเอง
อยู่ที่ยอมรับ ได้หรือเปล่า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 04:04:51 PM »

ข้อดีเหล็กล้วน  ทำผิวใหม่ได้    ฟิตเฟรมได้  ไกคมเพราะไม่มีคันลดนกเซียร์เกาะเต็ม ๆ  แล้วลำกล้องอยู่ต่ำจัดศูนย์ได้เร็ว  ไม่งัดข้อมือ  ลองยิงซิก 228 ดูจะเห็นความแตกต่าง  จัดเป็นปืนต่อสู้ป้องกันตัวที่มีความแม่นยำ
        ข้อเสีย หนักมากกว่า  รุ่นที่เป็นคันลดนก  พื้นที่จับขึ้นสไลด์มีน้อย  ลดนกด้วยมือ(ทั้งสองอย่างไม่ยากถ้าฝึกให้ชำนาญ) 
        ราคาขายต่อ  ผมไม่มีข้อมูล
        พอจะทราบแบบงู ๆ ปลา ๆ เท่านี้ครับ  ผิดถูกรอท่านอื่นให้คำตอบ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 04:30:08 PM »

ยืนยันตามท่านคมขวานครับผมยิงตัวนี้อยู่ บอกได้ว่า คุณมีของดีอยู่ในครอบครองแล้ว
ทน..ถึก..แม่น
แค่ขึ้นสไลด์ยากเล็กน้อย ผมใช้วิธี รุน ครับลองด้วยมือลื่นน้ำมัน มือซ้ายจับด้ามมือขวาจับตรงแถวๆหลังศูนย์หน้าแล้ว รุน ครับ
ขึ้นง่ายดาย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 04:41:25 PM »

เทียบกับกล็อก 26 ไม่ค่อยถนัดครับ...

ปืนคนละไซท์กัน...

ให้ถูกคู่ต้องประกบกับกล็อก 19 ครับ...Cheesy
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 04:44:39 PM »

ยืนยันตามท่านคมขวานครับผมยิงตัวนี้อยู่ บอกได้ว่า คุณมีของดีอยู่ในครอบครองแล้ว
แค่ขึ้นสไลด์ยากเล็กน้อย ผมใช้วิธี รุน ครับลองด้วยมือลื่นน้ำมัน มือซ้ายจับด้ามมือขวาจับตรงแถวๆหลังศูนย์หน้าแล้ว รุน ครับ
ขึ้นง่ายดาย

ดันครับ ไม่ใช่รุน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Bravo Team
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 04:51:35 PM »

ขึ้นง่ายดาย

คำว่า "รุน" เป็นภาษาใต้ ความหมายเดียวกับ"ดัน"
ผิดถูกประการใด ก็ขออภัยครับ

เทิดราชัน ทันสมัย พัฒนา

ไม่ใช้ปืนปลอม ใช้แต่ปืนจริง กระสุนจริง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 04:56:14 PM »

ช่า
ขึ้นง่ายดาย

คำว่า "รุน" เป็นภาษาใต้ ความหมายเดียวกับ"ดัน"

ช่ายยยย....เลยผมมันลูกหลานคนใต้หัวใจไอ้เท่ง...เผลอทีไรทำสะตอ หกทุกทีเลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ruchi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 05:06:18 PM »

;D75น่ะดีแล้วจ้าอย่าเปลี่ยนใจเลยครับ

ในใจอยากได้สิบ
mazeaom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

ขับปลอดภัยมั่นใจ triton

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 05:21:07 PM »

ได้ยินมาว่า สปิงคืนไกครับ (ซ้อมยิงแห้งบ่อยๆแล้วหักเครดิตคุณกอร์ฟครับ)ลองไปหาอ่านในเวป gun.in.th ครับ เพื่อนบ้านเรานี่เอง
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 08:14:52 AM »

จุดเสียของปืน CZ 75 D ก็คือสปริงคืนไกหักง่ายถ้ายิงแห้งมากๆอันนี้ต้องมากจริงๆครับ   ถือว่าเป็นจุดอ่อนของปืน CZ 75 เพียงข้อเดียวที่พบเจอครับ    ดีไม่ดีไม่ทราบแต่ผมใช้มา 5-6 ปีแล้ว ยังไม่คิดจะเปลี่ยนตัวใหม่หรือยี่ห้อใหม่เลยครับ Grin Grin Grin
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 08:34:13 AM »

เป็นผมไม่เปลี่ยนเป็นG26หรอกครับเพราะปืนคนละsizeกัน 75compactปืนดียิงดีเก็บเงินซื้อG26เพิ่มดีกว่าครับ  Wink

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 09:06:22 AM »

นายสมชายใช้ G19 ยังตะหงิดๆ อยากเปลี่ยนเป็น CZ75Compact เลยครับ... คือสองกระบอกนี่เถียงกันไม่จบ แต่อยากลองใช้อีกฝั่งนึง...

G26 ใช้งานจริงไม่เล็กกว่า CZ75Compact เท่าไหร่นะครับ... คือสันลำเลื่อนหนาเหน็บเอวพกซ่อนยากกว่า CZ ครับ...
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 11:23:52 AM »

นายสมชายใช้ G19 ยังตะหงิดๆ อยากเปลี่ยนเป็น CZ75Compact เลยครับ... คือสองกระบอกนี่เถียงกันไม่จบ แต่อยากลองใช้อีกฝั่งนึง...

G26 ใช้งานจริงไม่เล็กกว่า CZ75Compact เท่าไหร่นะครับ... คือสันลำเลื่อนหนาเหน็บเอวพกซ่อนยากกว่า CZ ครับ...

แลกกันใช้ไหมครับ .......... คิก คิก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 12:09:20 PM »

ช่า
ขึ้นง่ายดาย

ช่ายยยย....เลยผมมันลูกหลานคนใต้หัวใจไอ้เท่ง...เผลอทีไรทำสะตอ หกทุกทีเลย

ผมคนกุงเต๊ป....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: [1] 2
  พิมพ์