เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:34:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ ยะลาครับ  (อ่าน 4846 ครั้ง)
athenaxp
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 05:15:01 PM »

อ๋อย
สวัสดีครับพี่ ๆ ทุกท่าน ผมสมาชิกใหม่ จากจังหวัดยะลา อ.เมืองครับ

ผมต้องการมีอาวุธปืนพกเพื่อใช้ป้องกันตัว เนื่องจาก ผมทำธุรกิจร้านเกมส์ ซึ่งแหล่งทำเลผมจะมีวัยรุ่นแนวโจร
ทั้งลักขโมย ไปไหนไปกันเป็นแก๊ง นักเลงโต งานไม่ทำวัน ๆ เอาแต่สุมหัวก่อกวนระราน

ผมมีความลำบากใจในการทำธุรกิจอย่างมาก เนื่องจาก ผมก็เป็นคนแข็ง ไม่ชอบ ก็จะต่อต้าน กลุ่มพวกนี้ เลยก่อเรื่องให้ผมปวดหัวประจำ

ในยะลา ผมทราบมาว่า การมีอาวุธในครอบครองต้องได้รับ อนุญาตรับประกันจากผู้ใหญ่บ้าน
แต่ผมเป็นคนกรุงเทพที่ได้ภรรยาเป็นคนยะลา และมีความจำเป็นต้องมีอาวุธไว้ประจำบ้าน

ผมอยากจะทราบขั้นตอนการขอ ร้านที่จำหน่ายอาวุธ ในยะลาด้วยครับ หรือท่านใดจะขายปืนมือ 2 ที่ถูกต้องตามกฏหมาย ก็บอกทีนะครับ

ขอบพระคุณครับ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 05:58:51 PM »

สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับ Cheesy
ผมอยู่ศรีสาคร นราฯครับ  เรื่องปืนต้องค่อยๆศึกษาครับ  ไม่เหมือนสินค้าอื่นๆ ที่นึกอยากมีแล้วเดินไปซื้อใด้เลยครับ
Grin Grin
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 05:59:52 PM »

ยินดีต้อนรับครับ สวัสดีครับ....
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 06:00:57 PM »

สวัสดีและยินดีต้อนรับครับ Wink

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 06:01:46 PM »

สวัสดีครับ ไหว้

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 06:04:29 PM »

สวัสดีครับ

big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 06:13:21 PM »

ยินดีต้อนรับครับ เดี๋ยวคงมีสมาชิกทีมด้ามขวานมาต้อนรับกันคึกคัก ไม่เหงาครับ
ถึงอยู่ไกล ไม่เคยเห็นหน้ากัน แต่มิตรภาพ+กำลังใจที่นี่เหลือเฟือครับท่าน

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 06:25:55 PM »

สวัสดีครับ เพื่อนกันทั้งนั้นคอปืนด้ามขวานเราก็เป็นหนึ่งไม่ยิ่งหย่อน มีกระทู้ด้วยครับเชิญเลยครับ
อาจได้คำปรึกษาที่ได้ลองปืนของจริงๆด้วย ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 06:37:45 PM »

หวัดดีครับพี่

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 06:46:58 PM »

สวัสดีครับ และยินดีต้อนรับครับ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 06:51:57 PM »

สวัสดีค่ะ ยินดีต้อนรับนะคะ

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
athenaxp
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 07:20:42 PM »

สวัสดีครับ ทุกท่าน
ผมอยากจะทราบขั้นตอนการขอ ร้านที่จำหน่ายอาวุธ ในยะลาด้วยครับ หรือท่านใดจะขายปืนมือ 2 ที่ถูกต้องตามกฏหมาย ก็บอกทีนะครับ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 07:30:47 PM »

มาจาก ยะลา ก็ต้องเปิดเผยตัวกันเยอะๆหน่อย ละครับ เพราะพื้นที่ยะลา เป็นพื้นที่มีเหตุการณ์ รุนแรง

พูดกันตรงๆแบบนี้แหละ ผมก็ไม่รู้จัดคุณ คุณก็ไม่รู้จักผม อาจเมื่อรู้จักกันนานๆไป ก็จะรู้จักกันไปเองครับ อิๆ งงไม๊

ปล.ลองเปิดอ่านเยอะๆครับ ท่านจะทราบข้อมูลที่ต้องการ ได้จาก อวป.นี่มีมากมาย ทีแรกเข้ามาผมก็ไม่รู้เรื่องอะไรเลย ก็อ่าน ก็ถามไปเรื่อยๆ สักพักเราก็พอจะรู้ หรือมีแนวทางในการจัดหาได้

