เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 02:25:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่มต้นยังไงครับ  (อ่าน 2517 ครั้ง)
chaiyasita
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 03:24:34 PM »

อยากยิงปืนเป็น ต้องเริ่มยังไงครับ ไม่มีปืนเป็นของตัวเอง อยากไว้ป้องกันทรัพย์สิน และป้องกันตัวเวลาเดินทาง

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 03:26:37 PM »

ศึกษาเรื่องปืน พร้อมกันนั้นก็ไปอบรมวิธียิงปืนที่สนาม จนตัดสินใจซื้อปืนที่เราชอบและถนัด เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
chaiyasita
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 03:37:14 PM »

สนามยิงปืนที่ไหนบ้างครับ ค่าใช้จ่ายแพงหรือเปล่าครับ แล้วอบรมหลักสูตรเริ่มต้น ต้องเป็นหลักสูตรอะไรหรือครับ
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 03:49:33 PM »

ลองดูที่นี่ครับอีก 2 อาทิตย์เปิดอบรมรุ่นต่อไปครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=57822.0
chaiyasita
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 04:24:30 PM »

ลองดูที่นี่ครับอีก 2 อาทิตย์เปิดอบรมรุ่นต่อไปครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=57822.0

ขอบคุณครับ จองที่นั่งไว้กับครูเขาแล้วครับ
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 04:25:06 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 05:17:39 PM »

ขอบคุณครับ จองที่นั่งไว้กับครูเขาแล้วครับ

เป็นวิธีการเริ่มต้น ที่ถูกต้องและรวดเร็วครับ เยี่ยม

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 05:31:32 PM »

มาถูกเว็บแล้วครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 06:58:23 PM »

ยินดีต้อนรับนะครับ Cheesy

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
nuch101217
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 07:25:03 PM »

เอาใจช่วยค่ะ  ....สู้ๆ     Smiley
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 07:45:30 PM »

อยากยิงปืนเป็น ต้องเริ่มยังไงครับ ไม่มีปืนเป็นของตัวเอง อยากไว้ป้องกันทรัพย์สิน และป้องกันตัวเวลาเดินทาง
ยินดีต้อนรับครับ.. ผมก็ใหม่ ๆ ราว 3 เดือน นับจากมีปืนกระบอกแรก
ผมใช้วิธีนี้ครับ..
1. ซื้อนิตยสารอาวุธปืนมาอ่าน เล่มใหม่ ๆยังมีวางแผง ถ้าจะให้ดีหาเล่มเก่า ๆ มาอ่านก่อน..
ถ้าอ่านเล่มใหม่เลย ความอยากได้ปืนจะพุ่งสูงเร็วมาก
2. ถามคุณพ่อว่ามีปืนที่จะโอนให้เป็นมรดกหรือเปล่า.. ถ้ามีขอโอนก่อน.. ถ้าไม่มีให้เริ่มเก็บตังค์
3. ไปสนามยิงปืนใกล้บ้าน..สมัครเป็นสมาชิก เรียนกับครูฝึก..ขอยืมปืนครูฝึกยิงไปก่อน ซื้อกระสุน
    ยิงทีละโม่ละแม้ก ให้รู้ซิงเกิ้ลดับเบิ้ล น้ำหนักและจังหวะไก อย่ายิงมากตามใจ จะเปลือง.. อย่าลืม
    ช่วยจ่ายค่าน้ำมันและค่าแรงถอดล้างปืนให้ครูด้วยนะครับ..
4. เข้าอ่านเว้บ gunsandgames บ่อย ๆ อย่างเพิ่งอ่านกระทู้ล่าสุด เพราะจะงงกับศัพท์แสงใหม่ ๆ
    ให้อ่านกระทู้เก่า ๆ โดยเฉพาะกระทู้ที่มีคำว่า "มือใหม่.." "หัดยิง.." "อยากมีปืน.." อะไรทำนองนี้
5. อ่านกระทู้ไป.. เตรียมเอกสารไป..ไว้สำหรับขอ ป.3 หาความรู้การขอ ป.3 ป. 4 ถามพี่ป้าน้าอาว่า
    ใครพอรู้จักนายอำเภอ ปลัดอาวุโสที่ดูเรื่องใบอนุญาต พอฝากฝังได้บ้าง ถ้าพร้อมยื่นขอป.3 เลย
6.  ถ้าไม่มีปืนมรดก.. และพอเห็นทางสอบผ่านป.3 ตัดสินใจเลือกกระบอกแรกให้ดี
7. โทรถามร้านปืนหลาย ๆแห่ง ..หาข้อมูลกระบอกที่ชอบ.. ถ้าร้านมีของ..เงินพร้อม หอบเงินลงไป
    ที่ร้านได้เลย แต่ให้ระวังคำเตือนจากพี่ ๆในเว้บไว้บ้าง มีร้านที่ควรระวัง ไม่งั้นจะจ่ายเกินจำเป็น
8. ได้กระบอกแรกแล้ว.. เก็บเงินรอกระบอกที่สอง..สาม..และต่อๆไปได้เลย มันมาแน่..ดีไม่ดีมาเป็นฝูง (ฮา)

