เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 10:06:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้มากน้อยแค่ไหนครับ  (อ่าน 1916 ครั้ง)
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 06:03:09 PM »

พอดีไปพบพาน สมิท โมเดล 15-4 กระบอกนึง เก่าเก็บ ยิงน้อย

แต่มีตำหนิ ตรงบริเวณ ที่ตอกเลข ถูกไถ ออกไปตามรูป เลขอื่น ๆ ตรงตาม  ป.๔

ราคาก็ไม่แรงมาก ขอสอบถามสมาชิกครับ ว่าเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหนครับ  ที่จะเป็นปืนสวมครับ
ไหว้

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 06:09:08 PM »

ป.4   พ.ศ. อะไรครับ

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 06:10:37 PM »

ขอสอบถามสมาชิกครับ ว่าเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหนครับ  ที่จะเป็นปืนสวมครับ ไหว้

ไม่มากหรอกครับ  แค่ 100%    คิก คิก
montree.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 06:20:37 PM »

*ต้องดูที่ทะเบียนด้วยครับ ถ้ามีการลบตรงที่ตอกเลขทะเบียน ว่าเป็นปืนนำจดใหม่ ในปีที่เปิดให้นำเป็นเถื่อน มาจดทะเบียน ผมไม่แน่ใจว่า
  ปี 11 และ ปี18 ถูกผิดประการใดขออภัยด้วยครับ ถ้าเป็นตามที่ผมว่าก็นำไปรมดำใหม่ครับ
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 06:43:10 PM »

ที่ผมมีเป็นการตอกทับตัวเลขครับ ปืนปี18 จาก๘เป็น๙ จาก๙เป็น๘ แต่ทั้งสองกระบอกเป็นชื่อเจ้าของเดียว...

รักเธอ....ประเทศไทย
หนวดหิน
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 08:01:28 PM »

ตอกเองหรือไปจ้างเค้าตอกก็ผิดกฏหมายทั้งนั้น ต่อให้มีใบ ป.4 ของปืนยี่ห้อเดียว ขนาดเดียวกัน

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68256.0 ..ว่าแล้ว ลบจนได้ ควายเหลือง-ควายแดง
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 08:11:01 PM »

เกิดถูกใจขึ้นมาจริงๆ ผมว่าไปปัดผิวให้มันเนียนๆ แล้วรมดำใหม่

แล้วก็....

เงียบ         ไม่ต้องบอกใคร     Grin Grin Grin Grin
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 09:04:14 PM »

เอารูปนี้ละครับ ไปเช็คทะเบียนตามป.4 ซิครับ
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 09:08:21 PM »

แบบนี้หรือเปล่าครับ เยาะเย้ย

อันนี้ของพ่อผมเองครับ เป็นปืนนำจดใหม่ครับ ทะเบียนถูกตอกไว้บริเวณด้ามปืน กระบอกนี้ถูกต้องตามกฎหมาย 100% ครับ
พ่อผมเล่าให้ฟังว่า สมัยนั้นเขานิรโทษกรรมให้นำปืนเถื่อนไปขึ้นทะเบียนได้ พ่อผมจึงไปซื้อกันที่หลังวังแบบไม่ต้องขอใบ ป.๓ แล้วก็เอาไปขึ้นทะเบียนเลยครับ(เหมือนเรียนข้ามชั้นยังไงก็ไม่รู้ คิก คิก )
จขกท ลองตรวจดูดีๆก่อนนะครับ อาจจะได้ปืนมีทะเบียนจริง หรือ ปืนสวม
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 09:38:30 PM »

อ้าว....มาแถวนี้แล้วเหรอ Cheesy Cheesy Cheesy

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 09:48:26 PM »

อ้าว....มาแถวนี้แล้วเหรอ Cheesy Cheesy Cheesy

หมายถึงผมหรือเปล่าครับ เยาะเย้ย
ถ้าใช่ล่ะก็ มานานแล้วครับ แว้บไปแว้บมาทั้งสองเว็บ
อยู่เว็บนี้จนพี่ๆใจดีแจกคะแนนให้ด้วยครับ(โดยเฉพาะคุณแจ็ค คนแรกเลย ไหว้ ) คิก คิก
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 07:05:22 AM »

ป.4   พ.ศ. อะไรครับ

ตอนไปดูเห็นแค่สำเนาครับ รายละเอียดไม่ชัดนักครับพี่ ปู ไหว้

ขอสอบถามสมาชิกครับ ว่าเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหนครับ  ที่จะเป็นปืนสวมครับ ไหว้

