เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 07:21:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญชาวใต้แสดงตัวหน่อยครับ  (อ่าน 8681 ครั้ง)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2004, 10:16:08 PM »

Cheesy พ่มม่ายชาย ค่นใต้ แต่พ่อตาพ่มเป็นค่นใต้ Grin Grin Grin แฟนผมอยู่โคลกกลอยครับ  จ.พังงา Grin Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
EAKWALITT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2004, 10:35:25 PM »

ผมคนสงขลาโดยกำเนิด เกิดที่อำเภอเมือง จบมัธยมจาก รร.มหาวชิราวุธ สงขลา ครับ แต่ตอนนี้มาทำงานอยู่ที่ชลบุรี (16ปีแล้ว) หรับประกั๋นหว่าเป็๋นคนซ้งขล๊าจิ๋งๆ ขรับ
west
Jr. Member
**

คะแนน 2

หมากัดไม่จำเป็นต้องมีเหตุผล

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 01:15:50 AM »

Grin สวัสดีครับคุณ natjoe ยินดีที่ได้รู้จักนะครับปักษ์ใต้บ้านเดียวกัน นายเบิ้ลไปนินทาไรผมอะ อิอิ Grin
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 08:18:21 AM »

Grin สวัสดีครับคุณ natjoe ยินดีที่ได้รู้จักนะครับปักษ์ใต้บ้านเดียวกัน นายเบิ้ลไปนินทาไรผมอะ อิอิ Grin

ก็บอกว่าพี่เบิร์ดๆ ดีคับ  ( สบายๆ  ) อัธยาศัยดีกับคนใต้ด้วยกันครับ  ครูบอกเวลาขึ้นไป กุงเต้บ  ให้โทรหาพี่ก็ได้ครับ  บริการพาคนใต้ชมกรุงฯ  เวลาไปซื้อของก็ได้ราคาที่เป็นมิตรกันด้วยครับ แต่ตอนนี้นายเบิ้ลเข้าบ้านนี้ไม่ได้แล้วครับเพราะไม่มีกุญแจเข้าบ้าน ( โดนล็อคไปซะแล้วครับ )  Grin

บางโพ 5
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 08:41:53 AM »

มาอยู่ที่ปัตานีได้สองปีแล้วครับ รายงานตัวด้วยครับ กลัวถูกหาว่าแอบ

SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 01:57:47 PM »

คุณ ป. จบจากมหาฯ ปีไหนครับ? ผมจบปี...ปี...จำไม่ได้อ่ะ แต่ยังจำยามที่ป้อมหน้าโรงเรียนได้ ชื่อ"พี่ควร" ผมชอบโดดเรียนไปนั่งคุยกับยาม....ประจำ Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
TABOO
ความจนไม่ใช่สิ่งน่าอาย ไร้ความสามารถต่างหากสิน่าอาย
Full Member

คะแนน 11

ปืน คือเพื่อนแท้

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 03:12:52 PM »

Grinบ้านเกิด ตะกั่วป่า พังงา ครับ Grin

ไร้วาสนาอย่าขอพร  บุญมาดวงดีได้เงินทอง  ความร่ำรวยหากขอกันได้  โลกนี้ก็จะไม่มีคนจน
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 03:44:59 PM »

ตะกั่วป่า พังงา นี่บ้านเดียวกับคุณBobbie เลยนี่ครับ  Huh
pnp588
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 05:34:18 PM »

ประเทศนราธิวาส รายงานครับ
TABOO
ความจนไม่ใช่สิ่งน่าอาย ไร้ความสามารถต่างหากสิน่าอาย
Full Member

คะแนน 11

ปืน คือเพื่อนแท้

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 06:27:20 PM »

Grinใช่แล้วครับ คุณ aot ผมคนบ้านเดียวกับ คุณ bobby กั่วป่า บ้านเรา ของเรา แน่นอน Grin

ไร้วาสนาอย่าขอพร  บุญมาดวงดีได้เงินทอง  ความร่ำรวยหากขอกันได้  โลกนี้ก็จะไม่มีคนจน
Nirute
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

si vis pacem para bellum

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 07:43:55 PM »

