เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 09:37:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เร่งสปีดให้ Firefox 3 เร็วเหนือนรก มาดูวิธีการได้เลย  (อ่าน 3802 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 04:53:09 PM »

Smiley ลองมาดูวิธีการดังนี้ครับ

ทิปนี้มาจากทาง Cnet.com ครับ ลองมาดูวิธีการเค้าดูครับ
โดยปกติแล้ว Firefox จะรอเวลา 250 มิลลิเซกกัน เพื่อที่จะแสดงหน้าเว็บเพจ แต่เราสามารถปรับแต่งได้

ไปทื่ช่องกรอก URL บนเบร๊าเซอร์ Firefox ก่อนเลยแล้วกรอกคำว่า  about:config ลงไป

มันจะโชว์หน้าต่างคำเตือนมาให้ครับไม่ต้องตกใจให้คลิกที่ปุ่ม I ll be careful , I promise

เมื่อเข้ามาแล้วจะเจอหน้าตาแบบภาพด้านบน

เอาเม๊าส์ไปวางที่ไหนบนหน้าจอก็ได้แล้วคลิกเม๊าส์ปุ่มขวา เลือกที่ New >> String

พิมพ์คำว่า   nglayout.initialpaint.delay ลงไป แล้วคลิกที่ ok

กรอกค่าเป็น 0  แล้ว OK

** หลังจากนั้นก็ทำวิธีการเดิม แล้วกรอกคำว่า content.notify.interval ลงไป และค่าก็คือ 0 เหมือนกัน แล้วก็ ok เป็นอันเสร็จพิธีการเพิ่มความเร็วให้กับ Firefox นะครับ แล้วลองปิด เบร๊าเซอร์แล้วเปิดใหม่ดู จะเห็นความแตกต่าง  ขอบคุณครับ  ไหว้

หลงรัก เครดิต  www.mrpalm.com

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 06:54:52 PM »

ขอบคุณครับอาวัฒน์ เดี๋ยวไอ้ฟูจะลองทำดูเลยครับ
4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 06:59:34 PM »

อ้าว !!!!!

ทำไม่ได้จ๊ะอาวัฒน์
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 07:38:30 PM »

ขอบคุณมากครับพี่วัฒน์ เร็วขึ้นมานิดนึง เจ๋งครับ ไหว้

พี่ฟูทำไม่ได้ ลองเช็คเวอร์ชั่นของ Firefox ของพี่ฟูดูก่อนครับ ว่าเป็น FF3 หรือยัง ถ้ายัง ดาวน์โหลดที่นี่ครับ http://www.spreadfirefox.com/

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 07:54:23 PM »

ผมใช้เวอร์ชั่น 2.0.0.14 เร็วขึ้นมาอีกหน่อยครับ
ถามเล่น ๆ ว่า หากต้องการกลับไปมาตรฐานเดิม ต้องทำอย่างไรครับ ?

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 08:12:43 PM »

ผมใช้เวอร์ชั่น 2.0.0.14 เร็วขึ้นมาอีกหน่อยครับ
ถามเล่น ๆ ว่า หากต้องการกลับไปมาตรฐานเดิม ต้องทำอย่างไรครับ ?

Smiley คลิ๊กขวาตัวที่เราสร้างขึ้นมา แล้วเลือก Reset ครับพี่อ๋อง จะกลับเป็นค่าเดิม Default

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
SaSa
Hero Member

คะแนน 60

“โกธํ ปญฺญาย อุจฺฉิ” ระงับโกรธด้วยปัญญา

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 08:25:23 PM »

ขอบคุณครับ...

ประสบการณ์ (Experience)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 09:00:07 PM »

Smiley แจ้งข่าว TheWorld บราวเซอร์ขวัญใจคนใจร้อน ออกเวอร์ชั่นใหม่เป็น 2.2 .0.0
ดาวโหลดได้ที่นี่ครับ
http://www.brothersoft.com/download-theworld-browser-60652.html

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 09:35:37 PM »

Smiley คลิ๊กขวาตัวที่เราสร้างขึ้นมา แล้วเลือก Reset ครับพี่อ๋อง จะกลับเป็นค่าเดิม Default

