เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 09:33:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆช่วยเลือกหน่อย  (อ่าน 2760 ครั้ง)
@kingdom
1911 จงอยู่ตลอดไป
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 08:45:14 PM »

อยากซื้อปืนเพิ่มอีกหนึ่งกระบอกไว้สำหรับป้องกันตัว (เป็นคนถนัดมือซ้าย) พี่ๆท่านใดมีประสบการณ์ในการซื้อปืนช่วยแนะนำด้วย ร้านที่จำหน่ายที่เชื่อถือได้
หรือ เป็นยี่ห้ออื่นแต่คุณภาพคับแก้วก็ได้ ที่ชอบ Colt เพราะเป็นยี่ห้อแรกที่หัดยิงปืนเลยชอบ

Colt Defender Series'90 .45 ACP
Colt Combat Commamder
Colt Goldcup

ราคาเท่าไหร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2008, 09:02:09 PM โดย @kingdom » บันทึกการเข้า
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 08:48:38 PM »

ป้องกันตัว ถ้าชอบเหล็กทั้งกระบอกก็เอา colt combat commander 4.25 นิ้ว
ขนาดกำลังดีครับ แต่รุ่นเก่าของคอมมานเดอร์ จะสวยคลาสสิค งานดีกว่าที่ผลิตใหม่นะครับ
แต่ที่ผลิตมาใหม่  ก็จะทำเซฟทั้งซ้าย+ขวา เหมาะแก่ผู้ถนัดซ้ายมาก  แต่ราคาของใหม่ 100,000 ขึ้นไปครับ

ถ้าชอบโครงอัลลอย์ ก็เอา ดีเฟนเดอร์ 3 นิ้ว พกพาสะดวก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2008, 08:52:06 PM โดย ๑๑ มม. » บันทึกการเข้า
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 09:48:09 PM »

ตัวที่1.ไม่เคยเห็น
ตัวที่2.ใช้ดีครับในระบบต่อสู้(ผมก็ใช้)
ตัวที่3.ราคาแพงดีครับ(ซื้อไว้โชว์)
อะไหล่มีให้ตกแต่งเยอะครับ เซฟซ้ายขวา เป็นต้น
ส่วนตัวที่ชอบตอนนี้มี Kimber คุณภาพไม่แพ้ Colt ครับ ส่วนSTI ราคาแพงอะไรก็ดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2008, 09:51:57 PM โดย ♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ » บันทึกการเข้า

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 09:56:08 PM »

ใช้สองกระบอกนี้อยู่ดีทั้งคู่ครับ............................ ไหว้ เยี่ยม โดนชก

[URL=h
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 11:29:31 PM »

เดาว่าท่าน จขกท.ยังไม่มี 1911 ไว้ในครอบครอง...

เพราะเห็นถามทีเดียวสามขนาดเลย...

ถ้าหากอยากได้ 1911 ขนาด .45 มาครอบครองเป็นกระบอกแรก...

ผมแนะนำให้เล่นตัวฟูลไซท์ครับ ยิงง่าย คุมง่าย ขัดลำน้อย กว่าขนาดอื่นๆครับ...Cheesy
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 07:32:36 AM »

...ติดต่อร้าน.โยธินเลยครับ.. Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 07:37:16 AM »

เดาว่าท่าน จขกท.ยังไม่มี 1911 ไว้ในครอบครอง...

เพราะเห็นถามทีเดียวสามขนาดเลย...

ถ้าหากอยากได้ 1911 ขนาด .45 มาครอบครองเป็นกระบอกแรก...

ผมแนะนำให้เล่นตัวฟูลไซท์ครับ ยิงง่าย คุมง่าย ขัดลำน้อย กว่าขนาดอื่นๆครับ...Cheesy
ถ้าเป็นกระบอกแรก ก็ 1911 ขนาด .45 ฟลูไซด์  ตามที่พี่หมอแนะนำดีที่สุดครับ....
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 07:43:16 AM »

ถ้าบอกว่าไว้ป้องกันตัว  ไม่ได้ไปยิงแข่งขัน  งั้นเชียร์  คอมแบท คอมมานเดอร์  ครับ   พกง่าย  หวังผลไม่แพ้ตัวเต็ม  สั้นลงมานิด  แต่ความแม่นยำไม่ได้ลดลง  กึ่งกลางระหว่างตัวเต็ม กับดีเฟนเดอร์

ไว้ถ้าจะเอาไปแต่ง หรือยิงแข่ง  ค่อยเลือกโกลด์คัพ

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
@kingdom
1911 จงอยู่ตลอดไป
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 09:22:52 AM »