เมืองยะลา ไม่น่าจะขออนุญาติซื้อยาก น๊ะครับ

แล้วไม่ทราบว่า ชื่อของท่านในทะเบียนบ้าน อยู่กรุงเทพ หรือย้ายมายะลาแล้ว หากอยู่ยะลาแล้ว ก็เดินตรงขึ้นไปอำเภอ สอบถามรายละเอียดกับ ปลัดอำเภอ ได้เลยนี่ครับ ว่าเขาต้องการเอกสารประกอบอะไรบ้าง

แน่ๆที่เตรียมไป ก็ สำเนาบัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน สำเนาทรัพย์สิน เช่นบัญชีธนาคาร ที่เหลือก็ลองไปถาม ปลัดดูครับ เพราะเอกสารเริ่มต้น หลายๆที่ก็จะอาจมีแยกย่อยกันไป แล้วแต่เจ้าหน้าที่เขาจะเอาอย่างไร หลักๆ ก็คงมีประมาณนั้น

หากท่านอยู่ในเขตเทศบาล คนรับรองท่านก็คงจะเป็นนายกเทศมนตรีมั้งครับ อาจต้องไปขอแบบ ปค.14 ไปเขียนแล้วให้นายกเทศมนตรี เซนต์ อะไรประมาณนี้

ที่แน่นอนที่สุด ก็คือไปถามที่อำเภอก่อน ว่าเขาจะเอาหลักฐานอะไรบ้าง เราก็จัดหาให้เขาก่อน เป็นเบื้องต้น ต่อจากนั้น ก็ค่อยว่ากันไป ตามขบวนการ อีกที ไม่เป็นเรื่องยาก ในการขอครับ ส่วนการอนุมัติหรือไม่ อันนั้น ก็ยังไม่ทราบ คุณไปขอดูก่อนแล้วกัน ก็จะรู้เองครับ

ด้วยความเคารพ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tube
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 07:33:39 PM »

ยินดีต้อนรับครับ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 07:34:35 PM »

มาจาก ยะลา ก็ต้องเปิดเผยตัวกันเยอะๆหน่อย ละครับ เพราะพื้นที่ยะลา เป็นพื้นที่มีเหตุการณ์ รุนแรง

พูดกันตรงๆแบบนี้แหละ ผมก็ไม่รู้จัดคุณ คุณก็ไม่รู้จักผม อาจเมื่อรู้จักกันนานๆไป ก็จะรู้จักกันไปเองครับ อิๆ งงไม๊

ปล.ลองเปิดอ่านเยอะๆครับ ท่านจะทราบข้อมูลที่ต้องการ ได้จาก อวป.นี่มีมากมาย ทีแรกเข้ามาผมก็ไม่รู้เรื่องอะไรเลย ก็อ่าน ก็ถามไปเรื่อยๆ สักพักเราก็พอจะรู้ หรือมีแนวทางในการจัดหาได้

เมืองยะลา ไม่น่าจะขออนุญาติซื้อยาก น๊ะครับ

แล้วไม่ทราบว่า ชื่อของท่านในทะเบียนบ้าน อยู่กรุงเทพ หรือย้ายมายะลาแล้ว หากอยู่ยะลาแล้ว ก็เดินตรงขึ้นไปอำเภอ สอบถามรายละเอียดกับ ปลัดอำเภอ ได้เลยนี่ครับ ว่าเขาต้องการเอกสารประกอบอะไรบ้าง

แน่ๆที่เตรียมไป ก็ สำเนาบัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน สำเนาทรัพย์สิน เช่นบัญชีธนาคาร ที่เหลือก็ลองไปถาม ปลัดดูครับ เพราะเอกสารเริ่มต้น หลายๆที่ก็จะอาจมีแยกย่อยกันไป แล้วแต่เจ้าหน้าที่เขาจะเอาอย่างไร หลักๆ ก็คงมีประมาณนั้น

หากท่านอยู่ในเขตเทศบาล คนรับรองท่านก็คงจะเป็นนายกเทศมนตรีมั้งครับ อาจต้องไปขอแบบ ปค.14 ไปเขียนแล้วให้นายกเทศมนตรี เซนต์ อะไรประมาณนี้

ที่แน่นอนที่สุด ก็คือไปถามที่อำเภอก่อน ว่าเขาจะเอาหลักฐานอะไรบ้าง เราก็จัดหาให้เขาก่อน เป็นเบื้องต้น ต่อจากนั้น ก็ค่อยว่ากันไป ตามขบวนการ อีกที ไม่เป็นเรื่องยาก ในการขอครับ ส่วนการอนุมัติหรือไม่ อันนั้น ก็ยังไม่ทราบ คุณไปขอดูก่อนแล้วกัน ก็จะรู้เองครับ

ด้วยความเคารพ
ชัดเจนตามนี้ครับ
ปล.ที่ยะลาไม่มีร้านจำหน่ายปืนครับ  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์