เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 03:30:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะเกิดอะไรขึ้น? ถ้านายทะเบียนเป็นนักนิยมปืน  (อ่าน 1402 ครั้ง)
Firing Pin
Full Member

คะแนน 27

« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 05:14:55 PM »

เคยนึงสงสัยเล่นๆครับว่า ถ้านายทะเบียนเป็นนักนิยมปืนแบบบรรดาท่านๆทั้งหลาย จะต้องไปขออนุญาตกับไคร ?
หรือว่าอยากได้ขนาดไหนก็เซ็นต์ป3ออกใบอนุญาตเองได้เลย เพื่อนสมาชิกท่านใดทราบช่วยบอกหน่อยนะครับ
(ถ้าจริงอย่างนั้นผมคงอิจฉาท่านมากครับ เกิดผมเป็นท่านเงินเดือนคงไม่เหลือ ปืนคงทับตายก่อนครับ โดนชก)
mazeaom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

ขับปลอดภัยมั่นใจ triton

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 05:16:10 PM »

ผมว่าเซ็นเอง ครับ(ตอบแบบไม่รู้รอผู้รู้มาเฉลยครับ)
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 05:21:21 PM »

...เอาเป็นว่า.ขอเจอนายทะเบียนที่.เข้าใจนักนิยมปืนก็พอครับ.. Grin.เคยเจอนายทะเบียนท่านหนึ่ง... Wink

...โห..พูดดีมาก..บอกซื้อเลยมีโอกาสรีบซื้อ.ถ้าผมอยู่ขอมาเลยนะ.ท่านอื่นไม่ให้หรอก..ขนาด.45.... หลงรัก

................................................ทุกวันนี้.ยังคิดถึงท่านเลย....................................

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 05:24:51 PM »

จนแต้มครับไม่รู้จริงๆใครจะอนุมัติให้ท่าน แล้วท่านอยู่อำเภอคราวล่ะ 4 ปีต้องย้ายทะเบียนบ้านบ้างหรือเปล่า

ถ้าไม่ย้ายคงต้องเป็นนายอำเภอท้องที่ตามทะเบียนบ้านของท่านน่ะครับ Grin Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2008, 05:36:59 PM โดย rockguns » บันทึกการเข้า
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 05:29:54 PM »

นายทะเบียนคนล่าสุดที่อำเภอผม ก็เป็นนักนิยมปืน.........เล่าว่าเคยเปิดสนามยิงปืนมาก่อน.........
  .... บอกผมว่า ชอบขนาด .357 มากโดยเฉพาะ 686 มีอยู่หลายกระบอก ออกตรวจท้องที่ มีขนาดนี้ติดตัว อุ่นใจดี....... ส่วน .45 บอกว่าต้อง ซิกซาวเออร์  โคลท์ไม่ค่อยสันทัด.........
  ...... ที่สำคัญชอบการดื่มเป็นชีวิตจิตใจ นั่งโจ้โกันสองคนเกือบหมดกลม ผมไม่ไหวต้องขอบาย.................  อ๋อย บู่ ไหว้

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
'por
Failure is not an Option
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 05:34:38 PM »

จนแต้มครับไม่รู้จริงๆใครจะอนุมัติให้ท่าน แล้วท่านอยู่อำเภอคราวล่ะ 4 ปีต้องย้ายทะเบียนบ้านบ้างหรือเปล่

ถ้าไม่ย้ายคงต้องเป็นนายอำเภอท้องที่ตามทะเบียนบ้านของท่านน่ะครับ Grin Grin Grin Grin

รู้สึกว่าต้องย้ายทะเบียนบ้านนะครับ ไปอยู่บ้านหลวงก็ได้

ในใบป๔ ของท่านเคยเห็นท่านเซ็นเองครับ ชื่อเจ้าของปืนเป็นท่านเอง นายทะเบียนก็เป็นท่านเองที่เซ็น

เวลาย้ายก็เซ็นตัดโอนไปที่อื่นเองครับ

ท่านเกษียณไปแล้ว แต่ทุกกระบอกที่ประชาชนขอ ท่านเรียกร้องแค่ หกบาท เข้าหลวงครับ

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 05:39:20 PM »

นายทะเบียนอาวุธปืนจะใช้อำนาจหน้าที่อนุญาต ออก ป.๓ ป.๔ ให้กับตนเองไม่ได้ครับ 
มีระเบียบปฎิบัติหน้าที่ราชการ ห้ามเอาไว้..

เรื่องนี้ เหมือนผู้การฯสุพินท์ จะเคยให้ความเห็นไว้
ต้องรอให้ผู้การฯสุพินท์ หรือท่านที่ทราบ มาอธิบายอีกทีครับ   .  Cheesy

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 05:41:52 PM »

จำได้ว่า นายอำเภอ ต้องขอ ป๓.จากผู้ว่า....

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 06:00:43 PM »

งันผมรอฟังคำตอบดีกว่าครับผมไม่แน่ใจครับ เศร้า

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 08:34:39 PM »

จำได้ว่า นายอำเภอ ต้องขอ ป๓.จากผู้ว่า....

ผู้ว่าขอจากนายอำเภอครับ   ท่านสุพินท์ เคยว่าไว้   

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
jack101
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 08:43:22 PM »

ถ้าจำไม่ผิดนะครับ
นายอำเภอ ต้องขอ ป๓.จากผู้ว่าฯ
ผู้ว่าฯ ต้องขอ ป๓ จากอธิบดี ครับ
ikonos
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 09:11:19 PM »

นายอำเภอ ขอจาก ผู้ว่า

ผู้ว่า, นายกรัฐมนตรี, รัฐมนตรี  ขอจาก นายอำเภอครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์