เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 03:44:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ข่าวว่า บาเร้ทต้า m9 จะปลดประจำการแล้ว....  (อ่าน 7614 ครั้ง)
at75
Hero Member

คะแนน 99

« เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 10:52:42 PM »

ได้ข่าวว่า บาเร้ทต้า m9 จะปลดประจำการแล้ว....จะเปลี่ยนเป็น11มมแทน ไม่ทราบว่าเท็จจริงประการใดครับ ถ้าจริงพี่ๆว่า 11สำนักใดจะได้เข้าประจำการครับ Grin
หนวดหิน
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 11:59:13 PM »

ก็พีเอ็ก 4 ขนาด .45 ที่ใหม่เอี่ยมยังไม่ทำขายให้พลเรือนไงครับ ทุกอย่างเหมือนตัว 9*19/.40 ปัจจุบัน แต่เปลี่ยนขนาดลำกล้อง ข่าวยังไม่ยืนยันว่าผ่านการตัดตัวรึยัง แต่ชื่อว่าคงไม่เกินฝีมือเบเรตต้า ที่ 92 เอฟเอส นิยมเพราะเป็นปืนประจำการไอ้กัน แต่ตอนนี้มันคิดจะเปลี่ยนขนาดกระสุนซะงั้น ทำให้คนที่หลงภูมิใจหนักหนาว่ามีปืนแบบเดียวกับกองทัพไอ้กันต้องหมดราคาคุย ใครที่เตรียมจะคุยว่ามีพีเอ็กฯอย่างที่กองทัพไอ้กันมีก็เตรียมไว้ได้เลย แล้วที่คิดว่าพีเอ็กฯไม่เจ๋งไม่แข็งแรงก็คอยดูเพราะการที่จะเข้าประจำการต้องผ่านการทดสอบโหด

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68256.0 ..ว่าแล้ว ลบจนได้ ควายเหลือง-ควายแดง
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 12:03:15 AM »

เห็นเพื่อนที่ประจำที่นู้นแว้วๆมาว่า colt double stack ครับ มาปี 2011

ผมล่ะงงจริง  Huh มันอำผมหรือมันหมายถึง sti 

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 01:41:25 AM »

ได้ข่าวว่า บาเร้ทต้า m9 จะปลดประจำการแล้ว....จะเปลี่ยนเป็น11มมแทน ไม่ทราบว่าเท็จจริงประการใดครับ ถ้าจริงพี่ๆว่า 11สำนักใดจะได้เข้าประจำการครับ Grin
ใช่ครับ....ไม่ทราบครับ.... Grin
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 02:23:21 AM »

พี่ๆท่านใดมีรูป ปืนที่จะส่งเข้าประกวดช่วยลงรุปให้ชม บ้างก้จะดีครับ ขอบคุณ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 02:30:43 AM »

ขอใช้คำพูดนี้หน่อยครับ " ได้ข่าวว่า " จะเป็นตัวนี้ครับ  ลับสุดยอด เพื่อนที่ประจำการอยู่ที่นี่แอบกระซิบข้างหูบอก  ขำก๊าก
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 02:38:11 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน คาลิเบอร์ เท่าไหร่ครับพี่เจษ อาณุภาพ ท่าทางจะร้ายแรงน่าดู หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
AI.MAKER
สู้เพื่อลูก!!!!ปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

อัตตนา โจทยัตตานัง

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 06:59:53 AM »

ขอใช้คำพูดนี้หน่อยครับ " ได้ข่าวว่า " จะเป็นตัวนี้ครับ  ลับสุดยอด เพื่อนที่ประจำการอยู่ที่นี่แอบกระซิบข้างหูบอก  ขำก๊าก

โห เจอมุขเด็ดเข้าไป อึ้งๆๆๆๆ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขอบคุณครับพี่ทำผมอารมณ์ดีแต่เช้าเลย  ไหว้

รวบกวนถามพี่XD40 ตรงนี้เลย คือ ผมไม่เข้าใจศัพท์คำว่า Malfuctions คำนี้แปลว่าอะไรครับ  ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2008, 07:05:27 AM โดย AI.MAKER » บันทึกการเข้า

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 07:43:36 AM »

