เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 01:19:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โจรเข้าร้าน  (อ่าน 6073 ครั้ง)
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 05:46:10 PM »

ถ้าไม่มีกล้อง มันก็ยิงทันครับ ดวลกันอย่างลูกผู้ชาย(หูยยยย... เท่ห์)... แต่จังหวะจะลั่นไก โจรมันโดนนัดแรกข้างหน้าแล้วเบี่ยงตัวหลบ กะจะวิ่งไปหาที่กำบังไงครับ ช้ากว่าเราไงครับ... บางนัดเลยโดนข้างหลัง... ลูกติดพันระยะแค่นั้น ยั้งไม่ทัน ไม่มีเจตนา...

กล้องก็ไม่มี... ลูกเมียเราอยู่เต็มบ้าน ไฟก็สว่างๆ ทุกคนจำได้แม่น ไอ้โจรมันจะยิงใส่พ่อ พ่อไวกว่า โจรโดนยิงตาย แถมมีรอยกระสุนข้างหน้าก็มี ข้างหลังก็มี...

ยิ้มีเลศนัย ขอบคุณครับ  ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
doud ♥ รักในหลวง ♥ ทรงพระเจริญ ♥
เหล่าเราทั้งหลายเลือดและเนื้อเชื้อชาติไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 05:46:47 PM »

เป็นผมจะยิงครับ แต่ยิงไปคนล่ะทางกับทีโจรหันหลัง เพื่อให้มันหันหน้ามา ทีนี้ก็อยู่ที่ความแม่นล่ะครับ จะเอาหัวหรือลำตัว จะจุดตายหรือพิการ ฮิๆๆ แบบนี้ผิดไหม ก็โจรเค้ามีปืน ยิงกันซึ่งหน้า เราใช้ปืน เรียกโจรให้หันหน้ากลับมา แต่ถ้าว่าโจรมันได้ยินเสียงปืน มันจะวิ่งหลังหลังตูดบาน ก็ใช่นะปล่อยมันไปเถอะ แต่สัญชาติญาณคนมีปืนในมือ ไงก็ต้องหันกลับมาสู้ครับ ที่นี้ก็กดซะสองนัด เผื่อเอาไม่อยู่ถ้าเป็นลูก 9 มม รับรองเดี้ยง แล้วไม่แบบนี้ไม่น่าจะผิดหรอกครับ จะมีกล้องหรือไม่มีก็ตาม ต้องถือว่าป้องกันตัว เพราะถ้าเราไม่ยิงเราตาย งี้ถ้าไม่เรียกป้องกันตัวจะเรียกว่าไร ....

ถ้าโจรเข้าร้านขู่เอาเงิน ถ้าเราหยิบเงินให้พอโจรหันหลังเราหยิบปืนยิงมีความผิดหรือไม่ (ถ้าโจรถือปืนมาด้วย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2008, 05:49:42 PM โดย doud » บันทึกการเข้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 05:55:43 PM »

เคสที่มีกล้องจะจัดฉาก เอ๊ย ทำไงดีครับเพ่

กล้อง ไม่ได้เปิดครับ  มันเสียพอดี....

ฮา... จ๊ากซ์

สงสัยต้องยกเซิบเวอร์หนีเสียหน่อย Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 05:56:35 PM »

อันนี้ถามจริงๆ

พอโจรหันหลัง เรายิงขามันก่อนได้ไหมครับ แล้วถ้ามันยังไม่ทิ้งปืนแล้วค่อยว่ากันว่าจะยิงต่ออะเปล่า Grin Grin Grin

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 06:15:35 PM »

พอโจรหันหลัง เรายิงขามันก่อนได้ไหมครับ แล้วถ้ามันยังไม่ทิ้งปืนแล้วค่อยว่ากันว่าจะยิงต่ออะเปล่า Grin Grin Grin

ส่วนตัว

ผมไม่ทราบว่า ถ้าเจอสถานการณ์แบบนี้ จะคุมสติให้ยิงเป้าเล็กได้รึเปล่า   ไหว้
.....

ผมก็เป็นพ่อค้า และ ที่ร้านก็มีกล้องวงจรปิด ...ถ้าเจอจริง "ยิง" แน่ครับ ถ้ามีโอกาส

แต่ถ้ามันออกไปพ้นนอกร้านแล้ว คงไม่ตามออกไปยิงครับ ... ข้างนอกชาวบ้านเยอะแยะ

รถผ่านไปผ่านมาก็มาก .... พลาดขึ้นมานัดเดียวคดีเปลี่ยนแน่นอนครับ

........

