เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 12:24:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะไปยิงปืนที่สนามเป้า ว่าจะไปด้วยรถไฟฟ้า เอาปืนขึ้นไป จะโดนจับไหมเนียะ????  (อ่าน 2605 ครั้ง)
kopchai
Sr. Member

คะแนน 35

« เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 07:38:12 PM »

ใครเคยมีประสบการณ์การนำปืนขึ้นรถไฟฟ้า มาแนะนำหน่อยครับ ไม่อยากขับรถไป
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 08:06:39 PM »

ไม่พกประเจิดประเจ้อ หรือถือกล่องปืนล้วนๆโดยไม่ใส่กระเป๋าอย่างอื่นอีกชั้นก็ไม่มีใครทราบว่าท่านนำปืนไปด้วยหรอกครับ
kinomoto2000
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 09:22:09 PM »

แต่งตัวดูเป็นสุภาพชน ทำตัวตามปกติ  เก็บอาวุธให้มิดชิด ก็ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ
แต่ถ้ารถไฟฟ้าใต้ดินขอแนะนำว่าอย่าดีกว่า เพราะรปภ.ค่อนข้างเข็มงวดพอสมควร
tibby
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 09:27:25 PM »

ขออนุญาตถามเพิ่มเติมค่ะ
แล้วหากจะนำไปโดยขี่จักรยานไปละคะ
ถ้ามีปืนแต่ไม่มีรถยนต์ เวลาจะไปซ้อม ก็ต้องขี่จักรยาน หรือโดยสารรถสาธารณะ จะเป็นปัญหาไหม

ขอบคุณค่ะ
tibby..
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 09:34:03 PM »

เคยเห็นตำรวจเรียกตรวจมอเตอร์ไซค์
เคยเห็นตำรวจเรียกตรวจรถยนต์
ยังไม่เคยเห็นตำรวจเรียกตรวจจักรยาน Grin
kinomoto2000
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 09:50:56 PM »

เคยเห็นตำรวจเรียกตรวจมอเตอร์ไซค์
ยังไม่เคยเห็นตำรวจเรียกตรวจจักรยาน Grin
ขออนุญาตถามเพิ่มเติมค่ะ
แล้วหากจะนำไปโดยขี่จักรยานไปละคะ
ถ้ามีปืนแต่ไม่มีรถยนต์ เวลาจะไปซ้อม ก็ต้องขี่จักรยาน หรือโดยสารรถสาธารณะ จะเป็นปัญหาไหม

ขอบคุณค่ะ
tibby..
เหมื่อนที่เคยตอบไปในข้างต้น คือสุภาพชน ปิดชิด ทำตัวปกติ แต่ถ้าเป็นผู้หญิงขี่จักรยาน ผมว่าอย่าดีกว่าครับ เพราะเกิดคราวซวยเจอโจรชิงทรัพย์ ขี่มอเตอร์ไซด์กระชากกระเป๋าเราไป มันจะยุ่งนะครับ
หนวดหิน
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 09:57:34 PM »

ใน กทม.หรือที่ไหนๆก็พกติดตัวตลอด ไม่เว้นแม้แต่สถานที่อโคจรต่างๆ แต่ก็ต้องมีเทคนิคการหลบหลีกเล็กๆน้อยๆ เช่นซ่อนที่ข้อเท้า(ปืนกระบอกใหญ่-แต่เวลาตรวจร่างกายก็ยัดข้อเท้าหายางหรือเชือกมายึดเอาไว้ชั่วคราว พอผ่านไปได้ก็เข้าไปเปลี่ยนพกที่เอว)) หรือถ้าไปกับสุภาพสตรีหรือแฟนก็ยัดในเอวหรือชั้นในของแฟน(ส่วนมากคนตรวจจะเป็นผู้ชายและค้นแค่กระเป๋าถือ) พอเข้าไปด้านในก็ค่อยหาที่เปลี่ยนเป็นต้น ส่วนเวลากลับก็ไม่เคยมีใครสนใจอยู่แล้ว

