เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 12:42:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แต่งปืน ผิดกฎหมายหรือไม่  (อ่าน 15212 ครั้ง)
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 07:01:29 PM »

กฎฟ้า กฎดิน ... คงจะมีแต่ในหนังจีนกำลังภายในแหละครับ

สำหรับแต่งปืน ถ้าไม่มีอะไรที่ผิดกฎหมายแล้ว ไม่น่าจะผิด เว้นซะแต่จะผิดกฎฟ้าดินอะไรนั่น  คิก คิก

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 07:08:37 PM »

ตกใจ ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ขำก๊าก ขำก๊าก

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
Firing Pin
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 07:53:29 PM »

อยากแต่ง10/22ก็แต่งได้ครับชุดแต่งมีเพียบ แต่ว่าอย่าแต่งให้มันเหมือนพวก1911นะครับเพราะว่ามันคืออะไรที่ไร้สาระ อันตราย ไม่สะดวก และไม่ได้แม่นไปกว่าปืนอื่น ขนาดพวกทหารเกณฑ์อเมริกายังเลิกใช้เลย  Grin
张龙不败...มังกรจางผู้ไม่แพ้
ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง...

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 08:38:51 PM »

กฎฟ้า กฎดิน ... คงจะมีแต่ในหนังจีนกำลังภายในแหละครับ

สำหรับแต่งปืน ถ้าไม่มีอะไรที่ผิดกฎหมายแล้ว ไม่น่าจะผิด เว้นซะแต่จะผิดกฎฟ้าดินอะไรนั่น  คิก คิก
อยากแต่ง10/22ก็แต่งได้ครับชุดแต่งมีเพียบ แต่ว่าอย่าแต่งให้มันเหมือนพวก1911นะครับเพราะว่ามันคืออะไรที่ไร้สาระ อันตราย ไม่สะดวก และไม่ได้แม่นไปกว่าปืนอื่น ขนาดพวกทหารเกณฑ์อเมริกายังเลิกใช้เลย  Grin
หุหุ คิก คิก คิก คิก คิก คิก...หุหุ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
BBKS
คนอีสานใจดี...อิอิ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 08:46:26 PM »

อะไรๆก็  Angry Angry กฏฟ้า..กฏดิน อีกหน่อยก็จะมี กฏน้ำ..ลม..ไพ ตามมาอีก....  แบร่

สมาธิที่เกิดขึ้นตามธรรมชาตินั้น   มันมักจะพอเหมาะพอสมแก่กำลังของปัญญาที่จะใช้ทำการพิจารณา....
    ส่วนสมาธิที่เกิดจากการฝึกฝนตามหลักวิชาการนั้น   มันมักจะเป็นสมาธิที่มากเกินไป......
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 09:04:01 PM »

ฟ้าจ๋าฟ้า อยากรู้ว่าขอบฟ้าเริ่มตรงที่ใด ... ฟ้าจ๋าฟ้า อยากรู้ว่าฟากฟ้าสิ้นสุดที่ใด.   ดิน เอ๋ย ดิน อยากรู้ว่าขอบดินเริ่มตรงที่ใด ... ดิน เอ๋ย ดิน อยากรู้ว่าฟากดินสิ้นสุดที่ใด.
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 10:16:42 PM »

อ๋อ  Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2008, 01:24:53 AM โดย @SingCring » บันทึกการเข้า
ฺฅนเมืองชล*รักในหลวงมาก
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 10:19:43 PM »

เข้ามาดูกระทู้ ตั่งแต่เจ้าของกระทู้เพิ่งตั่งกระทู้เสร็จ
คิดว่าจะตอบหรือไม่ตอบดี พอเห็นชื่อเจ้าของกระทู้  
พระเจ้า  กระทู้นี้ท่าทางจะมัน
คงมีคนสนใจเยอะแน่ๆเลย
และก็เป็นไปตามคาด
 Grin Grin Grin
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 10:24:48 PM »

ตกใจ   ผมไม่เชื่อคำๆนั้นครับ และมันก็ไม่จริงด้วย

ถึงทหารเกณฑ์จะเลิกใช้ 1911 เพราะกองทัพเปลี่ยนปืนพกประจำการใหม่
แต่หน่วยพิเศษบางหน่วยเค้าก็ยังใช้อยู่นะครับ ...

