เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:29:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ ยะลาครับ  (อ่าน 4844 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 08:13:19 PM »

คุณคงต้อง หาแหล่งปืนก่อนละครับ ไม่ว่ามือหนึ่งหรือมือสอง ว่าปืนนั้นมาจากแหล่งใด เพราะในการในการเขียน ใบ ป.1ต้องระบุว่า ซื้อจากใหน เพราะหากระบุไม่ตรงกัน จะยุ่งยากภายหลัง ต้องมาเปลี่ยนใหม่ ซึ่งบางที่ก็เปลี่ยนยาก บางที่ก็ง่าย แล้วแต่ ดุลยพินิจ อีก ประมาณนี้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
SaSa
Hero Member

คะแนน 60

“โกธํ ปญฺญาย อุจฺฉิ” ระงับโกรธด้วยปัญญา

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 08:24:14 PM »

สวัสดีครับ....

ประสบการณ์ (Experience)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 08:33:29 PM »

Wink ขอเดาว่ามาอยู่ยะลาได้ไม่นานใช่ใหมครับ ก่อนอื่นต้องถามก่อนว่าตอนนี้ชื่อในทะเบียนบ้านอยู่ที่ใหนครับ เมืองหลวงหรือ เมืองนครยะลา ถ้าอย่างหลัง อยู่ครบหกเดือนหรือยังครับ ถ้าครบแล้ว ตอนนี้ท่านอายุเท่าไหร่แล้วครับ แล้วร้านเกมที่ท่านเปิดอยู่ตรงใหนของเมืองยะลาครับ ขอถามนำแค่นี้ก่อนนะครับ เพราะผมเองก็คนยะลา เกิดที่นั่น โตที่นั่นครับ แต่ตอนนี้มาทำมาหากินที่อื่นแต่ก็พอรู้ว่าจะต้องทำอย่างไรในการขอใบอนุญาติซื้อปืนในเมืองนครยะลาครับ  Cheesy

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 09:52:57 PM »

ยินดีต้อนรับครับ

บางโพ 5
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 10:22:12 PM »

ที่พอทราบมา.................  ใน  ๓ จชต.  อ. เมืองยะลา    เป็นที่หนึ่งที่ยุ่งยากลำบากในการยื่น  โดยวิธีปกติ

ถ้าท่านมีทะเบียนบ้านอยู่  กทม.  ก็ขอที่  กทม. เถอะครับ     แล้วค่อยย้ายลงไปน่าจะง่ายกว่าครับ   

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
athenaxp
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 11:46:18 AM »

Wink ขอเดาว่ามาอยู่ยะลาได้ไม่นานใช่ใหมครับ ก่อนอื่นต้องถามก่อนว่าตอนนี้ชื่อในทะเบียนบ้านอยู่ที่ใหนครับ เมืองหลวงหรือ เมืองนครยะลา ถ้าอย่างหลัง อยู่ครบหกเดือนหรือยังครับ ถ้าครบแล้ว ตอนนี้ท่านอายุเท่าไหร่แล้วครับ แล้วร้านเกมที่ท่านเปิดอยู่ตรงใหนของเมืองยะลาครับ ขอถามนำแค่นี้ก่อนนะครับ เพราะผมเองก็คนยะลา เกิดที่นั่น โตที่นั่นครับ แต่ตอนนี้มาทำมาหากินที่อื่นแต่ก็พอรู้ว่าจะต้องทำอย่างไรในการขอใบอนุญาติซื้อปืนในเมืองนครยะลาครับ  Cheesy

ใช่ครับ เพิ่งจะมาอยู่ได้ไม่นาน ซักประมาณ 4 เดือนได้
ชื่อในทะเบียนบ้านยังอยู่ที่ กทม.ครับ
ตอนนี้ อายุได้ 28 ขวบ กับอีก 1 เดือนครับ
อยู่ตรงก่อนถึง 4 แยก มาลายูบางกอกครับ ชื่อร้าน กิจเจริญ ตรงข้าม ศูนย์เพาะพันธุ์พืชครับ
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 11:59:16 AM »

สวัสดีครับ....ยินดีรู้จักครับ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 12:04:06 PM »

