เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 03:16:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆข้อความเห็นครับระหว่างนิวเเจ๊สกับทีด้า5ประตูครับ(เลือกได้เเล้วครับ)  (อ่าน 4863 ครั้ง)
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 04:03:40 PM »

แล้วยี่ห้อ ทาทา  ไม่มีใครสนหรือครับ
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 04:09:46 PM »

เลือก  JAZZ ครับ Grin
ใช้อยู่ครับ อยากเอาไปเปลี่ยนเป็น new vios...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 04:10:55 PM »

ให้คนใช้เลือกครับ...

ผู้ชายเลือกให้อย่างไรก็ไม่ถูกใจคนซื้อ...

คอยจ่ายเงินดีกว่าครับ...คิก คิก
i-TEQ
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 04:37:01 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 04:40:48 PM »

แล้วยี่ห้อ ทาทา  ไม่มีใครสนหรือครับ

ถ้าเขาขยายเครือข่ายไปส่วนภูมิภาค .... สนใจร่วมงานเหมือนกันครับ ...... ดูท่าทีแล้วน่าสนใจไม่น้อย

aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 08:05:30 PM »

ต้องมองที่จุดประสงค์การใช้ครับ  ถ้าหากรถแม่บ้านใช้และใช้น้องไม่เน้นเดินทางไกล  เลือกแจสครับ ดีตรงที่กินน้ำมันประหยัดกว่า  ขายต่อง่ายกว่าและได้ราคาดีกว่า 

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 08:13:39 PM »

ต้องมองที่จุดประสงค์การใช้ครับ  ถ้าหากรถแม่บ้านใช้และใช้น้องไม่เน้นเดินทางไกล  เลือกแจสครับ ดีตรงที่กินน้ำมันประหยัดกว่า  ขายต่อง่ายกว่าและได้ราคาดีกว่า 
ใช่ครับ แต่แจ๊สโคลงเคลงกว่า เข้าโค้งแย่กว่าทิด้า ที่สำคัญ คนนั่งหลังนั่งแล้วเมารถ  ลูกๆผมเป็นประจำ หากเป็นคันอื่นไม่เป็นไรครับ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 08:22:18 PM »

ใช่ครับ แต่แจ๊สโคลงเคลงกว่า เข้าโค้งแย่กว่าทิด้า ที่สำคัญ คนนั่งหลังนั่งแล้วเมารถ  ลูกๆผมเป็นประจำ หากเป็นคันอื่นไม่เป็นไรครับ

เอ้า เกี่ยวไรกับผู้โดยสาร นึกว่าคนขับ "เมา" คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 08:23:10 PM »

ถ้าเขาขยายเครือข่ายไปส่วนภูมิภาค .... สนใจร่วมงานเหมือนกันครับ ...... ดูท่าทีแล้วน่าสนใจไม่น้อย

หาก มาซื้อ แจ๊ด ที่สาขาพังงา มีของแถมเพียบ...................หรือเปล่า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 08:55:57 PM »

ให้ภรรยาลองนั่งดูแล้วอาจบอกได้เลยครับ คุณผู้หญิงส่วนมากมักชอบฮอนด้ามากกว่ารถญี่ปุ่นยี่ห้ออื่นพราะคอนโซลหน้าเตี้ย และกระจกใหญ่ ทัศนวิศัยดีครับ

ผมไม่เป็นคนรักรถ ไม่ขับเร็ว ชอบรถใช้ง่าย ซ่อมสะดวก ไม่ต้องรออะไหล่นาน ขายต่อคล่อง

ระหว่างสองยี่ห้อนี้ต่อให้นิสสันนั่งสบายกว่าหรือวิ่งดีกว่านิดหน่อย ก็เลือกฮอนด้าครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 09:08:43 PM »

ชอบ TIDA Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 10:26:22 PM »

ทีด้าใหญ่กว่าแจ๊ซครับ.....ถ้าราคาเท่ากันผมเลือกทีด้าครับ

แต่ถ้าแม่บ้านผมเลือก.......แม่บ้านผมเลือกแจ๊ซครับ อิ อิ

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 10:41:39 PM »

เชียร์ JAZZ ครับ ประหยัดน้ำมันคล่องตัวสวยงามน่ารักซื้อง่ายขายคล่อง ที่เก็บสัมภาระด้านหลังกว้างใช้ได้ ที่นั่งหลังไม่อึดอัด
เท่าที่ใช้รุ่นเก่าVtecมาเสียอย่างเดียวคือประกอบไม่เรียบร้อยเท่าไร ประตูหลังด้านขวาดูไม่สนิทเท่าที่ควร กรอบพลาสติกหุ้มก้านพวงมาลัยเผยอได้
TIDA ไม่ปลื้มครับ  ขำก๊าก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 10:58:47 PM »

ทีด้ากับแจ๊สเป็นรถคนละระดับครับ ....

ผมเคยหาข้อมูลทีด้าอยู่พักหนึ่งครับ ความประหยัดไม่น่าจะทำได้ดีเท่าแจ๊ส แต่สมรรถนะด้านอื่นน่าจะเหนือกว่า ... กลัวก็แต่เซลนี่ล่ะ  ตกใจหน้าซีด

ส่วนแจ๊สใหม่ หน้าตาสวยถูกใจผมครับ แต่เข้าไปนั่งในห้องโดยสารแล้วทำผมเหี่ยวไปเลย ..... ผมไม่ชอบการออกแบบภายในห้องโดยสารครับ ... ดูแล้วอยากจับคนออกแบบไปเรียน Music App. ให้ฟังโมสาร์ทให้หูตึงไปเลย .... เผื่อจะรู้บ้างว่าความงามนั้นเป็นอย่างไร ....

คู่นี้ถ้าต้องซื้อ ผมจะรอ All New City ครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ในฐานะที่มี Honda ใช้อยู่คันหนึ่ง ผมชอบเครื่อง i-VTEC ครับ ประหยัดได้ใจดี ... ศูนย์บริการที่ใช้อยู่ก็ค่อนข้างน่าพอใจ ... และที่จะรอซีดาน ก็เพราะเวลาติดแกส มันมีพื้นที่ให้ติดถังได้ง่าย ๆ ครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ให้คนใช้เลือกครับ...

ผู้ชายเลือกให้อย่างไรก็ไม่ถูกใจคนซื้อ...

คอยจ่ายเงินดีกว่าครับ...คิก คิก

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

m620- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 67

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 08:44:45 AM »

เลือก  JAZZ ครับ Grin
ใช้อยู่ครับ อยากเอาไปเปลี่ยนเป็น new vios...
เพราะอะไรหรือครับ มีข้อเสียยังไงบ้างครับ
ขอบคุณครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์