เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 03:23:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง ป3 ใบที่2  (อ่าน 2217 ครั้ง)
kopchai
Sr. Member

คะแนน 35

« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 10:15:58 PM »

ไม่ทราบว่าจะนาน หรือยุ่งยาก เท่าเดิม ไหมครับ
แล้ว ต้องทำไงบ้างครับ แบบว่าใบแรกให้ร้านทำให้ครับ
ใบที่2 เลยว่าจะทำเอง
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 11:55:54 PM »

...................คุณสมบัติครบถ้วนไม่น่ามีเรื่องน่ากังวล เวลาที่รอก็ตามระเบียบขอรับ..................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 12:35:59 AM »

ไม่ยุ่งกว่าเดิมหรอกครับ...

มีแต่จะง่ายขึ้น เพราะเรารู้ขั้นตอนและเตรียมเอกสารได้ครบง่ายกว่าครั้งแรกครับ...Cheesy
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 07:24:15 AM »

..ขอเลยครับ.ต่อไปก็ใบที่.3..4..5... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
kopchai
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 12:28:43 AM »

ครับ คือใบแรก ผมไม่ได้เป็นคนขอครับ ให้ร้านขอให้
ส่วนเอกสารที่ผมให้ไป คือ สำเนาบัตรประชาชน / สำเนาทะเบียนบ้าน / ใบรับรองงาน / สำเนาสมุดเงินฝาก / และก็ทางร้านให้ผมพิมพ์รายนิ้วมือ

ถามต่อไปว่า ถ้าใบที่ 2นี้ ผมต้องทำทุกอย่างเหมือนเดิมหรือเปล่าครับ ถ้าจะไปทำเองนี้ ทำที่ไหน อย่างไรครับ

ขอบคุณครับ
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 12:50:30 AM »

ลองดูกระทู้เวบเพื่อนบ้าน

http://www.gun.in.th/webboard/index.php?topic=8114.0

มีอธิบายไว้ครับ...
ส่วนเอกสารทางการเงิน,หลักทรัพย์...ยิ่งมากยิ่งดีครับ
แสดงถึงความเหมาะสมสำหรับขออวป.
เพื่อปกป้องชีวิตและทรัพย์สิน

ไม่ยากอย่างที่คิด....(ถ้าเป็นกทม. แต่ช่วงนี้รอนานหน่อยประมาณ๒เดือน)
张龙不败...มังกรจางผู้ไม่แพ้
ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง...

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 09:29:59 PM »

http://www.dopa.go.th/web_pages/m03070000/people/gun/gun.pdf ตามนี้ก็ได้ครับ
ส่วนสถานที่ก็คือวังไชยาครับ....ผมแนะนำให้ท่านนำรถไปจอดที่สนามม้านางเลิ้งแล้วเดินข้ามทางม้าลายแล้วท่านจะมองเห็นสะพานลอยคนข้ามของ สำนักการสอบสวนและนิติการ จะเดินเลยไปนิดหนึ่งครับประมาณ 10 เมตรหรือตามแผนที่นี้ครับ http://www.dopa.go.th/web_pages/m03070000/map1.php..
สถานที่สังเกตุคือ..อยู่ตรงข้ามกับ..ธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์การเกษตร หรือ ธ.ก.ส. ครับและ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคล วิทยาเขตพระนครครับ....ขอให้โชคดีกับการไปกรอก ป.๑ นะครับ คิก คิก (ค่าธรรมเนียมคือค่าใบป.๑ ห้าบาท ค่าไปรษณีย์บัตร ๒ บาทครับ) คิก คิก.....ถ้ามีใครมาอ้างกฏดินกฏฟ้าท่านก็อ้างกฏหมายไปละครับครับ แบร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2008, 09:32:57 PM โดย 张龙不败...มังกรจางผู้ไม่แพ้ » บันทึกการเข้า
BBKS
คนอีสานใจดี...อิอิ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 10:10:09 PM »

