เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:31:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หมูแฮมสอง  (อ่าน 3126 ครั้ง)
pimdown
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 11:06:56 AM »

รวยจริงๆ... ขอเงินใช้ ได้หรือเปล่าเนี้ย
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 11:22:24 AM »

ไม่อาจสรุปว่าใครผิดถูกเพราะไม่เห็นเหตการณ์...แต่การขับรถเข้าไปในรั้วสถานประกอบการณ์นั้นเป็นการ...จงใจ..และเจตนาอย่างยิ่ง....ผิดตรงนี้แหละ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 11:28:44 AM »

ใหญ่แล้วกร่างอีกแล้ว

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 11:57:35 AM »

ขออภัยนะครับ...

ผมวิเคราะห์เองดังนี้นะครับ...

1.รถเบนซ์กระจกมองข้างด้านขวาหัก...

แสดงว่ารถจักรยานยนตร์วิ่งอยู่ทางขวาของรถเก๋ง...

ซึ่งผิดปกติรถจักรยานยนตร์ต้องชิดซ้ายไม่ใช่หรือครับ...

2.ผมไม่เคยเห็นรถจักรยานยนตร์เฉี่ยวชนกับรถใหญ่แล้วยอมเป็นฝ่ายเลี่ยงไปเอง ถ้าตัวเองเป็นฝ่ายถูก...

ผมสรุปว่า...

1.อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นตอนแรกจักรยานยนตร์น่าจะเป็นฝ่ายผิดแล้วขับหนีเข้าโรงงาน...

2.ฝ่ายรถเก๋งพลาดเพราะบันดาลโทสะ ซึ่งน่าจะเกิดความโมโหมากกว่าขาดสติแบบ"หมูแฮมหงิก"ครับ...Cheesy

เป็นไปได้มากตามพี่หมอบอกครับ
สมัยอยู่มหาลัย ขับรถในซอยราม24ความเร็วประมาณ 10km./hr. อยู่ๆก็มีมอเตอร์ไซค์แซงขวาหลบรถสวนฝั่งตรงข้าม
ล้มกระแทกประตูรถผม และรถผมไม่รับทับส่วนไหนของมอเตอร์ไซค์ทำให้ยางขวาหลังแตก
ลงรถไปผมก็จะเรียกประกัน มอเตอร์ไซค์ก็ขอโทษผมใหญ่บอกว่าต้องรีบไปตอกบัตรที่บิวตี้เจ๊มส์
และมอเตอร์ไซค์ไม่มีใบขับขี่ ขอร้องผมอย่าเรียกประกันจะรีบไปตอกบัตรแล้วจะชดใช้ให้ในภายหลัง
ด้วยความอ่อนประสพการณ์ผมจึงขอเบอร์โทรศัพท์พร้อมกับบัตรประชาชนไว้......

ผ่านไปสองวันโทรไปยังไงก็ไม่รับ โทรเข้าบริษัทฝ่ายบุคคลก็ไม่ยอมตามให้  Angry
ไปตามที่บริษัทก็หลบหน้า ไม่ยอมออกมาเจอ
จนครั้งนึงฝ่ายบุคคลบอกว่า ผมเป็นฝ่ายไปชนเค้าที่เค้าไม่เอาเรื่องก็ดีแล้ว  Huh Angry แบร่ ยี๊ เห้อ....ไม่น่าโง่เลยตู เลยต้องเสียตังค์ค่ายางเอง  ยี๊

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 12:31:51 PM »

เรียนท่านแมวบ้าครับ...

ผมแค่อยากจะบอกว่า...

ข้อมูลที่ได้มาจากสื่อนั้น...

บางครั้งไม่ถูกต้องทั้งหมด...

อาจเป็นการฟังความข้างเดียว...

ก่อนจะตัดสินใจเชื่ออะไร...

ต้องใช้ความคิดไตร่ตรองครับ...

จริงๆผมก็ไม่ทราบว่าใครถูกใครผิดครับ...คิก คิก
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 01:18:20 PM »

ถนนในกรุงเทพ........มอเตอร์ไซด์ , แท็กซี่
เป็นอะไรที่ผมไม่อยากขับใกล้........กลัวครับ.......รีบใช่ไหม  ไปก่อนเลยครับ  Grin

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 01:57:27 PM »

เรียนท่านแมวบ้าครับ...

ผมแค่อยากจะบอกว่า...

ข้อมูลที่ได้มาจากสื่อนั้น...

บางครั้งไม่ถูกต้องทั้งหมด...

อาจเป็นการฟังความข้างเดียว...

ก่อนจะตัดสินใจเชื่ออะไร...

ต้องใช้ความคิดไตร่ตรองครับ...

จริงๆผมก็ไม่ทราบว่าใครถูกใครผิดครับ...คิก คิก

ครับพี่หมอ  ไหว้ เพราะบางทีคนเขียนข่าวก็ฟังความมาข้างเดียว  ไหว้
นึกถึงสมัยเมื่อยี่สิบห้าปีที่แล้ว อาผมทำธุรกิจแถวๆลำพูน ขับรถขึ้นไปทวงหนี้.... ถูกเก็บแล้วมาลงข่าวว่าเป็นผู้ก่อการร้าย  Cry

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ruchi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 06:07:59 PM »

ไม่ใช้สติแก้ปัญหา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2008, 06:40:48 PM โดย ruchi » บันทึกการเข้า

ในใจอยากได้สิบ
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 12:33:01 PM »

ใครผิดใครถูกอีกหน่อยก็รู้ครับ.....จบข่าว Grin

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 09:40:24 PM »

ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์สรุปไม่ได้หรอกครับ
ที่ผิดแน่ๆคือไม่ควบคุมอารมณ์และสติ ปัญหาจึงตามมา
และถ้าเลวร้ายกว่า มีปืนอยู่ด้วย คงมีคนบาดเจ็บ
ปัญหาเล็กน้อยไม่มีการควบคุมอารมณ์อาจเกิดปัญหาบานปลายได้

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 01:00:15 PM »

มัน(น่าจะ) พอพูดว่ารู้ไหมกูลูกใครปุ๊ป  คู่กรณียิงตูมเลยไม่ก็รุมตืบให้ตายก่อน  แล้วให้การว่าถ้าปล่อยให้หลุดไปมันมีอำนาจทำให้กระบวนการยุติธรรมบิดเบี้ยว  ประชาชนจึงต้องใช้ศาลเตี้ย อิอิ

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 01:41:24 PM »

เฮ้อ.... ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ฤา สังคมไทย จะถอยหลังลงคลอง  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

ด้วยความเคารพครับ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 02:54:09 PM »

เฮ้อ.... ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ฤา สังคมไทย จะถอยหลังลงคลอง  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

ด้วยความเคารพครับ

กำลังถอยอยู่แล้วครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 03:24:46 PM »

เอ่อ...ทำไปได้นะคนเรา
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์