เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 04:29:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่ากระสุน 9 มม ชนิดใดยิงแล้วไม่สามารถตรวจสอบหัวกระสุนได้ครับ  (อ่าน 7499 ครั้ง)
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 08:11:24 PM »

ตรวจสอบปลอกกระสุนง่ายกว่าครับ   Grin คิก คิก

....ตามล่า...อีตอแหล
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 09:36:46 PM »

สงสัยว่ายิงแล้วต้องรับผิดชอบครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
San 1 Yao 1
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 05:04:35 PM »

เล่าแชร์ความรู้ด้วยครับ กระสุน Shotshell ของ CCI (ตามรูป) ผมลองยิงที่ระยะ 10 หลา จาก Beretta 92 Brigadier เป้าปืนสั้นมาตรฐาน (ถ้าจำไม่ผิด เป็นของ BM) นับรูขนาดใส้ดินสอ 0.5-0.7 mm 166 รู (ทั้งเป้า-สี่เหลี่ยม) ครอบพลาสติก กระแทกใส่เป้าทะลุ
ที่สนาม (เป็นสนามทหารช่าง จังหวัดติดกรุงเทพฯ) เอาไม้หน้าสามมาทำเป็นโครงติดเป้า มีเป้ายี่ห้อเดียวกันที่มีคนยิงไว้ก่อนติดอยู่ 3 แผ่น ผมลองดึงเป้าของผมออกดู ปรากฎว่าลูกปรายทะลุกระดาษได้ทั้งหมด (ทะลุรวม 4 ชั้น) แต่ที่ไม้เท่าที่ดูประมาณ 10 เม็ด 2-3 เม็ดฝังในเนื้อไม้ลึกประมาณ 1-2 mm นอกนั้นแบนติดไม้ ไม้น่าจะเป็นไม้ยางทั่วๆไป - จำนวนลูกปรายถ้าใครมีกล่องกระสุนลองดูด้วยว่าระบุประมาณ 370 เม็ดหรือยังไงเนี่ย
ปะการัง
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 08:29:03 PM »

1.วัตถุประสงค์ในการถาม เพื่อประโยชน์อะไร

2.ในเมื่อเจตนายิงแล้ว ทำไมต้องกลัวการตรวจสอบหัวกระสุน

ด้วยครับ   Grin
San 1 Yao 1
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 07:59:30 PM »

พอดีกลับเข้ามาอ่านกระทู้ครับ แล้วปกติจะไม่ค่อยได้ post มาก เห็นกระทู้ที่เน้นว่าอยากรู้ไปทำไม? ด้วยความเคาพรเจ้าของกระทู้
เลยกังวลนิดหน่อย (รวมทั้งผู้ตั้งหัวข้อด้วย)
ส่วนตัวที่ได้ทดสอบกระสุน Shotshell เพราะที่บ้านมีที่มากหน่อยตอนนี้ไม่ค่อยมีคนอยู่ด้วยเลยบ้านค่อนข้างจะรก ไม่อยากฆ่าหญ้าด้วยสารเคมี
และพบว่ามีงู-เขียวหางไหม้ งูทางมะพร้าว แล้วเป็นคนที่ไม่ค่อยกล้านักในการที่จะตีด้วยไม้ เพราะเคยจะตี -ใจและขาสั่นมาก
พยายามค้นคว้าหาอะไรที่มั่นใจมากที่สุด ก็เลยทดสอบเพื่อให้ได้ความมั่นใจ (ทดสอบกับลูกกระสุนหลายชนิด) โดยทดลองกับ
เป้ากระดาษบ้าง, ขวดน้ำพลาสติก, ขวดที่มีทรงยาวคล้ายงู ทดสอบอานุภาพที่ระยะต่างๆด้วย เลยเข้ามาเพื่อแชร์ความรู้-เพราะได้จาก web นี้ไปมากครับ
zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 08:26:00 PM »

เห็นลูกปราย  นึกถึงลูกพี่ภูกามยาว.......อิอิ....ฟิ้ว.........ไปก่อนถูก โป้ก.......

เนียนๆ ไว้
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์