เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 03:30:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมีงบ 45000 บาท พอจะหา 9 mm ได้มั้ย ครับ  (อ่าน 1492 ครั้ง)
พรานเฒ่า
ณ.ที่ใดดวงใจไม่ไหวหวั่น ขอฝ่าฟันอุปสรรคและขวากหนาม ถึงสิ้นชาติวาสนาชะตาทราม จะฝากนามโลกให้รู้กูก็ชาย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 11:46:36 AM »

มีงบ 45000 อยากได้ 9mm cz จะพอมั้ยครับมีใครจะขายบ้างมั้ยครับ ไหว้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 12:20:57 PM »

หน้าซื้อขายครับไปโพสท์รอไว้เผื่อใครสนใจ....แข็งใจเพิ่มอีก 20000 ก็ได้ของใหม่ไปเลย
แต่นาทีนี้คนอยากซื้อมีมากกว่าคนอยากขาย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 01:06:30 PM »

มีสิทธิ์ซื้อปืนสวัสดิการใหมครับ  ราคานี้สวัสดิการพอมีให้เลือกครับ
มือสองซีแซดสภาพดี ๆ หน่อย  คงต้องเพิ่มตังค์เล็กน้อยครับ  แต่ก็ขึ้นอยู่กับการเสาะหาของเจ้าของกระทู้ด้วยครับ
ถ้าฟลุ้ค  ก็จะได้ราคาที่ไม่แรง  เช่น ผมเคยจับลูกลา ๗.๖๕  กึ่งออโต้  สภาพดี ๑ หมื่นถ้วนครับ  เจ้าของดีใจแทบน้ำตาเล็ด
(คงนึกในใจว่า  กูซื้อมา พันกว่าบาท)  ผมก็รีบจ่ายเงินทันที  ตรงนี้ไม่ใช่เอารัดเอาเปรียบนะครับ  ผมเป็นหลานห่าง ๆ กับเจ้าของปืน
        ตอนนี้  เสาะแสวงหาม้าจากเจ้าของเดิมโดยตรงก็ยังไม่เคยสมหวัง  เจอแต่ผ่านมือที่ ๒-๓ ราคาก็เลยสูงขึ้น 
ไม่รู้เมื่อไหร่จะเจอจากเจ้าเดิมของโดยตรงบ้าง  เจอ อิธาก้า  กระบอกหนึ่งประกาศขายจากคนกลาง  เห็นแล้วน้ำลายหก 
ปืนอยู่อำเภอที่ผมเคยอยู่สมัยอยู่อิสานตอนบน  เจ้าของปืนตาย  ทายาทไม่มีใครสนใจ  คิดว่าคนกลางคงจับมาราคาต่ำมาก
ตอนผมอยู่ดันไม่เจอ
        ลองพยายามดูนะครับ  ขอให้สมหวังครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 01:16:30 PM »

มือสอง ดูสภาพดีๆ ครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์