เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 04:31:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปรียบเทียบกระสุน 9 มม.  (อ่าน 4216 ครั้ง)
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 03:31:05 PM »

ระหว่างยี่ห้อ RAI 9 mm Luger 115  หัวทองเหลือง  และ S&B  9x19 mm  124  หัวทองแดง   ลูกยี่ห้อไหนน่าจะดีกว่ากันครับ  ตกใจ

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 03:46:48 PM »

ระหว่างยี่ห้อ RAI 9 mm Luger 115  หัวทองเหลือง  และ S&B  9x19 mm  124  หัวทองแดง   ลูกยี่ห้อไหนน่าจะดีกว่ากันครับ  ตกใจ

คือผมซื้อ RAI 9 mm 1,300 บาท (ที่ไปรับปืนสวัสดิการ)  ส่วนอีกร้านคุณคมขวานแนะนำมาครับเลยได้ลูก S&B 9x19  มาในราคา 1,100 บาท  คืออยากรู้ว่ายี่ห้อไหนดีกว่าครับ 

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 03:50:13 PM »

มีภาพของกล่อง หรือ หน้ากล่องเขียนว่าอะไรม่ะครับ
เช่น  115 หรือ 124 grains หรือ FMJ เทือก ๆ นี้แหละครับ

เนื่องจากเราไม่แบ่งประเภทของหัวกระสนเป็นแบบ ทองแดง ทองเหลืองหรือเงิน อ่ะครับ

RAI ก็ของ รอยัล...ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2008, 03:56:58 PM โดย น้อง ห้า-หนึ่ง » บันทึกการเข้า
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 04:10:54 PM »

ส่วนตัวคิดว่าดีทั้งสองยี่ห้อครับ.....
SittiMP9c
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 04:28:22 PM »

มีภาพของกล่อง หรือ หน้ากล่องเขียนว่าอะไรม่ะครับ
เช่น  115 หรือ 124 grains หรือ FMJ เทือก ๆ นี้แหละครับ

เนื่องจากเราไม่แบ่งประเภทของหัวกระสนเป็นแบบ ทองแดง ทองเหลืองหรือเงิน อ่ะครับ

RAI ก็ของ รอยัล...ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
RAI 9 mm   115 FMJ ประมาณนี้แหละครับ    ส่วน S&B  9x19  124 grain Full Metal ส่วนอีกท่อนหนึ่งจำไม่ได้ว่าเขียนอะไร พอดีเอาไว้ท้ายรถครับ เพิ่งไปซื้อมาตอนเที่ยงวันนี้เองครับ

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 04:47:21 PM »

ระหว่างยี่ห้อ RAI 9 mm Luger 115  หัวทองเหลือง  และ S&B  9x19 mm  124  หัวทองแดง   ลูกยี่ห้อไหนน่าจะดีกว่ากันครับ  ตกใจ

คือผมซื้อ RAI 9 mm 1,300 บาท (ที่ไปรับปืนสวัสดิการ)  ส่วนอีกร้านคุณคมขวานแนะนำมาครับเลยได้ลูก S&B 9x19  มาในราคา 1,100 บาท  คืออยากรู้ว่ายี่ห้อไหนดีกว่าครับ 
เข้าใจว่าจะเป็นหัวบอลล์ทั้งสองยี่ห้อ เพราะหัวรู S&B ผมซื้อ ๑,๕๐๐ บาท ครับ RAI  ๙๐๐ บาท   ลูกซ้อม RAI ๕๗๕ บาทครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 05:20:28 PM »

นายสมชายว่าหัวบอลทั้งคู่ ไม่น่าแตกต่างกันมากครับ... อะไรหาง่ายเอาอันนั้น บางทีราคาถูกกว่ากันกล่องละไม่กี่ร้อยแต่ต้องไปซื้อไกล เสียเวลาทำมาหากินไปครึ่งวัน อย่างนี้ยอมซื้อแพงดีกว่าครับ... ฮา

มีข้อพิจารณาว่าหากน้ำหนักหัว 115 เกรนกับ 124 เกรนยิงแล้วกลุ่มย้ายที่ไหมครับ... หากย้ายที่ ให้เลือกเอาที่ตรงศูนย์มากที่สุดครับ...
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 06:57:47 PM »

เลือกกระสุนที่ยิงแล้วแม่น เข้ากับปืนของเรา

จุดกระสุนตกตรงตามตำแหน่งเล็งเป็นหลักดีกว่าครับ

กระสุนหัวบอลเคลือบเปลือกแข็งของทั้ง 2 ยี่ห้อ

ไม่แตกต่างกันในเรื่องหัวกระสุน เพราะเป็น FMJ ทั้งคู่

แต่อาจจะต่างกันที่ตำบลกระสุนตก เพราะดินส่งกระสุนที่ต่างกัน(ชนิด/ความใหม่/ความเก่า)

ต้องทดลองยิงดูว่ากระสุนชนิดใดยิงแล้ว ตำบลกระสุนตกใกล้เคียงจุดเล็งมากที่สุด

เลือกกระสุนชนิดนั้นติดปืนครับ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 07:20:35 PM »

วันอังคารไปเดินหลังวัง เห็นมี Fed หัวรู นัดละ 90-120 บาท แล้วแต่ร้าน ...

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
SittiMP9c
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 09:31:23 AM »

เข้าใจว่าจะเป็นหัวบอลล์ทั้งสองยี่ห้อ เพราะหัวรู S&B ผมซื้อ ๑,๕๐๐ บาท ครับ RAI  ๙๐๐ บาท   ลูกซ้อม RAI ๕๗๕ บาทครับ
วันที่ผมไปขอดู หัวรู S&B 115 Grs. เขาบอก 1,300 ครับ ผมจับดูอยู่นึกๆดูก็อยากได้อยู่แต่ไม่แน่ใจเก็บไว้นานเป็น 10 ปีมันจะด้านหรือเปล่า เพราะดูในรูมันเหมือนมีอะไรหยอดไว้เป็นสีขาวๆ กลัวว่าความชื้นมันจะเข้าตรงนี้ และอีกอย่างถ้ามีการยิงกันก็กะไม้ให้ถึงตาย ไม่ให้สาหัสมาก เห็นพี่ที่รู้จักกันเขาบอกว่ามันเป็นการเจตนาฆ่าให้ตายเลยเอาหัวแบบนี้ ความผิดมันหนักครับ ก็เลยเอาหัวบอลธรรมดา เขาขาย S&B 124 Grs. 1,100 ครับ ส่วน 900 เขาบอกของหมดครับ กะว่าจะซื้อลูกซ้อมมาด้วยเขาบอกหมดครับก็เลยได้แต่ลูกจริงมาครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์