เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 09:21:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบ ผลการยิงเป้าครั้งแรก  (อ่าน 3352 ครั้ง)
Ohrm
"ปาทัง ราชะมุนีสามีรามัง อาราธะนัง สาระณัง อาคัจฉามิ"
Jr. Member
**

คะแนน 4

โอม ชินะปัญชะระปะริตตังมังรักขะตุสัพพะทา

« เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 10:04:16 PM »

ทุกท่านครับ อยากทราบผลการยิงเป้าครั้งแรก ว่าเป็นยังไงกันบ้าง
แล้วยิงกี่ครั้งถึงจะได้เข้าเป้าดำ หรือชำนาญ ครับ
     มือใหม่อยากทราบครับ ส่วนผมลงล่างต่ำกว่าเป้าดำไป 1 ฟุตแหนะ

โหวต ปืนพก 3นิ้วขนาด .45 ตัวไหนนิยมสุด http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=135710.0
แนะนำปืนพกขนาด .45 ลำกล้อง 3นิ้ว ตัวไหนดี http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=210073.0

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิม
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 10:08:57 PM »

ผมยิง ปพ.86 ( U.S.Army M1911A1) ครั้งแรกในชีวิตเมื่ออายุ 19 ปี .................

ขยำไกซะไส้เดือนที่สนามยิงปืน ประท้วงกันวุ่นวาย ....................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 10:14:54 PM »

ทุกท่านครับ อยากทราบผลการยิงเป้าครั้งแรก ว่าเป็นยังไงกันบ้าง
แล้วยิงกี่ครั้งถึงจะได้เข้าเป้าดำ หรือชำนาญ ครับ
     มือใหม่อยากทราบครับ ส่วนผมลงล่างต่ำกว่าเป้าดำไป 1 ฟุตแหนะ

ผมจำได้ดี.......ครั้งแรกกับGLOCK 19  ระยะ ๑๕ เมตร  เป้าเกือบๆสะอาด 

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
tpy..(หนมต้ม).รักในหลวง...
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 10:16:30 PM »

นัดแรก ลงดินคลุกฝุ่นครับ..................... ปัจจุบัน ก็ยังมีอยู่ครับ เศร้า
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 10:18:46 PM »

มีรูที่เป้าครับ
ระยะ ๕ เมตร

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 10:21:21 PM »

ปี พ.ศ.2535 ยิงปืนพกครั้งแรกใช้ บาเรตต้า 92 เอฟเอส ของเพื่อนรุ่นพี่ ได้ทดลองยิงแห้งอยู่พักหนึ่งแล้วยิงกระสุนซ้อม 5 นัด ระยะ 15 เมตร เป้า เอ็นอาร์เอ ไม่หลุดวงกลมครับ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 10:37:11 PM »

ยิงปืนครั้งแรกก็ลูกโม่ของทหารอากาศตอนงานกาชาดกับลูกพาราฟิน เป้าเล็กมากยิงไม่โดนครับ  Grin
ต่อมาก็ เจเกอร์ที่งานกาชาดเหมือนเดิม เป้าดีที่สุด 25 คะแนนเต็มครับยืนยิง  เยาะเย้ย
แล้วก็ 1911 ผมยิงไม่แม่นเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน โดนเป้า แต่ไม่มีในวงดำเลย  อ้อ ... ทั้งหมดยิงที่ระยะสิบเมตรครับ

หลังจากอายุมากพอ ปะป๊าผมก็ให้ผมยุ่งกับปืนได้โดยอิสระ คราวนี้ยิงบ่อยขึ้นครับ

แต่ก็ยังไม่แม่นขึ้นเลยครับ    หัวเราะร่าน้ำตาริน

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
Beer Hunter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 11:19:16 PM »

ยิงกล๊อค19 ใหม่กิ๊กเพิ่งรับจากร้านปืนก็ตรงไปสนาม รด เลย

ระยะ 5 เมตร รูบนเป้าไม่ครบจำนวนกระสุนที่ยิง แถมกลุ่มเหมือนลูกซองที่ 25 ม.  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Ohrm
"ปาทัง ราชะมุนีสามีรามัง อาราธะนัง สาระณัง อาคัจฉามิ"
Jr. Member
**

คะแนน 4

โอม ชินะปัญชะระปะริตตังมังรักขะตุสัพพะทา

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 11:47:44 PM »

มีเพื่อนเพื่อนดีดีเป็นกำลังใจ ให้ฝึกต่อไป

โหวต ปืนพก 3นิ้วขนาด .45 ตัวไหนนิยมสุด http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=135710.0
แนะนำปืนพกขนาด .45 ลำกล้อง 3นิ้ว ตัวไหนดี http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=210073.0

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิม
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 11:49:04 PM »

ด้วยปืนยาว CZ .22  สนาม รด. ผลงานจำไม่ได้ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 12:00:14 AM »

ยิงปืนสั้นครั้งแรกระยะ10เมตร (ปืนGlockของพี่เสือวุฒิ) ยิงไป5นัด หายไปไหนสองนัดหว่า  ขำก๊าก คงไม่ต้องถามน๊ะครับว่ากลุ่มเป็นไง ขำก๊าก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 12:15:08 AM »

ยิงปืนสั้นครั้งแรกระยะ10เมตร (ปืนGlockของพี่เสือวุฒิ) ยิงไป5นัด หายไปไหนสองนัดหว่า  ขำก๊าก คงไม่ต้องถามน๊ะครับว่ากลุ่มเป็นไง ขำก๊าก

อีกสามนัดร้อยรู X หรือเปล่าพี่  ยิ้มีเลศนัย
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 12:17:01 AM »

อีกสามนัดร้อยรู X หรือเปล่าพี่  ยิ้มีเลศนัย

ไปร้อยเอารู เป้าคนอื่นที่อยู่ข้างๆอ๊ะ  ขำก๊าก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 12:31:58 AM »

ไปร้อยเอารู เป้าคนอื่นที่อยู่ข้างๆอ๊ะ  ขำก๊าก

โอ้... WANTED  พี่พร้อมยิงไซค์โค้งได้   คิก คิก
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 12:45:35 AM »

โอ้... WANTED  พี่พร้อมยิงไซค์โค้งได้   คิก คิก

intrend อ๊ะ  คิก คิก ฝืนกฎphysics ซะหน่อย  ขำก๊าก

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์