เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 04:01:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกหน่อยครับ .45 ระหว่าง Kimber หรือ Sig Sauer  (อ่าน 11021 ครั้ง)
WPRAYUTH
ทำอะไร ทำเต็มที่ ทำให้ดีที่สุด
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

ทำอะไร ทำเต็มที่ ทำให้ดีที่สุด

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 05:48:56 PM »

วันนี้ผมกำลังจะไปดู sig p220 ครับ แต่....ที่จริงตั้งใจว่าจะไปจอง kimber team match II ในวันพุธนี้ พอมาเจอกระทู้นี้เหมือนเจอกับความรู้สึกตัวเองเลยครับ... เลือกไม่ถูก ทาง sig เจ้าของเขาบอกว่าสภาพเกือบ 100% ไม่เอาวันนี้ อยู่ไม่เกินสามวันแน่....ผมเลยตั้งใจว่าถ้าลองจับดู แล้วชอบก็คงจบขนาด.45ที่ sig ไปเลย..... แต่อีกใจก็คิดว่าเอามันทั้งสองเลยก็ไม่เลวนะ......

เป็นพี่น้องกัน  ต้องรักกัน  มีอะไรต้องแบ่งปันกัน  ไม่ทะเลาะกัน
artami
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 06:16:05 PM »

Kimber Ultra Carry II Night sight with Laser Grip

ผมชอบครับ แต่ผมยังไม่มีตังค์ไปซื้อเลย
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 06:17:10 PM »

ถ้าเป็นผม ผมจะไม่ลังเลเลยครับ

KIMBER 4 หรือ 5 นิ้ว  ไกคม คนละเรื่องกับ Sig

พี่ช้างจะยิงเร็ว ยิงรัว สะใจกว่ากันเยอะ   Grin Grin
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 07:09:25 PM »

หลงรัก
kim
 หลงรัก

Firing Pin
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 07:25:53 PM »

เท่าที่ลองยิงมานะครับ ถ้าปืนความยาวลำกล้องใกล้เคียงกัน แล้วต่อให้เป็นโครงอัลลอยเหมือนกัน น้ำหนักปืนพอๆกัน  1911จะยิงนิ่มสะบัดน้อยกว่าครับ เยี่ยม เพราะว่าซิกเป็นปืนทรงสูงแนวลำกล้องอยู่สูงกว่า1911ทั้งหลายครับ แล้วก็ไม่อยากจะบอกเลยว่าเชียร์คิมเบอร์อีกแล้วครับ (นอนกอดอยู่ทุกคืนไปเชียร์ปืนอื่นมันน้อยใจแย่ครับ ไม่ค่อยลำเอียงเลยเน๊อะ หลงรัก)
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 08:21:56 PM »

Grin 1911 ครับ
แบนกว่า
ไกคมกว่า
อะไหล่เยอะหาเปลี่ยนได้ง่ายกว่า
 Cheesy Cheesy Cheesy
张龙不败...มังกรจางผู้ไม่แพ้
ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง...

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 08:51:32 PM »

ผมเชียร์ น้อง Sig P๒๒0 ครับ...เหตุผลคือผมใช้อยู่เท่านั้นจริงๆไม่มีอะไรมากกว่านั้น อยากมีเพื่อนสมาชิคเพิ่มอีกคนครับ...แต่ก็เห็นด้วยกับพี่ๆทุกคนนะครับว่า ๑๙๑๑ ของแต่งมีมากกว่า..ผมติ๑๗๑๑นิดหนึ่งสำหรับมือใหม่มากๆแบบผมคือปืน ๑๙๑๑ เวลาถอดล้างเองแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตารินงง หัวเราะร่าน้ำตารินครับอะไหล่มากเหลือเกินกลัวประกอบกลับแล้วประกอบไม่เป็น....แต่ใจผมก็อยากได้ ๑๙๑๑ .๔๕ อีกกระบอกนะครับดูมันมีมนต์ขลังดี...เหล่...โคลท์ คอมมานเดอร์ คอมแบ็ท ๔ นิ้ว น้ำลายหกไว้ครับ.....ใครรู้บ้างครับว่าราคารุ่นโคลท์ คอมมานเดอร์ คอมแบ็ท ๔ นิ้วควรจะเท่าไหร่ครับไปถามมาเขาบอกแสนสอง หัวเราะร่าน้ำตารินรับของได้เลยแพงไปไหมครับ อ๋อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2008, 08:57:00 PM โดย ลูกเก๋...张龙 » บันทึกการเข้า
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 08:01:22 AM »

ขอบคุณพี่ๆ  ไหว้ ที่เข้ามาช่วยแนะนำครับ นั่งคิดนอนคิด ทั้งคืนก็ยังตัดใจทิ้ง Kimber ไม่ได้ ปืนจะมาอีกสองสาม อาทิตย์แล้วครับ

แต่ก็อยากได้ Sig 220 Combat มากครับ เอาไว้เป็น quota ปืถัดไปแล้วกันครับ

ขอบคุณพี่ๆ อีกครั้งครับ  ไหว้ ไหว้
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 11:19:00 PM »