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
fOnCaL
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 10:34:08 PM »

ข้อความข้างบน เนื้อหาสาระ มาจากข้อความดังต่อไปนี้ครับ  ขำก๊าก  ขำก๊าก

ยิงต้นมะขามเข้าหรือไม่ผมไม่ทราบครับ ทราบแต่ว่า 1911 เป็นปืนที่แย่มากๆ ใช้งานยาก ไม่ปลอดภัย ไม่แม่น จุกระสุนน้อย ไม่เห็นมีอะไรดีสักอย่าง ก็อย่างว่ามันเป็นของโบราณขนาดนั้น แถมยังถูกออกแบบโดยยิวอีก เดิมทีก็แค่เอาไว้ให้ทหารเกณฑ์ใช้ ทำมาแบบถูกๆ ไม่ได้ตั้งอกตั้งใจอะไร แม้ในปัจจุบันจะมี 1911 แพงๆ แต่มันก็ไม่ได้มีอะไรดีกว่าเดิม เอาไว้ดูขำๆก็พอได้ แต่จะไปยิงใครหรือยิงอะไรคงไม่ได้เรื่อง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2008, 10:36:56 PM โดย fOnCaL » บันทึกการเข้า
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 10:42:51 PM »

ไหว้ ไหว้ บู่ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ไม่มีอะไรจะพูดครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 11:24:38 PM »

ข้อความข้างบน เนื้อหาสาระ มาจากข้อความดังต่อไปนี้ครับ  ขำก๊าก  ขำก๊าก

ยิงต้นมะขามเข้าหรือไม่ผมไม่ทราบครับ ทราบแต่ว่า 1911 เป็นปืนที่แย่มากๆ ใช้งานยาก ไม่ปลอดภัย ไม่แม่น จุกระสุนน้อย ไม่เห็นมีอะไรดีสักอย่าง ก็อย่างว่ามันเป็นของโบราณขนาดนั้น แถมยังถูกออกแบบโดยยิวอีก เดิมทีก็แค่เอาไว้ให้ทหารเกณฑ์ใช้ ทำมาแบบถูกๆ ไม่ได้ตั้งอกตั้งใจอะไร แม้ในปัจจุบันจะมี 1911 แพงๆ แต่มันก็ไม่ได้มีอะไรดีกว่าเดิม เอาไว้ดูขำๆก็พอได้ แต่จะไปยิงใครหรือยิงอะไรคงไม่ได้เรื่อง

ไหว้  ขออภัยท่าน Firing Pin ครับ  ที่ท้วงติง ...  ไหว้   
บังเอิญไม่ได้อ่านข้อความเก่าๆครับ ยกโทษให้ข้าน้อยด้วยนะครับ  Grin

ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 11:26:46 PM »

Hot จริง ๆ 2 วันจะ 1,000 ครั้งแล้ว  ยิ้มีเลศนัย

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 12:10:26 AM »

จะมัวนั่งซื้อ10/22มาแต่งเองทำไมครับ มีเงินต้องมีปัญญาควบคู่ซิครับ สั่งให้เมืองนอกเค้าแต่งให้เสร็จสรรพแล้วก็สั่งเข้ามาเองเลย  เยี่ยม คิก คิก ขำก๊าก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 01:22:00 AM »

เรื่องนี้ทำให้รู้ได้ว่า

๑.คนบางคนคิดว่า คนรวยมีค่ากว่าคนจน

๒.นายทะเบียนทำถูกเสมอ

๓.และสงสัยคงจะใช้กฎหมายคนละฉบับ เลยแปลความออกทะเลคนละอ่าว

๔.มุมมองเป็นเครื่องสะท้อนสันดานของบุคคล

๕.ผมเขียนข้อความที่กล่าวอ้าจากกระทู้อื่น เพื่อใช้ในการตอบโต้ผู้ที่สนับสนุนการติดสินบน

๖.คำว่า Blocked สามารถสื่อความหมายบางอย่างได้ดี....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2008, 07:56:08 PM โดย ทัดมาลา » บันทึกการเข้า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์