ตอนนี้ใช้ Colt's MK IV Series'70 แต่เป็นปืนที่แต่งมาแล้วไกนิ้มดีแต่เจ้าของไปแต่งศูนย์มาด้วยยิงดีแต่ทำไงก็ไม่แม่นเพราะศูนย์เสียเลยอยากได้กระบอกใหม่ (ใช้แล้วเสียอารมณ์เวลายิงต้องเล็งเผื่อตลอด)หรือพวกพี่ๆมีวิธีแก้แบบไหนได้บ้าง
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 09:43:30 AM »

ราคาควรจะประมาณ แสนสองหมื่นถึงแสนสามหมื่นครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 10:11:21 AM »

ตอนนี้ใช้ Colt's MK IV Series'70 แต่เป็นปืนที่แต่งมาแล้วไกนิ้มดีแต่เจ้าของไปแต่งศูนย์มาด้วยยิงดีแต่ทำไงก็ไม่แม่นเพราะศูนย์เสียเลยอยากได้กระบอกใหม่ (ใช้แล้วเสียอารมณ์เวลายิงต้องเล็งเผื่อตลอด)หรือพวกพี่ๆมีวิธีแก้แบบไหนได้บ้าง

เล็งเผื่อตลอด... ก็เปลี่ยนศูนย์เป็นแบบปรับได้... ทุ่นค่าใช้จ่ายไปเยอะครับ... ถูกกว่าซื้อกระบอกใหม่เป็นกอง...

...แต่ถ้ายืนยันจะซื้ออีกกีบอก... มีตัวเต็มแล้ว... ถ้าเป็นผมจะมองตัวเล็กสุดครับ...
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 10:12:48 AM »

แนะนำคิมเบอร์ครับ  เพราะราคาโคลท์ ไปไกลสุดกู่แล้ว ราคาเกินคุณภาพชิ้นงานที่ได้รับ
หรือถ้าใจชอบโคลท์จริงๆ ลองพิจารณาตัวนี้ครับ
http://www.gun.in.th/webboard/index.php/topic,51471.0.html
อย่าหาว่าเพื่อนฝูงเชียร์กันเองเลยนะ

....ตามล่า...อีตอแหล
waterfall
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 10:23:03 AM »

ผมเชียร์ Colt Defender Series'90 .45 ACP ตัวเล็กพกง่ายเหมาะแก่การป้องกันตัวครับ ความแม่นยำเพียงพอแก่การใช้งานครับ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 10:28:13 AM »

ขายแล้วซื้อใหม่ 5 5 5 5 5
แน่ใจว่าเป็นที่ศูนย์  ไม่ใช่ฟิตติ้งไม่ดีพอนะครับ อาจจะแค่เปลี่ยนบูชใหม่แล้วก็ฟิตติ้งดีอีกๆหน่อย
ปืนใช้งาน  ที่มีก็ใช้ได้อยู่แล้วครับ
หนักไปก็เอาดีเฟนเด้อร์ก็ดี  ใช้ดีหรือไม่ต้องวานท่าน Sting ออกมาตอบครับ
Commander ก็เรียนถามพี่ R@ad
Gold Cup สำหรับป้องกันตัว  ------ ใช้ลูกแรงๆก็เสียดาย
พกมากๆ ---เป็นรอย  ก็ยิ่งเสียดายครับ
olea รักในหลวง
ยิงลูกกรด กลุ่มลูกซอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 10:48:24 AM »

เชียรคอมมานเดอร์ครับ พกพาพอได้ ยิงเป้าก็โอเค มันสารพัดประโยขน์ แถมเป็นสแตนเลสทั้งตัว หนักไปหน่อยสำหรับพกพา แต่ผมว่ามันถึกดี
ตัวเต็มมีแล้วไม่ค่อยพกมันหย่ายไป ตัวเล็กก็ไม่ชอบอัลลอย สรุปเอากลางๆดีก่าครับ ปล.ตัวนี้โครงอัลลอยก็มีนะ เบากว่านิดหน่อย แต่ผมชอบถึกๆ เลยเลือกเอาตัวสแตนเลส ผมซื้อปลายปี49 75000บาท เห็นพวกกันไปเอามาต้นปีแสนกะห้าพัน ตอนนี้น่าจะบวกสักหมื่น

เกิดใต้ร่มพระบรมโพธิสมภาร..ไม่ต้องมาถามว่ารักในหลวงเพียงใด
หน้า: [1] 2
  พิมพ์