โห เจอมุขเด็ดเข้าไป อึ้งๆๆๆๆ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขอบคุณครับพี่ทำผมอารมณ์ดีแต่เช้าเลย  ไหว้

รวบกวนถามพี่XD40 ตรงนี้เลย คือ ผมไม่เข้าใจศัพท์คำว่า Malfuctions คำนี้แปลว่าอะไรครับ  ไหว้

Mulfunctions  ไม่ทำงานตามปกติครับ   
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 08:40:28 AM »

ก็พีเอ็ก 4 ขนาด .45 ที่ใหม่เอี่ยมยังไม่ทำขายให้พลเรือนไงครับ ทุกอย่างเหมือนตัว 9*19/.40 ปัจจุบัน แต่เปลี่ยนขนาดลำกล้อง ข่าวยังไม่ยืนยันว่าผ่านการตัดตัวรึยัง แต่ชื่อว่าคงไม่เกินฝีมือเบเรตต้า ที่ 92 เอฟเอส นิยมเพราะเป็นปืนประจำการไอ้กัน แต่ตอนนี้มันคิดจะเปลี่ยนขนาดกระสุนซะงั้น ทำให้คนที่หลงภูมิใจหนักหนาว่ามีปืนแบบเดียวกับกองทัพไอ้กันต้องหมดราคาคุย ใครที่เตรียมจะคุยว่ามีพีเอ็กฯอย่างที่กองทัพไอ้กันมีก็เตรียมไว้ได้เลย แล้วที่คิดว่าพีเอ็กฯไม่เจ๋งไม่แข็งแรงก็คอยดูเพราะการที่จะเข้าประจำการต้องผ่านการทดสอบโหด
ไม่ด่วนสรุปไปหน่อยหรือยังไม่มีการทดสอบปืนแต่ละบริษัทเลย บริษัทไหนจะส่งปืนอะไรเข้าร่วมบ้างก็ยังไม่มีอะไรออกมา และที่ 92 เอฟเอสได้ก็ใช่ว่าจะดีกว่าหรือได้คะแนนสูงกว่า ซิก พี 226 สักหน่อย แต่ได้เพราะเงื่อนไขทางการเมืองที่อยากเอาใจอิตาลีเพราะต้องการตั้งฐานทัพในอิตาลีกับข้อกำหนดที่ ซิก ยังทำไม่ได้ในตอนนั้นคือต้องมีโรงงานผลิตในอเมริกา ตอนนี้ซิกมีโรงงานในอเมริกาแล้วการคัดเลือกครั้งต่อไปหลายบริษัทเตรียมพัฒนาปืนเข้าประกวดกันเพียบรู้ได้อย่างไรว่าจะได้พีเอ็ก 4
 อย่าฟันธงมั่วๆ ในเว็บนี้มีหลายท่านทีเป็นนายทหารชั้นผู้ใหญ่คลุกคลีอยู่กับการทดสอบปืนมากมาย และท่านรู้ข่าวแบบนี้ดีกว่าชาวบ้านอย่างผมอีกยังไม่แย้มอะไรออกมาเลย เดี๋ยวคนใหม่ก็หลงทางหมด

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 08:48:24 AM »

แล้วปืนเก่า เอาไว้ไหนอะครับ
ลูกหมุน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 09:10:02 AM »

อ๋อย คิก คิก คิก คิก
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 09:13:27 AM »

กำหนดจะเปลี่ยนในวันเอพริลฟูลกระมังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2008, 10:51:47 AM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 10:35:51 AM »

กำหนดจะเปลี่ยนใน April full day. กระมังครับ

แสดงว่าเป็นเพียงข่าวลือ ใช่หรือไม่ครับท่านผู้การครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 10:55:48 AM »

แสดงว่าเป็นเพียงข่าวลือ ใช่หรือไม่ครับท่านผู้การครับ

ไม่ทราบครับ   เพราะผมไม่เคยได้ยินข่าวนี้มาก่อน
M9 ล้าสมัย  ใหญ่เทอะทะ แต่ยิงแม่นสู้ปืนเล็ก ๆ อย่าง  HK P 2000 ไม่ได้ก็จริง  แต่ปืนพกไม่ใช่อาวุธหลัก ที่ต้องให้ความสำคัญเหมือนกับปืนเล็กยาว
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์