http://www.dopa.go.th/web_pages/m03070000/people/gun/gun.pdf ตามนี้ก็ได้ครับ
ส่วนสถานที่ก็คือวังไชยาครับ....ผมแนะนำให้ท่านนำรถไปจอดที่สนามม้านางเลิ้งแล้วเดินข้ามทางม้าลายแล้วท่านจะมองเห็นสะพานลอยคนข้ามของ สำนักการสอบสวนและนิติการ จะเดินเลยไปนิดหนึ่งครับประมาณ 10 เมตรหรือตามแผนที่นี้ครับ http://www.dopa.go.th/web_pages/m03070000/map1.php..
สถานที่สังเกตุคือ..อยู่ตรงข้ามกับ..ธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์การเกษตร หรือ ธ.ก.ส. ครับและ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคล วิทยาเขตพระนครครับ....ขอให้โชคดีกับการไปกรอก ป.๑ นะครับ คิก คิก (ค่าธรรมเนียมคือค่าใบป.๑ ห้าบาท ค่าไปรษณีย์บัตร ๒ บาทครับ) คิก คิก.....ถ้ามีใครมาอ้างกฏดินกฏฟ้าท่านก็อ้างกฏหมายไปละครับครับ แบร่
ตัวแดงครับ.... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สมาธิที่เกิดขึ้นตามธรรมชาตินั้น   มันมักจะพอเหมาะพอสมแก่กำลังของปัญญาที่จะใช้ทำการพิจารณา....
    ส่วนสมาธิที่เกิดจากการฝึกฝนตามหลักวิชาการนั้น   มันมักจะเป็นสมาธิที่มากเกินไป......
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 10:11:24 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
phawat
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 11:24:26 AM »

ไปขอเลยครับ ไม่ลองไม่รู้ ไม่ยุ่งยากหรอกครับ ทำตามขั้นตอน เตรียมเอกสารให้พร้อมๆก็แล้วกัน ถ้าเอกสารครบ มีคุณสมบัติพร้อม ผมว่าได้แน่นอน ของผมขอมาสองใบแล้ว แต่ละใบก็ไม่เกินเดือนครับ
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 11:42:06 AM »

ที่อำเภอผมดูแนวโน้มแล้วจะนานขึ้นเรื่อยๆครับ ใบล่าสุดนี่เดือนกว่าแล้วยังไปไม่ถึงห้องนายเลยครับ

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 12:37:00 PM »

ถ้าชื่อในทะเบียนบ้านอยู่กรุงเทพก็วังไชยาอย่างที่ด้านบนบอกครับ
ถ้าชื่อในทะเบียนบ้านต่างจังหวัดก็ที่ว่าการอำเภอครับ Cheesy

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
rambo1th
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 01:25:08 PM »

ทฤษฎีนะใช่ครับ แต่ในทางปฏิบัติ ของอำเภอ ตจว. นี่แต่ละอำเภอ ไม่เหมือนกันนะ วังไชยา กทม. นะไม่มีหรอก แต่ ตจว. ดุลพินิจ หลากหลายมากเลย ผมเคยขอนะ ป.3 15 นาที เคยได้มาแล้ว จนถึง 3 เดือนยังไม่ไปถึงไหนก็ยังมี นาๆจิตตังครับ
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 05:03:39 PM »

ทฤษฎีนะใช่ครับ แต่ในทางปฏิบัติ ของอำเภอ ตจว. นี่แต่ละอำเภอ ไม่เหมือนกันนะ วังไชยา กทม. นะไม่มีหรอก แต่ ตจว. ดุลพินิจ หลากหลายมากเลย ผมเคยขอนะ ป.3 15 นาที เคยได้มาแล้ว จนถึง 3 เดือนยังไม่ไปถึงไหนก็ยังมี นาๆจิตตังครับ
ผมเคยมีประสพการณ์เดียวกับท่านครับ(1 วันเพราะนายไม่อยู่ 7 เดือนเศษเพราะนายไม่ค่อยอยู่ แต่จริงๆแล้ว
ขึ้นอยู่กับ คนดำเนินการ ครับผม นายคือข้ออ้าง) ยิ้มีเลศนัย Smiley

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 10:07:32 PM »

ด้วยความเคารพครับ

ผมขอ ป.๓ ขนาด.๔๕ ไปตั้งแต่ มกราคม ๒๕๕๐ ครับ อำเภอหนึ่งทางจังหวัดฝั่งอันดามันครับ จนบัดนี้เรื่องราวยังไม่จบเลยครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: [1] 2
  พิมพ์