;Dประเทศนราธิวาส รายงานครับ
 Grin คุณ pnp588 สวัสดีครับ ผมอยู่ประเทศนราธิวาสเหมือนกัน ครับ ผมเวียนอยู่แถวนี้จนดินลุ่มหมดแล้ว นี่เป็นครั้งแรกที่ มีคนอ้างตัวว่าอยู่ประเทศนราธิวาส
 Grin ถ้าไม่ถือสา ผมอยากทราบว่าทั่นอยู่อำเภออะไรคับ
 Grin ผมอยู่รือเสาะคับ.....อิ.....อิ...
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 08:03:53 PM »

ผมคนใต้แท้ๆเลยครับ พ่อผมพัทลุง แม่ผมนราธิวาส อยู่มาหมดแล้วตั้งแต่ยะลา นรา พัทลุง พังงา กันตัง รือเสาะนี่บ้านแม่ โคกทรายนี่บ้านพ่อ สุราษฎร์ สงขลา ผมจบมหาเหมือนกัน ประมาณปี 36 แล้วไปต่อ มอ.ปัตตานี ตอนนี้อยู่กทม.จ้า Cheesy

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
EAKWALITT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 08:21:50 PM »

คุณ ป. จบจากมหาฯ ปีไหนครับ? ผมจบปี...ปี...จำไม่ได้อ่ะ แต่ยังจำยามที่ป้อมหน้าโรงเรียนได้ ชื่อ"พี่ควร" ผมชอบโดดเรียนไปนั่งคุยกับยาม....ประจำ Grin
ผมรู้จักพี่ควรดีครับ พี่รี่ที่ขายน้ำแข็งในโรงอาหารก็สนิท ลูกศิษย์คนโปรดของ อ.โขน(ศุภชัย)ครับ เพื่อนร่วมรุ่นตอนเรียนมัธยมที่สนิทมากๆ ก็ พ.ท.อดุลย์  มะิลิพันธ์ (หมี) ครับ  (เจอมันครั้งล่าสุดหลายปีแล้วครับ  หลายปีก่อนได้ข่าวว่ามันเข้าไปวิ่งเป็นเพื่อนป๋าอยู่ในบ้านพักสี่เสาร์) ถ้าคุณจะนับรุ่นให้ทำอย่างนี้ครับ โรงเรียนมีอายุครบ 100 ปี เมื่อ พ.ศ.2538 คุณเริ่มเข้า พ.ศ.ไหน ให้เทียบบัญญัติไตรยางค์เอาครับ..แฮ่  ตัวอย่างเช่น ผมเข้าเรียนตอน พ.ค.2523 ก็เอา 2538 มาลบ จะได้เท่ากับ 15  เสร็จแล้วให้เอา 100 มาลบ จะได้เท่ากับ 85 อันนี้แหละคือรุ่นครับ  ดูจากอายุคุณแล้ว น่าจะรุ่นๆ กับป๋อง (ร.อ.พิศิษฐ์ฯ รน.) นายธง (ทส.)ผู้บัญชาการกองพลนาวิกฯคนปัจจุบันครับ  ตอนนี้น้องป๋องก็ทำงานอยู่ที่เดียวกับผมครับ ว่างๆก็แอบให้ลูกน้องไปหาหวากมากินประจำครับ  ว่างๆ ก็เข้าไปดูเวปของโรงเรียนได้ครับที่ www.mvsk.ac.th  ยินดีที่ได้พบลูกป๋าอีกคนครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2004, 09:37:16 AM »

คนเมืองลุง ... ซึ่งมีคำขวัญประจำจังหวัดว่า

" เมืองหนังโนราห์ อู่นาข้าว พราวน้ำตก แหล่งนกน้ำ ทะเลสาบงาม เขาอกทะลุ น้ำพุร้อน "

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2004, 09:49:09 AM »

Grinผมคนกุงเตปเหมือนกันครับ

:Smiley ดูจากรูปร่างที่หล่อเหลาแล้วเชื่อได้เลยว่าเป็นคนบางกอก :Smiley เพราะไม่มีสิ่งบ่งบอกแม้แต่น้อยว่าจะเป็นคนใต้ได้เลย :Smiley ผิวก็ขาวปานหยวกกล้วย  :Smiley
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์