ยินดีต้อนรับครับ..
kesi2007
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 07:56:11 PM »

ยินดีต้อนรับครับ เอาใจช่วยให้ได้ดังใจหวังครับ
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 08:01:12 PM »

การอบรมเพื่อที่จะใช้ปืนได้อย่างถูกต้องปลอดภัย เป็นจุดเริ่มต้นที่ดีที่สุดแล้วค่ะ เยี่ยม

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
chaiyasita
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 08:40:28 PM »

ยินดีต้อนรับครับ.. ผมก็ใหม่ ๆ ราว 3 เดือน นับจากมีปืนกระบอกแรก
ผมใช้วิธีนี้ครับ..
1. ซื้อนิตยสารอาวุธปืนมาอ่าน เล่มใหม่ ๆยังมีวางแผง ถ้าจะให้ดีหาเล่มเก่า ๆ มาอ่านก่อน..
ถ้าอ่านเล่มใหม่เลย ความอยากได้ปืนจะพุ่งสูงเร็วมาก
2. ถามคุณพ่อว่ามีปืนที่จะโอนให้เป็นมรดกหรือเปล่า.. ถ้ามีขอโอนก่อน.. ถ้าไม่มีให้เริ่มเก็บตังค์
3. ไปสนามยิงปืนใกล้บ้าน..สมัครเป็นสมาชิก เรียนกับครูฝึก..ขอยืมปืนครูฝึกยิงไปก่อน ซื้อกระสุน
    ยิงทีละโม่ละแม้ก ให้รู้ซิงเกิ้ลดับเบิ้ล น้ำหนักและจังหวะไก อย่ายิงมากตามใจ จะเปลือง.. อย่าลืม
    ช่วยจ่ายค่าน้ำมันและค่าแรงถอดล้างปืนให้ครูด้วยนะครับ..
4. เข้าอ่านเว้บ gunsandgames บ่อย ๆ อย่างเพิ่งอ่านกระทู้ล่าสุด เพราะจะงงกับศัพท์แสงใหม่ ๆ
    ให้อ่านกระทู้เก่า ๆ โดยเฉพาะกระทู้ที่มีคำว่า "มือใหม่.." "หัดยิง.." "อยากมีปืน.." อะไรทำนองนี้
5. อ่านกระทู้ไป.. เตรียมเอกสารไป..ไว้สำหรับขอ ป.3 หาความรู้การขอ ป.3 ป. 4 ถามพี่ป้าน้าอาว่า
    ใครพอรู้จักนายอำเภอ ปลัดอาวุโสที่ดูเรื่องใบอนุญาต พอฝากฝังได้บ้าง ถ้าพร้อมยื่นขอป.3 เลย
6.  ถ้าไม่มีปืนมรดก.. และพอเห็นทางสอบผ่านป.3 ตัดสินใจเลือกกระบอกแรกให้ดี
7. โทรถามร้านปืนหลาย ๆแห่ง ..หาข้อมูลกระบอกที่ชอบ.. ถ้าร้านมีของ..เงินพร้อม หอบเงินลงไป
    ที่ร้านได้เลย แต่ให้ระวังคำเตือนจากพี่ ๆในเว้บไว้บ้าง มีร้านที่ควรระวัง ไม่งั้นจะจ่ายเกินจำเป็น
8. ได้กระบอกแรกแล้ว.. เก็บเงินรอกระบอกที่สอง..สาม..และต่อๆไปได้เลย มันมาแน่..ดีไม่ดีมาเป็นฝูง (ฮา)

ยินดีต้อนรับครับ..

พี่ๆ ครับ ผมยังอนุบาลอยู่เลย จะให้ไป ป๓ ป๔ แล้วหรือครับ  (อิอิ ล้อเล่นนะครับ)

เรื่องมรดกปืนไม่มีเลยครับ คงต้องเก็บตังก์ซื้อ จะได้มีเป็นมรดกให้รุ่นลูกต่อไป

ตอนนี้ยังไม่รู้ตัวเองชอบปืนอะไรเลยครับ เพราะยังยิงไม่เป็นเลย ยังไม่รู้จักปืนเลยครับ แต่ได้เคยอ่านหนงสือปืนเล่มนึง คิดว่า ปืนก็สำคัญเหมือนกัน เลยอยากมีไว้กะเขาบ้าง แต่ก็กลัวใช้ไม่เป็น จะเดือดร้อนคนอื่นได้ จึงเข้ามาปรึกษาพี่ๆ ทุกท่านนะครับ

ขอบคุณสำหรับการต้อนรับครับ
✿RungRoj_f (รักในหลวง)✿
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 09:23:05 PM »

เข้าเวป วันละ 3 เวลา หลังอาหาร ครับ ....อิอิ..
หน้า: [1] 2
  พิมพ์