เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 12:51:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แต่งปืน ผิดกฎหมายหรือไม่  (อ่าน 15229 ครั้ง)
UvonKrairiksh
Jr. Member
**

คะแนน 7

« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 01:23:42 PM »

พวกปืนแต่ง 10/22 ที่เเต่งจนไม่เหลือเค้าเดิมผิดกฎหมายหรือไม่
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 01:27:13 PM »

รอผู้รู้จริงมาตอบนะครับ.......

ตามที่ผมทราบมา...ผู้ที่แต่งปืนจะมีใบประกอบการครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
UvonKrairiksh
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 02:06:23 PM »

ตัวเจ้าของปืนมีความผิดหรือไม่
shah_vip
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 02:43:14 PM »

ถึงผิดก็ไม่ต้องกลัวครับ
เราก็รู้กันอยู่แล้วว่า อะไร ที่จะช่วยให้เร็วได้ แล้วจะไปฝืนกฎดินกฎฟ้าทำไม
ของผมขอเช้าได้เช้า ขอเย็นได้เย็น ง่ายยิ่งซื้อบุหรี่ บริการดีกว่าโรงแรม 5 ดาว
เพราะผมรู้ว่า อะไร ควร

คนที่ไม่เข้าใจกฎดินกฎฟ้าย่อมจะอยู่อย่างลำบาก เป็นกฎแห่งกรรม

แค่สิทธิไม่พอดอก มันต้องอภิสิทธิ

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 02:48:25 PM »

จริงครับจขกท.รู้กฎดินฟ้า ไม่น่าต้องมาถาม

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 02:57:42 PM »

คิดเรื่องผิดถูกด้วยหรือ? แบร่

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 03:03:36 PM »

เราก็รู้กันอยู่แล้วว่า อะไร ที่จะช่วยให้เร็วได้ แล้วจะไปฝืนกฎดินกฎฟ้าทำไม
ของผมขอเช้าได้เช้า ขอเย็นได้เย็น ง่ายยิ่งซื้อบุหรี่ บริการดีกว่าโรงแรม 5 ดาว
เพราะผมรู้ว่า อะไร ควร

คนที่ไม่เข้าใจกฎดินกฎฟ้าย่อมจะอยู่อย่างลำบาก เป็นกฎแห่งกรรม

แค่สิทธิไม่พอดอก มันต้องอภิสิทธิ

เห็นข้อความข้างบนแล้ว ขอเข้ามายิ้มครับ Grin+ หัวเราะร่าน้ำตาริน

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 03:07:13 PM »

ก็จ่ายเงินไป ตามกฏฟ้า กฏดินอะไรนั่นแหล่ะ ................คงไม่ผิดหรอก

ถึงผิดก็จ่าย......... จ่ายก็ไม่จับ ............ ถึงจับ ก็จ่ายอีก  ก็ปล่อย .........ตามภาษาอภิสิทธิ์ชน

ตามกฏแห่งกรรม .............

จ่ายจนเคย จะกลัวไปทำไม?

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
STECON
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 57

Just one shot, Dont miss it !!!

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 03:08:00 PM »

เศร้าใจในความคิดคนประเภทนี้จริง เค้าเรียก Born to be slave  ยิ้มีเลศนัย
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 03:20:12 PM »

Grin.... Grin...... Cheesy

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
สล่าเจียงใหม่
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

เวลาที่ไม่ต้องการ จะนานที่สุด

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 04:20:08 PM »

เศร้าใจในความคิดคนประเภทนี้จริง เค้าเรียก Born to be slave  ยิ้มีเลศนัย
  Grin Grin Grin

มาก่อนเป็นพี่  มาทีหลังเป็นน้อง  มาพร้อมกันเป็นเพื่อน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 04:29:06 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
KingFisher
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

จริต ๖ ประการ . .

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 04:48:52 PM »

จริงครับจขกท.รู้กฎดินฟ้า ไม่น่าต้องมาถาม

ขออนุญาตครับ..ไม่น่าถามเลย
เข้าตัวเลยมั้ยล่ะ..!

เป็นหนี้แผ่นดิน..(ประเทศไทย) !
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 04:54:34 PM »

ระดับท่านเจ้าของกระทู้นี่
...........................

ต้องคิดด้วยหรือครับ Grin

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 04:59:15 PM »

ระดับท่านเจ้าของกระทู้นี่
...........................

ต้องคิดด้วยหรือครับ Grin

น่านั่นสิครับ สั่งปืนกระบอกละล้านบาทได้

แค่ของจิ๊บๆแบบนี้ สบายๆ ครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์