เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 12:24:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่มต้นยังไงครับ  (อ่าน 2498 ครั้ง)
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 01:36:41 AM »

หลังจากเรียนแล้วต้องซ้อมบ่อยๆนะครับ จะได้ชำนาญอย่างผมไปยิงเดือนละครั้งครับ
ครั้งละกล่อง พยายามหาทางไปเดือนละ 2 ครั้งอยู่ครับ ส่วนปืนกระบอกแรกแนะนำเป็นปืนที่มีขนาดกระสุนที่เป็นที่นิยมนะครับ จะได้หาลูกง่ายๆ ไม่งั้นท่านอาจจะเดินตัวปลิวเพราะกระเป๋าเบาได้ครับ

ยินดีต้อนรับนะครับ

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 07:19:41 AM »

ยินดีครับสำหรับการเริ่มต้น

บางโพ 5
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 08:51:57 AM »

เรียนคุณ Hommali ...

คุณพ่อยังอยู่ อย่าใช้คำว่า "มรดก" เลยครับไม่ดีหรอก... แก้ไขเถิด...

http://rirs3.royin.go.th/dictionary.asp
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 10:12:58 PM »

คุณพ่อยังอยู่ อย่าใช้คำว่า "มรดก" เลยครับไม่ดีหรอก... แก้ไขเถิด...

http://rirs3.royin.go.th/dictionary.asp

ขอบคุณครับ คุณนายสมชาย(ฮา) 
สมาชิก อวป.เว้ปก็น่ารักอย่างนี้แหละครับ.. ผิดถูกบอกกันได้
อ่านแล้วได้ทั้งสาระและความรู้ ขอบคุณครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 07:34:30 AM »

อยากยิงปืนเป็น ต้องเริ่มยังไงครับ ไม่มีปืนเป็นของตัวเอง อยากไว้ป้องกันทรัพย์สิน และป้องกันตัวเวลาเดินทาง
ยินดีต้อนรับครับ.. ผมก็ใหม่ ๆ ราว 3 เดือน นับจากมีปืนกระบอกแรก

แสดงว่าพึ่งซื้อปืน ....................ไม่นานมานี่เอง

เคยเจอนโยบาย ยึดปืน กับ สั้น 1 ยาว 1 ช่วง 6 เดือนหลังของปี 46ไหมครับ ..............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 11:01:55 PM »

อยากยิงปืนเป็น ต้องเริ่มยังไงครับ ไม่มีปืนเป็นของตัวเอง อยากไว้ป้องกันทรัพย์สิน และป้องกันตัวเวลาเดินทาง
ยินดีต้อนรับครับ.. ผมก็ใหม่ ๆ ราว 3 เดือน นับจากมีปืนกระบอกแรก

แสดงว่าพึ่งซื้อปืน ....................ไม่นานมานี่เอง

เคยเจอนโยบาย ยึดปืน กับ สั้น 1 ยาว 1 ช่วง 6 เดือนหลังของปี 46ไหมครับ ..............
ขออภัยที่ตอบช้าครับ.. เคยได้ยินจากผู้บังคับบัญชาตอนไปขอรับรองความประพฤติ
(เป็นขรก.ครับ) แต่พอไปพบปลัดอาวุโส ก็ไม่เห็นท่านพูด.. เรื่องสั้นหนึ่งยาวหนึ่ง
พอได้กระบอกแรกเป็นมรดก.. นายอำเภอท่านเห็นเป็นปืนเก่า ก็เลยเอาแผ่นพับปืนสวัสดิการให้ดู
กระบอกสอง.. สาม ก็เลยเป็นปืนสวัสดิการครับ แต่พอกระบอกสี่ ขอท่านไปซื้อร้านปืนในกทม.
ก็ไม่เห็นท่านว่าอะไร ท่านบอกแต่ว่า..ต้องโคลท์นะ..อย่างอื่นยิงไม่แตก.. แล้วท่านก็เล่าเรื่องที่ท่านได้ยิน
มาจากคนอื่นที่ยิง .45 ตอนคับขันและปืนไม่ลั่น อะไรทำนองนี้ ตอนไปรับป.3 ท่านก็
ยังย้ำอีกว่าต้องโคลท์.. มิน่าพอถึงร้านปืน.. โคลท์มีแต่13Kขึ้นไป.. ในตำนานจริง ๆ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 11:11:43 PM »

ขออภัยที่ตอบช้าครับ.. เคยได้ยินจากผู้บังคับบัญชาตอนไปขอรับรองความประพฤติ
(เป็นขรก.ครับ) แต่พอไปพบปลัดอาวุโส ก็ไม่เห็นท่านพูด.. เรื่องสั้นหนึ่งยาวหนึ่ง
พอได้กระบอกแรกเป็นมรดก.. นายอำเภอท่านเห็นเป็นปืนเก่า ก็เลยเอาแผ่นพับปืนสวัสดิการให้ดู
กระบอกสอง.. สาม ก็เลยเป็นปืนสวัสดิการครับ แต่พอกระบอกสี่ ขอท่านไปซื้อร้านปืนในกทม.
ก็ไม่เห็นท่านว่าอะไร ท่านบอกแต่ว่า..ต้องโคลท์นะ..อย่างอื่นยิงไม่แตก.. แล้วท่านก็เล่าเรื่องที่ท่านได้ยิน
มาจากคนอื่นที่ยิง .45 ตอนคับขันและปืนไม่ลั่น อะไรทำนองนี้ ตอนไปรับป.3 ท่านก็
ยังย้ำอีกว่าต้องโคลท์.. มิน่าพอถึงร้านปืน.. โคลท์มีแต่13Kขึ้นไป.. ในตำนานจริง ๆ

แสดงว่าคุณไม่เคยโดนผลกระทบสั้น 1 ยาว 1 .......................

ถ้าโดนแล้วจะทราบความรู้สึกครับว่า คนออกนโยบาย ออกมาเพื่ออะไร ............ เรื่องส่วนตัว หรือเรื่องส่วนรวม...................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 11:14:04 PM »

สนามยิงปืนที่ไหนบ้างครับ ค่าใช้จ่ายแพงหรือเปล่าครับ แล้วอบรมหลักสูตรเริ่มต้น ต้องเป็นหลักสูตรอะไรหรือครับ
ขอโทษด้วยครับไม่เห็นกระทู้นี้ไม่ค่อยได้เขามาเล่นบ่อยๆ......เมื่อวันที่28-29มิ.ย.51ได้มีการอบรมยิงปืนในระบบต่อสู้ เรื่องปืนไม่มีปัญหาครับมีให้เช้าหรือยืมตอนนี้รุ่นที่4แล้วครับรุ่นที่5เมื่อไหร่จะบอกครับบรรยากาศอบอุ่นครับเป็นกันเองไม่เข้าใจส่วนไหนมีติวเข้มพิเศษ ค่าใช้จ่ายถูกมากครับ2500บาทกระสุน2กล่อง1400 สนามยิงปืนวังกรานนท์ โทร025395944

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 11:14:51 PM »

ช่วงสั้นหนึ่งยาวหนึ่งเนี่ย...มันช่างทรมานนักค่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์