ขอบคุณครับ จะเอาไว้เปรียบเทียบก่อนและหลังอีกครั้งน่ะครับ
เหมือนมีสวิทซ์ตอนเลือกซื้อเครื่องเสียง ต้องปรับไป-มาเปรียบเทียบดู

ขอนอกเรื่องนิดหน่อย  คุณวัฒน์มีวิธีที่ทำให้คุณใช้ TOT ดู youtube.com ได้ไหมครับ
ตอนนี้ถูกบล็อก ดูหนัง-ฟังเพลงไม่ได้เลย ส่วนเครื่องที่ใช้ของ TRUE ไม่มีปัญหา

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 09:53:59 PM »

ขอบพระคุณครับ

บางโพ 5
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 10:07:30 PM »

ตอนนี้ผมหันกลับมาหา Opera อีกครั้ง ... หลังจากผิดหวังจาก Safari (สวยดีครับ แต่แสดงปุ่มภาษาไทยแล้วเพี้ยน) ...

ส่วน Firefox 3 ก็เอามาลองแล้ว ถูกใจมาก .... แต่ที่บ้านยังไมไ่ด้ลง

ที่กลับมาหา Opera เพราะ .... มันดูกราฟของเวป settrade ได้ ... แต่ FF มันดูไม่ได้ ... (เดิมต้องกลับไปหา IE เพื่อดู)

เรื่องตัดคำภาษาไทยก็เป็นอีกเรื่องหนึ่งเหมือนกัน เคยลองใช้ FF ที่แก้ไขการตัดคำแล้ว ... แต่ไม่ถูกใจครับ Grin

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 10:55:25 PM »

Wink คุณ.จักรกฤษ ลองอันนี้ดูหรือยัง http://www.brothersoft.com/download-theworld-browser-60652.html

ขอนอกเรื่องนิดหน่อย  คุณวัฒน์มีวิธีที่ทำให้คุณใช้ TOT ดู youtube.com ได้ไหมครับ
ตอนนี้ถูกบล็อก ดูหนัง-ฟังเพลงไม่ได้เลย ส่วนเครื่องที่ใช้ของ TRUE ไม่มีปัญหา

Smiley ไม่นอกเรื่องหรอครับพี่ เรื่อง TOT ดู youtube ไม่ได้ เห็นมีคนบอกว่า เพราะ TOT ใช้สายร่วมกับประเทศจีน ซึ่งตอนนี้จีนกำลังบล็อคเวบ YouTube อยู่ เกี่ยวกับประเด็นการเมือง ทิเบต ทำให้คนไทยที่ใช้เนตของ TOT จะดูคลิปวีดิโอใน YouTube ไม่ได้ด้วย วิธีการมีหลายวิธีครับ เช่น

* เข้าไปที่เวบ http://www.hidemybox.com แล้วก๊อปปี้ลิ้งจาก youtube เช่น http://www.youtube.com/watch?v=b1GqaOiw6wI แล้วกดที่ start surfing! ก็จะดูได้ละ

* เข้าไปที่เวบ http://keepvid.com/ แล้วก๊อปปี้ลิ้งจาก youtube เช่น http://www.youtube.com/watch?v=b1GqaOiw6wI แล้วกดที่ Download จะมีลิ้งมาให้เราดาวโหลดได้ เลือกเอาเองว่าจะโหลดแบบ flv หรือ mp4 ตามรูปครับ

* อีกวิธี ให้พิมพ์ &fmt=18 ต่อจาก URL ตามรูป

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 11:12:35 PM »

Wink คุณ.จักรกฤษ ลองอันนี้ดูหรือยัง http://www.brothersoft.com/download-theworld-browser-60652.html

ขอรับไปลอง ขอบคุณครับ  Smiley

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2008, 02:39:53 AM โดย jakrit » บันทึกการเข้า

Windmill
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 03:36:36 AM »

เยี่ยมจริงๆ ครับ ได้ความรู้ใหม่ด้วยครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 09:46:19 AM »

ของคุณครับคุณวัฒน์
วิธีแรก hidemybox เคยมีสมาชิกเวปบอร์ดอื่นแนะนำ 
ทีแรกก็ใช้ได้ดี ปัจจุบันใช้ไม่ได้เสียแล้วครับ เหมือนถูกบล็อกอีกชั้น

จะลองวิธีที่สองและสาม แล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์