เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 12:09:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาการป้อนกระสุนเข้ารังเพลิงM&P9c  (อ่าน 1899 ครั้ง)
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 10:58:24 AM »

เพิ่งได้ปืนมาใหม่ครับ ลองเอาลูกใส่แม็กแล้วลองขึ้นลำก็เข้ารังเพลิงได้ง่ายๆปกติ แต่พอถอดปืนล้างด้วยน้ำมันอาร์ม 3  แล้วประกอบกลับ เอาแม็กขนาด 12 ลูกใส่เข้าไปแล้วลองขึ้นลำ ปรากฏว่าลูกปืนไปค้ำอยู่ตรงระหว่างใกล้ปากรังเพลิงค้างอยู่เฉยเลย ผมก็เลยถอดออกมาเช็ดใหม่ เข้าใจว่าน้ำมันเยิ้มไปเพราะอาบไว้พอประมาณก็เลยเอาออกมาเช็ดใหม่จนแห้ง แล้วลองใส่เข้าไปใหม่ปรากฏว่ามันค้างอยู่อีก พอลองดึงสไลด์ใหม่แล้งปล่อยกระแทกแรงๆลูกมันถึงป้อนเข้าไป นี่อาการปกติหรือเปล่าครับ พอดีตอนแรกไม่ค่อยได้ใส่ลูกจริงลองดูช่วงแรกๆเคยลองใส่แล้วดึงสไลด์เบาๆลูกมันก็เข้ารังเพลิงแล้ว เคยลองแต่เอาลูกยิงแห้งใส่เข้าไปมันดึงเบาๆก็เข้า อยากถามว่ามันปกติหรือเปล่าครับ คือเพิ่งได้ปืนมายังไม่ได้ไปลองยิงเลย แล้วที่บอกว่ารันอินเนี่ยยิงกันประมาณกี่นัดกันครับ เศร้า

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
TON-1
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 11:17:11 AM »

คิดว่าปกติครับ ต้องกระแทกแรงๆครับอย่ากังวลเรื่องการถนอมปืน(กลัวพัง)เพราะตอนเรายิงมันกระแทกแรงเช่นกัน
อ้อ ลองเช็คดูความยาวของหัวกระสุนด้วยครับเผื่อยาวไม่เท่ากัน
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 11:36:30 AM »

ปืนคงไม่เป็นไรครับ ปกติดี  เวลาดึงสไลด์ไม่ต้องส่งช่วยครับ ปล่อยสไลด์ไปเลย

Run in ถ้าให้สบายใจก็ 100 ถึง 200 นัดก็พอครับ เพราะผมไม่เคย Run in และก็ไม่เคยมีปัญหาเรื่องขัดลำหรือว่าไม่คัดปลอกครับ

ยินดีกับปืนใหม่ครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 12:12:39 PM »

ขอบคุณครับ เอาไว้อาทิตย์นี้จะไปซื้อลูกมาลองครับ ที่มีอยู่กะว่าจะเก็บไว้ใช้งานจริงครับ  หลงรัก

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
SOL1911
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 12:15:21 PM »

ใช้ลูกหัวรูหรือเปล่าครับ ถ้าใช่
ของผม M&P 9 ก็เป็น(ถ้าค่อยๆปล่อยสไลด์)
ต้องปล่อยไปเลยครับไม่ต้องประคอง
SittiMP9c
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 12:19:19 PM »

ใช้ลูกหัวรูหรือเปล่าครับ ถ้าใช่
ของผม M&P 9 ก็เป็น(ถ้าค่อยๆปล่อยสไลด์)
ต้องปล่อยไปเลยครับไม่ต้องประคอง
ใช้ลูกหัวแหลมธรรมดาครับ ผมประคองด้วยเวลาใส่ พอปล่อยกระแทกมันก็เข้าได้ครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 02:08:07 AM »

คิดว่าปืนใหม่มีน้ำมันหล่อลื่นที่โครงปืนและร่องสไลด์ ทำให้ป้อนลูกได้ง่าย
พอถูกอาร์ม3 เข้าไป  น้ำมันหล่อลื่นถูกชะไป ทำให้ฝืดขึ้นหรือเปล่าครับ
ลองหยอดน้ำมันหล่อลื่นตามร่องสไลด์เติมลงไปหน่อย  ดูว่าดีขึ้นไหมนะครับ

SittiMP9c
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 08:38:12 AM »

คิดว่าปืนใหม่มีน้ำมันหล่อลื่นที่โครงปืนและร่องสไลด์ ทำให้ป้อนลูกได้ง่าย
พอถูกอาร์ม3 เข้าไป  น้ำมันหล่อลื่นถูกชะไป ทำให้ฝืดขึ้นหรือเปล่าครับ
ลองหยอดน้ำมันหล่อลื่นตามร่องสไลด์เติมลงไปหน่อย  ดูว่าดีขึ้นไหมนะครับ

น้ำมันหล่อลื่นที่ว่านี้ชื่ออะไรครับ ยี่ห้ออะไร พอดีตอนไปซื้อเขาให้อาร์ม3 มา และน้ำมันเคลือบปืนกระป๋องดำๆ เหมือนน้ำมันรอนสันสมัยก่อน บีบออกมามีลักษณะข้นๆขาวขุ่น อันนี้เราจะใช้ดีหรือไม่ดีครับ มีคนเขาบอกพอนานๆมันจะจับกันเป็นก้อน ผมเลยไม่ได้ใช้ครับ

SGAMT900
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 07:38:18 PM »

น้ำมัน super lube รุ่นนี้หาซื้อได้ที่ไหนครับ 
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=58570.0

ขอความรู้เรื่องการหล่อลื่นปืนหน่อยครับ 
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=35996.0
หน้า: [1]
  พิมพ์