เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 03:54:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โอนลอย-ทำสัญญา รับตัดโอน ต้องใช้ป.3 มั้ยครับ  (อ่าน 2230 ครั้ง)
พรานเฒ่า
ณ.ที่ใดดวงใจไม่ไหวหวั่น ขอฝ่าฟันอุปสรรคและขวากหนาม ถึงสิ้นชาติวาสนาชะตาทราม จะฝากนามโลกให้รู้กูก็ชาย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 02:28:39 PM »

ไหว้ต้องขอรบกวนพี่ๆชาวเวปด้วยนะครับ ว่าโอนลอย-ทำสัญญา รับตัดโอน ต้องใช้ป.3 มั้ยครับ คือญาติว่าจะขายปืนให้
ไปโอนได้เลยที่อำเภอ (ระยอง)ส่วนตัวผม(ต่างจังหวัดครับ)เค้าบอกโอนได้ ผมเลยงง  กิ๊วก๊าวจึงอยากทราบรายละเอียดจากพี่ๆครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 02:45:25 PM »

ท่านต้องขอป.3 .ใบอนุญาตให้โอนหรือซื้ออาวุธปืนและเครื่องกระสุน ก่อนเสมอ กฏหมายจะรองรับความถูกต้องในเรื่องอาวุธปืน นอกจากนี้แล้วถือเป็นว่าไม่ถูกกฎหมายครับ
               ท่านต้องมีคุณสมบัติพร้อมที่จะรับใบป. 4.ใบอนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืนด้วยครับ
ruchi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 03:09:19 PM »

ตามคุณ ruckguns Grin

ในใจอยากได้สิบ
phongmms
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 03:09:46 PM »

ต้องขอครับโดยเอาไป ป๔ เจ้าของเดิมไป ขอป ๓ แล้วตัดโอนครับ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 03:28:47 PM »

..จะมีปืนสักกระบอก..นึกถึง.ป3.ใว้ครับ.. Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
หน้า: [1]
  พิมพ์