ผมเชียร์ น้อง Sig P๒๒0 ครับ...เหตุผลคือผมใช้อยู่เท่านั้นจริงๆไม่มีอะไรมากกว่านั้น อยากมีเพื่อนสมาชิคเพิ่มอีกคนครับ...แต่ก็เห็นด้วยกับพี่ๆทุกคนนะครับว่า ๑๙๑๑ ของแต่งมีมากกว่า..ผมติ๑๗๑๑นิดหนึ่งสำหรับมือใหม่มากๆแบบผมคือปืน ๑๙๑๑ เวลาถอดล้างเองแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตารินงง หัวเราะร่าน้ำตารินครับอะไหล่มากเหลือเกินกลัวประกอบกลับแล้วประกอบไม่เป็น....แต่ใจผมก็อยากได้ ๑๙๑๑ .๔๕ อีกกระบอกนะครับดูมันมีมนต์ขลังดี...เหล่...โคลท์ คอมมานเดอร์ คอมแบ็ท ๔ นิ้ว น้ำลายหกไว้ครับ.....ใครรู้บ้างครับว่าราคารุ่นโคลท์ คอมมานเดอร์ คอมแบ็ท ๔ นิ้วควรจะเท่าไหร่ครับไปถามมาเขาบอกแสนสอง หัวเราะร่าน้ำตารินรับของได้เลยแพงไปไหมครับ อ๋อย
ไปมาเมื่อ..1 กค. 51 ตัวพี่ MarkIV 5"  และตัวน้อง Combat Commander 4" ราคาเท่ากัน 135K
ต่อไม่ได้ซักบาท ของแถมก็ชุดทำความสะอาดและ .45 10 นัด  เงินที่ว่า ได้มาเท่านี้จริง ๆ
ต้องทำใจเพราะอยากได้ของเขา..
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 11:41:13 PM »

เชียร์แบบ 1911 เช่นกันครับ
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 11:57:10 PM »

ชั่วโมงนี้นู๋คิมชอบนั่งข้างป๋า

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 02:36:54 AM »

1911 ลำกล้อง 5 หรือ 3.5-3 นิ้ว รีคอยไม่ต่างกันเท่าไหร่ครับด้วยระบบรีคอยสปริงแบบใหม่ด้วย ยิงง่ายครับ ผมว่าบางครั้ง คนเราอุปทาน เกิดขึ้นมากกว่า
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 06:45:06 AM »

จขกท. เล่นปืนมีประสบการณ์พอสมควรมาแล้ว... นายสมชายแนะนำ 1911 มากกว่าซิกครับ...

ไม่ใช่ซิกไม่ดีแต่ 1911 ฝึกยิงไวๆ สนุกกว่าซิกครับ ซิกสันลำเลื่อนกว้างโยกซ้ายขวาไม่สนุกเท่า 1911 ที่มองแว่บๆ เห็นเห็นแนวลำกล้องออกจากง่ามมือง่ายกว่าซิกครับ...

จขกท. มี 9 มม. ตัวหนาๆ แล้วหนึ่งกระบอก(HK Usp 9 มม.) อยากให้มองปืนออโต้ลำเลื่อนบางๆ ไว้เผื่อเหน็บเอวอีกตัวนึงครับ...

อ้อ... หากรู้สึกว่าคิมเบอร์เตะหนัก ซิกก็ไม่ได้เบากว่านะครับ ถึงแม้น้ำหนักมากกว่าก็ตาม...
เพื่อนผมซื้อซิก220รุ่นสเตลเลสทั้งกระบอก คล้ายๆตามรูปนี้ ยิงได้ไม่ค่อยดีเท่าไร ผมเองก็ยิงได้ไม่ดีเหมือนกัน
วันหนึ่งผมเอาคิมเบอร์รุ่นธรรดา เก่าๆไปยิงกับเขาด้วย ผมยิงคิมเบอร์ได้ดีกว่ามาก เจ้าของปืนซิกสนใจ ขอผมลองคิมเบอร์บ้าง
เขายิงสองสามนัดแรกทำท่าตกใจ กลุ่มกระสุนดีกว่าP220มาก

ซิก220ตามรูปน่าจะเทียบกับคิมเบอร์ตัวเต็ม ถึงจะถูกคู่ เทียบกับคิมเบอร์ตัวเล็กๆ จับก็ไม่ค่อยถนัด
ปืนก็เตะหนักกว่า ผมว่าผิดคู่ไปมากทีเดียว

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 09:00:48 AM »

แฮ่ๆ... ขอบคุณพี่บุญครับ...

คือนายสมชายไม่เคยยิงซิกตัวที่เป็นสเตนเลสล้วน... เคยยิงแต่ตัวที่เป็นเฟรมอัลลอยด์ ปลอกดีดแรงมาก สูงและไกลเป็นสองสามวา และตัวปืนดีดแรงไม่นิ่มเหมือนพวก 1911 เคยคิดเองว่าคิมเบอร์ตัวเล็กจะยิงนิ่มกว่าซิกตัวเต็มเฟรมสเตนเลสครับ... แฮ่ๆ
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 09:09:57 AM »

..เป็นผมเอา Kimber รุ่นนี้ครับ Desert Warrior มีรางติดอุปกรณ์เสริมด้วย ตามมาตรฐานของนาวิกโยธินไอ้กันที่เอาเข้าร่วมรบในสงครามอ่าวกับสงครามที่อัฟกานิสถาน.. เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์