ใช่ครับ เพิ่งจะมาอยู่ได้ไม่นาน ซักประมาณ 4 เดือนได้
ชื่อในทะเบียนบ้านยังอยู่ที่ กทม.ครับ
ตอนนี้ อายุได้ 28 ขวบ กับอีก 1 เดือนครับ
อยู่ตรงก่อนถึง 4 แยก มาลายูบางกอกครับ ชื่อร้าน กิจเจริญ ตรงข้าม ศูนย์เพาะพันธุ์พืชครับ

ครับ ถ้าชื่อยังอยู่ที่กรุงเทพฯก็คงต้องกลับไปขอใบอนุญาติซื้อปืนที่กรุงเทพฯครับ เพราะในระเบียบการขอมีข้อนึงระบุว่าชื่อในทะเบียนบ้านอยู่ที่ใหนก็ต้องขอในเขตพื้นที่นั้นครับ แต่ถ้าอยากจะขอที่ยะลาก็ต้องย้ายชื่อมาลงทะเบียนในเขต อ.เมืองนครยะลาอย่างน้อย 6 เดือนขึ้นไปครับ ทีนี้ก็อยู่ที่การตัดสินใจของท่านแล้วครับว่าจะขอเลย(กลับไปขอที่กรุงเทพฯ)หรือจะย้ายชื่อมายะลา(แล้วรออีก 6 เดือน)แล้วค่อยขอที่ อ.เมืองนครยะลาครับ ส่วนอายุไม่มีปัญหาแล้วครับ ในระเบียบกำหนดไว้ว่าห้ามต่ำกว่า 20 ปีครับ

ปล. อยู่แถวแยกมลายูบางกอกอย่าปิดร้านให้ค่ำเกินไปนะครับ ทราบมาว่าแถวนั้นมีครบเครื่องเหมือนกันครับทั้งขี้ยาและโจร

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 12:12:19 PM »

สวัสดีครับยินต้อนรับสู่บ้านอันอบอุ่นและยินดีที่รู้จักครับผม 

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Maengpong
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 01:59:23 PM »

อยู่ใกล้กันไม่ถึง 2 โลนี่เอง  ผมผ่านประจำ ถ้าว่างจะแวะเยี่ยมเยียนขอน้ำเย็นๆดื่มสักแก้ว    ปืนใน3จชต.หาไม่ยากหรอกครับแต่ว่าราคาแพงชนิดหูดับตับไหม้เลย    เพิ่มตังค์อีกหน่อยก็ได้ปืนใหม่ๆจากร้านแล้ว    อยู๋แถวนั้นไปทำความรู้จักกับตำรวจประจำจุดตรวจหน่อยก็ดีน๊ะครับ  แต่เวลาเด็กมาเล่นเกมส์ต้องดูให้ดีถ้ามันกลับให้สำรวจว่ามันลืมของอะไรไว้หรือเปล่า   เสียวครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
วุฒิ คนเล+รักในหลวง
นำแนน้า..หัวหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

รักน้องกันต์

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 02:16:57 PM »

สวัสดีและยินดีต้อนรับครับผม... ไหว้

สุขเสมอมั่นเสมอมันเครือเก่า
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 03:16:26 PM »

สวัสดีและยินดีต้อนรับครับ เข้ามาคุยกันในเว็บบอร์ดบ่อยๆครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 03:24:52 PM »

athenaxp
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 08:00:18 PM »

มีคนแนะนำว่า
อยากได้ปืน ไปหาจ่าตุ้มที่ร้านตรงข้ามวัดพุทธซิ

-*- ร้านนั้น ขาย BB Gun นี่ค๊าบบบ อิอิ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 10:11:48 PM »

มีคนแนะนำว่า
อยากได้ปืน ไปหาจ่าตุ้มที่ร้านตรงข้ามวัดพุทธซิ

-*- ร้านนั้น ขาย BB Gun นี่ค๊าบบบ อิอิ
สงวนชื่อบุคคลที่ 3 ด้วยครับน้า
เข้าเมืองยะลาแล้วจะแวะไปคุยครับ  สงสัยอะไรค่อยคุยกันครับ  Cheesy
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์