เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 06:43:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดช่อง 5 ตอนนี้ครับ 4 ทุ่มครึ่ง มีทดสอบปืนยิงตะกรุด  (อ่าน 6082 ครั้ง)
Ombudsman
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 03:43:59 PM »

ไม่ทราบว่าปืนที่ยิงใช้ m67 หรือปล่าวครับ
trinnawat *love the king*
สัญชาติมังกร ย่อมไม่ร้องครวญครางให้พวกกุ้งปลามันได้ยิน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 03:46:59 PM »

น่าจะเป็นเทคนิคครับ แต่งไกปืนให้เบาลง แล้วเอานิ้วโป้งมือซ้ายเบียดกับนกสับไว้(ปืนลูกโม่) แค่นี้น่าจะสับไม่แตกครับ  ไม่ได้ดูนะครับ ว่าเป็นปืนลูกโม่หรือออโต้ ความคิดส่วนตัว

ENDURO CLASSIC THAILAND
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 03:59:13 PM »

ปืนที่ใช้ยิงทดสอบน่าจะเป็น สมิท M 67 นะครับ  บอกตามตรงครับว่าเสียดายปืนแทนเจ้าของครับเห็นตอนที่ลูกกระสุนคาลำกล้องแล้วเขาใช้แท่งเหล็กส่งเข้าไปในกลำกล้องปืนแล้วตี..ๆ...ๆ....ๆ  ตีอยู่หลายทีครับลูกตะกั่วถึงออกมาได้   ใครซื้อปืนมือสองระวังจะได้กระบอกนี้มานะครับ   เห็นเขาตีแบบนี้ไม่รู้ว่าเกลียวปืนจะชำรุดบ้างรึปล่าว...เมื่ออาทิตย์ก่อนเพื่อนน้องชายก็มาจะให้ช่วยลองยิงพระเครื่องให้หน่อย    ผมบอกไปว่าเห็นเอามาลองทีไรกระจายทุกทีเสียดายของนะครับหาเช่ามาก็เสียเงินตั้งหลายพัน   แล้วจะมาให้เสียของโดยไม่ได้อะไรอีกรึ   ถ้าไม่ชอบใจก็ปล่อยให้คนอื่นเขาเช่าไปบูชาดีกว่านะ  ดีกว่าเสียเงินแล้วเสียพระอีก  รึจะลองก็ได้นะเดียวลองให้ก็ได้....พอจะลองให้เขาเลยเปลี่ยนใจไม่ลองครับ... Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2008, 04:02:03 PM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 04:09:49 PM »

น่าจะเป็นเทคนิคครับ แต่งไกปืนให้เบาลง แล้วเอานิ้วโป้งมือซ้ายเบียดกับนกสับไว้(ปืนลูกโม่) แค่นี้น่าจะสับไม่แตกครับ  ไม่ได้ดูนะครับ ว่าเป็นปืนลูกโม่หรือออโต้ ความคิดส่วนตัว
ไม่น่าใช่วิธีนี้หรอกครับ   เพราะว่ายิงแล้วลูกกระสุนมันออกไปคาลำกล้อง   น่าจะเป็นการเอาดินปืนออกแล้วเหลือแต่ไพรเมอร์แล้วอัดหัวกระสุนใส่ไว้แบบเดิมนะครับ...
pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 04:15:16 PM »

ต้องใช้วิจารณญาณในการรับชมครับเรื่องแบบนี้ เพราะคำว่าอิทธิฤทธิ์และปาฎิหารย์ล้วนแล้วแต่เป็นสิ่งที่พิสูจน์ไม่ได้...บางคนที่เคยเจอเหตูการณ์กับตัวเองและแขวนพระอยู่แล้วรอดตาย...ก็จะเชื่ออย่างสนิทใจว่าเป็นเพราะพระที่ตัวเองแขวนคุ้มครองและช่วยเหลือเอาไว้ให้รอดตายหรือบาดเจ็บเล็กน้อย...แต่บางคนแขวนพระดังของแท้ราคาแพงก็ตายทั้งที่พระยังอยู่ที่คอ...กรณีเดียวกันบางคนไม่ได้แขวนพระเลยกลับรอดตายอย่างเหลือเชื่อ...แต่ถ้าเป็นกรณีเอาปืนลองยิงแล้วยิงไม่ออกล้วนแล้วแต่เป็นเรื่องที่ค่อนข้างเกินความเป็นจริงไปหน่อยนะครับ...สำหรับผม...นับถือศาสนาพุทธและแขวนพระมาตั้งแต่เด็กๆจนถึงปัจจุบันก็เพราะได้เตือนสติตัวเอง...ให้คิดดีทำดีเสมอๆและเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจครับ...และเมื่อเจอเหตุร้ายที่ไม่คาดฝันก็จะขอให้ท่านคุ้มครองอยู่เสมอครับ Cheesy

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 04:37:34 PM »

ไม่น่าใช่วิธีนี้หรอกครับ   เพราะว่ายิงแล้วลูกกระสุนมันออกไปคาลำกล้อง   น่าจะเป็นการเอาดินปืนออกแล้วเหลือแต่ไพรเมอร์แล้วอัดหัวกระสุนใส่ไว้แบบเดิมนะครับ...

คงจะทำวิธีนี้ละครับ
เพราะปืน เสียงค่อยผิดปกติไปมาก
รวมถึงลูกปืนไม่มีกำลัง
จึงพุ่งออกไปคาลำกล้องอยู่อย่างนั้น

คนทำรายการคงไม่มีความรู้เรื่องอาวุธ
เรื่องแค่นี้มันจับได้ง่ายๆ ถ้าตรวจสอบจริงๆ

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 04:44:52 PM »

เค๊าบอกเป็นวีดีโอที่ทีมงาน (พวกนั้น) ถ่ายทำแล้วส่งมาให้นิครับ  Smiley

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 04:49:56 PM »

....... Grin Grin  ตั้งแต่ผมลองยิงตะกุด มาไม่ตำกว่า 50-60 ดอก บอกตรงๆ เจ้า 1911 .45 ในมือผม เล่นกระจุยทุกดอก..... เจ้าของตะกุดหน้าแหก แตกยับ มาหลายคนแล้ว   .. ยังไม่เคยเจอที่ว่าแน่ๆ ยิงไม่ออกหรือยิงไม่โดน เลยซักที.... 

.......... Grin Grin  พูดเรื่องตะกุดเขาไม่ให้พูดเรื่องมีดครับ  เสียววววววววววววววววววว    อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2008, 04:51:48 PM โดย Ninja 19 » บันทึกการเข้า

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 05:30:47 PM »

ท่านนินจา...

ตะกรุด ครับ...คิก คิก
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 05:33:03 PM »

พี่นินจา ...หายดีหรือยังครับ     ^_^
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 05:37:10 PM »

น่าจะไปเสนอขายนักการเมือง ขายซัก.....

730,000,000,000 บาท  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
artami
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 05:55:50 PM »

ตอนเอาปลอกลูกที่ยิงไม่ออก ดูเค้ารีบกำปลอกไว้ในมือไม่ให้เห็นปลอกนะครับ
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 06:11:00 PM »

50/50ครับขอฟังหูไว้หูแล้วกันครับดูแล้วนำไปคิดดูครับนานาจิตตังครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
-tui-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 06:20:00 PM »

ถ้าให้ผมเชื่อต้องใช้กระสุนแกะกล่องลองไปเลย50นัด ถ้าด้านหมดผมว่าสุดยอดจริง
เข้าท่าดี น่าจะดี
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์