บางครั้งมันไม่ได้อยู่ที่เรื่องกล้องหรือเรื่องคดีความ  ช่วงเวลาที่เจอ มันไม่ได้มีเวลาคิดอะไรมากมายขนาดนั้น

มันอยู่ที่พฤติกรรมที่โจรมันแสดงให้ี่เรารับรู้ด้วยความรู้สึกว่ามันคุกคามเราขนาดไหนและแนวความคิดของเราครับว่าจะปล่อย

ให้เรื่องดำเนินไปแบบไหน อย่างไร   ไหว้

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 06:24:46 PM »

ถ้าโจรเข้าร้านขู่เอาเงิน ถ้าเราหยิบเงินให้พอโจรหันหลังเราหยิบปืนยิงมีความผิดหรือไม่ (ถ้าโจรถือปืนมาด้วย)

ลองนึกถึงความรู้สึกของตนเอง หลังจากที่ปลายลำกล้องปืนที่จ่ออยู่ที่หน้าอกเพิ่งวาดพ้นไป

ว่าจะถอนหายใจเฮือกใหญ่ มือเท้าอ่อนปวกเปียก หรือ จะมีแรงฮึดหยิบปืนมายิงคนร้าย

ความรู้สึกแรกของคนที่มองสวนลำกล้องปืน ขณะถูกปืนจ่อใส่หน้าอก

เสียวสันหลังวาบ มือไม้สั่น เปียกไปด้วยเหงื่อ

ค่อย ๆ หยิบเงินหรือของมีค่าส่งให้คนร้าย

พอคนร้ายคล้อยหลัง ถึงหยิบปืนได้ มือก็ยังไม่หายสั่น

ถึงเวลานั้นจริง ๆ    บางคนความกล้าหายไปหมด แค่ความกล้าที่จะหยิบปืนขึ้นมายิงกับคนร้ายยังไม่มีเลย

ถึงหยิบปืนได้ มือสั่นขนาดนั้น แล้วคิดหรือไม่ว่า  จะยิงคนร้ายให้หยุดได้ในกระสุนนัดเดียว จะไม่โดนคนร้ายยิงสวน

ฝากไว้เป็นข้อคิดครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 06:28:28 PM »

ความรู้สึกแรกของคนที่มองสวนลำกล้องปืน ขณะถูกปืนจ่อใส่หน้าอก

เสียวสันหลังวาบ มือไม้สั่น เปียกไปด้วยเหงื่อ

ค่อย ๆ หยิบเงินหรือของมีค่าส่งให้คนร้าย

พอคนร้ายคล้อยหลัง ถึงหยิบปืนได้ มือก็ยังไม่หายสั่น

คิดแล้วตื่นเต้นจริง Grin Grin Grin

g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 06:29:38 PM »

คิดหนักครับ  แล้วแต่กรณี บางคนอาจไม่กล้ายิง แต่บางคนอาจจะกดหมดแม๊กมั้งครับ

ถ้าให้ผมนั่งคิดหลังคอมคงยิงครับ !!!
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 06:32:10 PM »

คิดหนักครับ  แล้วแต่กรณี บางคนอาจไม่กล้ายิง แต่บางคนอาจจะกดหมดแม๊กมั้งครับ

ถ้าให้ผมนั่งคิดหลังคอมคงยิงครับ !!!

น่าคิดครับ ไม่สุดขั้นนึงก็อาจจะสุดอีกขั้วหนึ่ง Grin Grin Grin มนุษย์ตัวเขียว

pucca
Full Member

คะแนน 18

ติดคุกยังมีวันออก แต่ตายไม่มีวันฟื้น

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 06:34:12 PM »

นั่นสิครับ หาไอ้ปื๊ดยากกว่าหาฮัมบาลีอีก โสฟิชนักปราชญ์ชาวกรีกกล่าวว่า กฎหมายคือใยแมงมุม ดักได้เฉพาะสัตว์เล็ก ส่วน ไอ้ปื๊ดคือสัตว์ใหญ่ที่แหกใยแมงมุมไปได้
ไอ้ปื๊ดยิงครับคุณตำรวจ...เดี้ยวผมจะตามมาให้ครับ....
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 09:02:11 PM »

ยิงให้ตายครับ  แผ่นดินจะได้สูงขึ้น

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 11:22:03 PM »

ผมคิดเหมือนพี่สติงครับ...

นั่งคิดในห้องแอร์หน้าจอ จะทำอย่างไรก็ได้...

แต่ถ้าเกิดเหตุจริงๆจะทำอย่างไร...

อยู่ที่สติของแต่ละท่านแล้วครับ...Cheesy
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 11:34:59 PM »

ดูกฎหมายอาญามาตรา 69 Grin Grin Grin
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 11:38:43 PM »

ยิงข้างหลังนี่ เรื่องยาวแน่ครับ  ถ้าโจรมันตายด้วยอาจจะเกินกว่าเหตุไปหรือไม่
ยิงที่ขา ยังจะดูดีกว่า  แต่ถ้าเป็นผม  เจอเคสอย่างนี้ ยังลังเลเหมือนกันครับ
สงสัยคงจะปล่อยไปก่อน แล้วค่อยไปแจ้งความภายหลัง
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 11:54:34 PM »

ถ้าเป็นผม โจรถือปืนเขามาในร้านเราแค่เห็นว่ามันถือปืนมาปล้นไม่ว่าจะได้ทรัพย์สินหรือไม่ผมคงยิงไว้ก่อนไม่ว่าโจรจะหันหน้าหรือหลังแต่ไม่เชิงกำลังจะหนี รูปความคดีผมว่ายังไงค่อยว่า ชีวิตคนข้างๆสำคัญกว่า

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์