เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 04:21:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: kimber pro raptor VS colt lightweight commander แสตนเลส ขอคำแนะนำด่วน  (อ่าน 4541 ครั้ง)
pl
Newbie
*

คะแนน 2

« เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 12:09:38 PM »

kimber pro raptor VS colt  lightweight commander แสตนเลส ระหว่างสองตัวนี้พี่ๆเลือกตัวไหนครับผมกำลังจะไปรับ kimber แต่เจอในเวปข้างบ้านลงขาย Colt ก็สวยถูกใจจนตัดสินใจไม่ถูก นอนไม่หลับมาทั้งคืน ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
egn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 12:11:36 PM »

kimber pro raptor VS colt  lightweight commander แสตนเลส ระหว่างสองตัวนี้พี่ๆเลือกตัวไหนครับผมกำลังจะไปรับ kimber แต่เจอในเวปข้างบ้านลงขาย Colt ก็สวยถูกใจจนตัดสินใจไม่ถูก นอนไม่หลับมาทั้งคืน ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ชอบของใหม่เลือกคิม ชอบตำนานเลือกโคลท์ แต่ผมใช้ทีมแมททู เลยเชียร์คิมเบอร์ครับ ป้ายแดงสบายใจกว่าครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 12:34:57 PM »

lightweight เป็นโครงอัลลอยนะครับ ...............ถ้าจะหาปืนโครงเหล็กก็ผ่านๆไปดีกว่า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
waterfall
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 12:48:36 PM »

เท่าที่จำได้kimber pro raptor เป็นโครงเหล็ก เซฟซ้ายขวา และแต่งจากcustomshop ของ kimber สวย แม่นยำสูง ลำกล้อง 4 นิ้ว ทนทานเพราะทำจากเหล็กเพียงแต่ไม่มีตำนานเหมือน colt ถ้าเป็นผมๆขอเลือกkimber pro raptor เพราะสมบูรณ์แบบในตัวแล้วครับ ถ้ายังไงผมว่าเข้าไปดูข้อมูลทั้ง 2 รุ่นในเว็บเพื่อเป็นข้อมูลเพิ่มเติมอีกครั้งประกอบการตัดสินใจครับ
superman - รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 02:18:45 PM »

เลือก kimber ครับ จองไว้เหมือนกัน  แล้วท่าน จขกท จะไปรับที่ร้านใหนครับ  Smiley
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 03:39:49 PM »

ถ้าได้จับ Kimber เทียบกับ Colt แล้ว จะรู้ว่างาน Kimber ดีกว่าเยอะครับ

เชียร์ Kimber ครับ
pl
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 04:04:04 PM »

เลือก kimber ครับ จองไว้เหมือนกัน  แล้วท่าน จขกท จะไปรับที่ร้านใหนครับ  Smiley
pl
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 04:35:15 PM »

ผมจองไว้ที่ร้านสมานชีพราชบุรีครับ พอดีมีของหลุดจองมาผมเลยไปมัดจำเอาไว้ ตอนนี้รอ ป.3อยู่ครับ ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 04:42:07 PM »

ที่ถามนั้น สาระเป็นการสะท้อนถึงความมั่นคงทางจิตใจ .. มั้งครับ
เมื่อตัดสินใจอะไรลงไปแล้วจะต้องเคารพการตัดสินใจของตน..  และมั่นคงไว้ .
ก่อนตัดสินใจท่านได้พิจารณา ไว้แล้วว่าดีจริง อย่าให้เรื่องทำนองนี้ มารบกวนจิตใจอีกเลยครับ  เยี่ยม

สองรุ่นนี้ ต่างเป็นปืนที่มีดีไม่เป็นรอง ลองกัน  แต่ Colt Commander ตั้งแต่ยุคเก่าก่อน จนเป็นตัวใหม่รุ่นปัจจุบัน.  อาจไม่ Perfect บางทีอาจต้องมาแก้ไขเพื่อให้จบ .
แต่ Kimber pro raptor ไม่ต้องครับ. 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2008, 10:29:07 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 05:29:50 PM »

เหมือนพี่มะขิ่นครับ...

ผมไม่ค่อยชอบปืนโครงอัลลอย...Cheesy
g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 06:36:32 PM »

ถ้าเป็นผม Les Baer Monolith Commanche

^_^
ทอมมี่ ลี โจนส์ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 09:42:16 PM »

เชียร์โปรแร็พเตอร์ครับ

ส่วนผมเอาแค่ อัลตร้าแร็พเตอร์ สามนิ้วตัวข้างล่าง ก็พอครับ

ขออนุญาตเจ้าของรูปนะครับ

"รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย"
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 10:07:36 PM »

สองรุ่นนี้ ต่างเป็นปืนทีมีดีไม่เป็นลองกัน  แต่ Colt Commander ตั้งแต่ยุคเก่าก่อน จนเป็นตัวใหม่รุ่นปัจจุบัน.  อาจไม่ Perfect บางทีอาจต้องมาแก้ไขเพื่อให้จบ . แต่ Kimber pro raptor ไม่ต้องครับ. 

ได้ความรู้และความมั่นใจในการตัดสินใจครั้งต่อไปครับ..

แต่ขออนุญาตนะครับ "..ที่มีดีไม่เป็นลองกัน.."
ควรจะเป็น "ที่มีดีไม่เป็นรองกัน.." นะครับ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 07:24:57 AM »

สองรุ่นนี้ ต่างเป็นปืนทีมีดีไม่เป็นลองกัน  แต่ Colt Commander ตั้งแต่ยุคเก่าก่อน จนเป็นตัวใหม่รุ่นปัจจุบัน.  อาจไม่ Perfect บางทีอาจต้องมาแก้ไขเพื่อให้จบ . แต่ Kimber pro raptor ไม่ต้องครับ. 

ได้ความรู้และความมั่นใจในการตัดสินใจครั้งต่อไปครับ..

แต่ขออนุญาตนะครับ "..ที่มีดีไม่เป็นลองกัน.."
ควรจะเป็น "ที่มีดีไม่เป็นรองกัน.." นะครับ
Cry...อืมมม........

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
phawat
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 11:16:52 AM »

จองแล้วก็อย่าคิดมากครับ ที่คุณเลือกไว้ก็ดีอยู่แล้ว ถ้าเลือกระหว่าง 2 กระบอกนี้ ผมก็เลือก Kimber ครับ
ผมก็เคยจะได้ถอย Kimber รุ่นนี้มาเหมือนกัน เพราะคุ้มราคา งานผลิดทำได้ดีมากๆ เสียดายไม่ได้จองไว้ พอได้ใบป.3 แล้วจะไปซื้อ กลับขายไปแล้ว...อดเลย สุดท้ายก็เลยถอย Colt Government มาแทน ความสวยของเนื้องานต่างกันมากครับ Kimber ดูดีกว่าเยอะ แต่ลองใช้  Colt แล้วก็ไม่ผิดหวัง

ยังไงๆก็ยินดีด้วยนะครับ ที่จะได้ปืนที่ถือว่าดีรุ่นหนึ่งมาครอบครอง
หน้า: [1]
  พิมพ์