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68256.0 ..ว่าแล้ว ลบจนได้ ควายเหลือง-ควายแดง
firefly
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 10:10:43 PM »

ใส่กระเป๋าหรือเป้ให้มิดชิดก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรนะครับ ถ้าไม่ซวยจริงๆโอกาสโดนเรียกตรวจนี่เป็นไปได้น้อยมาก
ใน กทม.หรือที่ไหนๆก็พกติดตัวตลอด ไม่เว้นแม้แต่สถานที่อโคจรต่างๆ แต่ก็ต้องมีเทคนิคการหลบหลีกเล็กๆน้อยๆ เช่นซ่อนที่ข้อเท้า(ปืนกระบอกใหญ่-แต่เวลาตรวจร่างกายก็ยัดข้อเท้าหายางหรือเชือกมายึดเอาไว้ชั่วคราว พอผ่านไปได้ก็เข้าไปเปลี่ยนพกที่เอว)) หรือถ้าไปกับสุภาพสตรีหรือแฟนก็ยัดในเอวหรือชั้นในของแฟน(ส่วนมากคนตรวจจะเป็นผู้ชายและค้นแค่กระเป๋าถือ) พอเข้าไปด้านในก็ค่อยหาที่เปลี่ยนเป็นต้น ส่วนเวลากลับก็ไม่เคยมีใครสนใจอยู่แล้ว
เอ้อ ที่อโคจรที่ว่านี่ที่ไหนบ้างครับ จะได้หลีกให้ห่างๆไว้ เพราะถ้าแอบเอาเข้าไปแบบนี้ซัก 5-6 คนแล้วเกิดเขม่นกันขึ้นมา และหากเมาด้วย คงได้ยิงกันแน่
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 10:19:35 PM »

ว๊า.......หมดกัน  พี่ตำรวจ รู้หมดเลย ว่าซ่อนไว้ที่ไหน Grin Grin Grin

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
kopchai
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 11:01:32 PM »

ว๊า.......หมดกัน  พี่ตำรวจ รู้หมดเลย ว่าซ่อนไว้ที่ไหน Grin Grin Grin
555+
แล้วไม่ทราบว่า วันจันทร์สนามยิงปืนที่สนามเป้าเปิดหรือเปล่าครับ
lovesingha
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 08:13:20 AM »

แล้วแต่โชคชะตา ครับ Grin
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 10:07:45 AM »

แนะนำเป็นการนำพาปืนครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=33376.0

ใส่กล่อง แยก แม็กกระสุนและปืนให้เรียบร้อย หากุญแจมาล็อก กระเป๋าอีกหน่อย นำใบ ป.4 ถ่ายเอกสานติดตัวไปด้วย และแต่งตัว เดิน ปรกติครับ ถ้าโดนตรวจจริงๆ รู้ข้อกฎหมายที่เกี่ยวข้องยังพอเอาตัวรอดได้ครับ
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 11:32:39 AM »

แยกปืนกับแม็ก และกรสุนออกจากกัน แล้วเอาปืนใส่กล่องล็อกกุญแจ ใส่กระเป๋าอีกที ทำตัวปกติอย่าลืมใบสำเนา ป.4 และบัตรสมาชิกสนามยิงปืนไปด้วยนะครับ
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 03:13:50 PM »

บ้านผมตรวจแต่รถจักรยานครับ Grin
วุฒิ คนเล+รักในหลวง
นำแนน้า..หัวหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

รักน้องกันต์

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 03:55:43 PM »

เคยนำขึ้นรถไฟฟ้าครับ...แยกลูก..แยกแม็ก..ใส่กระเป๋า..ทำตัวตามปกติทั่วไป...ผ่านตลอดครับ... Grin Grin

สุขเสมอมั่นเสมอมันเครือเก่า
หน้า: [1] 2
  พิมพ์