ไม่มากหรอกครับ  แค่ 100%    คิก คิก

Grin  ครับครูดำสงสัยเลยยังไม่ได้รับมา  ขอมาถามสมาชิกก่อน

*ต้องดูที่ทะเบียนด้วยครับ ถ้ามีการลบตรงที่ตอกเลขทะเบียน ว่าเป็นปืนนำจดใหม่ ในปีที่เปิดให้นำเป็นเถื่อน มาจดทะเบียน ผมไม่แน่ใจว่า
  ปี 11 และ ปี18 ถูกผิดประการใดขออภัยด้วยครับ ถ้าเป็นตามที่ผมว่าก็นำไปรมดำใหม่ครับ

ขอบคุณครับ ไหว้

ที่ผมมีเป็นการตอกทับตัวเลขครับ ปืนปี18 จาก๘เป็น๙ จาก๙เป็น๘ แต่ทั้งสองกระบอกเป็นชื่อเจ้าของเดียว...

ตอกเองหรือไปจ้างเค้าตอกก็ผิดกฏหมายทั้งนั้น ต่อให้มีใบ ป.4 ของปืนยี่ห้อเดียว ขนาดเดียวกัน

เกิดถูกใจขึ้นมาจริงๆ ผมว่าไปปัดผิวให้มันเนียนๆ แล้วรมดำใหม่

แล้วก็....

เงียบ         ไม่ต้องบอกใคร     Grin Grin Grin Grin

ขอบคุณครับ ไหว้  ก็มีตัวอื่นที่น่าสนใจอีกครับ ราคาเพิ่มจากกระบอกนี้อีกนิด 

เอารูปนี้ละครับ ไปเช็คทะเบียนตามป.4 ซิครับ

ขอบคุณครับ ไหว้   ก็คิดอยู่ว่าเอาไปวังไชยาดดวงจะดีไหมครับ

แบบนี้หรือเปล่าครับ เยาะเย้ย

อันนี้ของพ่อผมเองครับ เป็นปืนนำจดใหม่ครับ ทะเบียนถูกตอกไว้บริเวณด้ามปืน กระบอกนี้ถูกต้องตามกฎหมาย 100% ครับ
พ่อผมเล่าให้ฟังว่า สมัยนั้นเขานิรโทษกรรมให้นำปืนเถื่อนไปขึ้นทะเบียนได้ พ่อผมจึงไปซื้อกันที่หลังวังแบบไม่ต้องขอใบ ป.๓ แล้วก็เอาไปขึ้นทะเบียนเลยครับ(เหมือนเรียนข้ามชั้นยังไงก็ไม่รู้ คิก คิก )
จขกท ลองตรวจดูดีๆก่อนนะครับ อาจจะได้ปืนมีทะเบียนจริง หรือ ปืนสวม

ลักษณะเดียวกันเลยครับ   ขอบคุณครับ ไหว้

ครับพี่ ผมประสพการณ์น้อย เลยต้องมาขอรบกวนสมาชิกหน่อยครับ Grin

หมายถึงผมหรือเปล่าครับ เยาะเย้ย
ถ้าใช่ล่ะก็ มานานแล้วครับ แว้บไปแว้บมาทั้งสองเว็บ
อยู่เว็บนี้จนพี่ๆใจดีแจกคะแนนให้ด้วยครับ(โดยเฉพาะคุณแจ็ค คนแรกเลย ไหว้ ) คิก คิก

Grin พี่เค้า แซวผมแหละครับท่าน 

ขอบคุณทุกความเห็นครับ   เดี่ยวตัดสินใจอีกที ครับ ไหว้

ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 07:43:29 AM »

ดูแล้วไม่สบายใจ อย่ารับไว้ดีกว่าไหมครับ ท่านกระต่าย

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 07:57:49 AM »

อยากรู้ว่าสวมหรือไม่ก็ลองโทรไปเช็คดูที่ต้นขั้วที่ออกใบ ป 4 ซิครับ   ถ้ามีต้นขั้ว ป 4 มีสถานที่ออกก็ไม่สวมครับ   แต่ถ้าเช็คแล้วไม่มีไม่รู้ที่มาที่ไป   ก็ปล่อยไปเถอะครับ...
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 08:02:10 AM »

เลขตอกมันจะต้องมีรอยเยินของเนื้อเหล็ก  และไม่คมชัด

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
หน้า: [1] 2
  พิมพ์