เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 08:53:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยตัดสินใจก่อนทำด้วยครับ  (อ่าน 2952 ครั้ง)
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 07:56:50 PM »

ผมกำลังจะเอาปืนไปเปลี่ยน ไก นก เซีย และลดน้ำหนักระยะเหนี่ยวไกเป็น2.2ปอด์น(ตอนนี้3.2) เลยจะทำฮาตโคลมสไลท์ใหม่ซะเลย(ชอบ2สี)
1.ไม่ทราบค่าแรงเปลี่ยนอะไหร่เท่าไร่ ค่าลดน้ำหนักไกเท่าไร่(ประมาณราคาก็ได้ครับ โทรไปที่ร้านหลายรอบแล้วสายไม่ว่างเลยครับ3วันแล้ว)
2.สไลท์เดิมเคยลมดำมาใหม่ทำให้ตัวหนังสือพิมไม่ลึกดูแล้วไม่สวย จะทำผิวฮาตโคลมใหม่แล้วเกะลายตัวหนังสือแบบเดิม ถ้าขายจะราคาตกเปล่าครับ ราคาเท่าไร่ครับ
3.ถ้าจะแกะตัวหนังสือใหม่ให้ตัวหนังสือหนาๆ หรือเปลี่ยนแปลงไปจากเดิมจะทำให้ราคาตกเปล่าครับ
รบกวนพี่ช่วยตอบด้วยครับมันค้างคาใจมากจะทำวันสองวันนี้อยู่แล้วครับติดต่อทางช่างไม่ได้เลยจะไปถามข้อมูลที่ร้านก็ไกลกันมากอีกอย่างกลัวโดนฟันราคาด้วยครับ ขอบคุณสำหรับข้องมูลร่วงหน้าครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 08:01:31 PM »

จากที่เห็นในภาพ ถ้าเอาไปทำใหม่ เสียของ .................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Step&Time-รักในหลวง

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 49

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 08:08:06 PM »

จากที่เห็นในภาพ ถ้าเอาไปทำใหม่ เสียของ .................

เห็นด้วยกับพี่มะขิ่นครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 08:09:31 PM »

เสียของ 

....ตามล่า...อีตอแหล
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 08:11:51 PM »

รวมถึงเปลี่ยนอะไหร่ ด้วยรึเปล่าครับ(รอบ2จากกระทู้เก่าไม่มีคนตอบ)

เพราะเป็ด
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 08:17:55 PM »

สะกดว่า อะไหล่ครับ ...............

ใช่ครับ...............ปืนลักษณะนี้ คุณค่าของมันคือความเดิมๆ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 08:26:00 PM »

อย่าย้ำคิดย้ำทำ เห็นคำแนะนำคนอื่นเหมือนลมเ่ป่าผมบนศีรษะ.. ให้ไหวเล่น
ผ่านมา ๒-๓ เดือน ก็มาถามซ้ำอีก
อยากจะทำก็ทำไปเ้ลยครับ.. อย่าชักเข้าชักออก ..ทำไปเลยครับสนับสนุน .
ทำแล้วเอามาอวดด้วยนะครับ กับปืนมรดก บอกนี้.  ตกใจ

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 08:53:36 PM »

คนมีไม่เดิมอยากได้เดิม    Huh

คนมีเดิม อยากไม่เดิม Huh

ลองประกาศแลกดูสิครับ   Grin

สมหวังทั้งสองฝ่าย
เยี่ยม

c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 08:55:49 PM »

วันนี้คุณโร้ดมาแปลก..... ตกใจ ตกใจ
พูดแบบนี้ผมว่าท่าน จขกท. คงไม่ทำแน่ครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 08:57:29 PM »

ถ้าไม่ทำ  แล้วจะเสียใจ..
คุณเปี๊ยก
Full Member

คะแนน 43

มาแอ่วดอยกั๋นเต๊อะ

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 09:02:54 PM »

ปืนผ่านการทำผิวมาแล้วครับ ..
ถ้าไม่ใช่ของเดิม  .. ทำตามที่ชอบครับ

......  ใจเย็น  โลกเย็น ... ใจร้อน  โลกร้อน .....
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 09:08:22 PM »

ผ่านชั่วโมงนั้นมาแล้ว ตามความต้องการเลยครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 09:13:37 PM »

ผ่านชั่วโมงนั้นมาแล้ว ตามความต้องการเลยครับ
ชั่วโมงนั้นคืออะไรครับ (ผมความรู้น้อย)

เพราะเป็ด
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 09:16:36 PM »

สะกดว่า อะไหล่ครับ ...............

ช่วยเสริมเพิ่มครับ

คำว่า "ฮาร์ดโครม" ด้วยครับ "hardchrome" แล้วก็รมดำ ไม่ใช่ลมดำ  หลงรัก

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 10:08:01 PM »

อย่าย้ำคิดย้ำทำ เห็นคำแนะนำคนอื่นเหมือนลมเ่ป่าผมบนศีรษะ.. ให้ไหวเล่น
ผ่านมา ๒-๓ เดือน ก็มาถามซ้ำอีก
อยากจะทำก็ทำไปเ้ลยครับ.. อย่าชักเข้าชักออก ..ทำไปเลยครับสนับสนุน .
ทำแล้วเอามาอวดด้วยนะครับ กับปืนมรดก บอกนี้.  ตกใจ

แต่ก็มิได้นำพา

ถ้าเคยบอกแล้วต้องจบแบบนี้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: [1] 2
  พิมพ์